Cờ Rôm Cộng – Hơn cả Chrome :Trình Duyệt Cờ Rôm Cộng Sản Phẩm Của Việt Nam

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi Thiencl, 4/12/12. Trả lời: 268, Xem: 102090.

1. Thiencl

Thiencl Thành viên

Cờ Rôm Cộng là một trình duyệt web với tốc độ download có thể nhanh hơn đến 8 lần được xây dựng tại Việt Nam trên nền tảng Chromium. Nói đơn giản, Cờ Rôm Cộng có tất cả những tính năng mà trình duyệt Chrome có, cộng thêm tính năng hỗ trợ download vượt trội. Với Cờ Rôm Cộng, bạn có thể nhanh chóng download phim ảnh, tài liệu mà không phải cần phải tìm ..... IDM hay bất kỳ chương trình hỗ trợ download nào. Không chỉ thế, Cờ Rôm Cộng còn có thể tự động khôi phục file download dở khi chẳng may đường truyền bị gián đoạn, giúp bạn không phải lo lắng bị mất file hay mất thời gian download lại từ đầu.
    Bạn có thể download và sử dụng trình duyệt Cờ Rôm Cộng hoàn toàn miễn phí tại đây.
    “Cờ Rôm Cộng – Hơn cả Chrome.”

http://corom.vn/

:
    tri_fibo, Jo Shuahoangviiet thích nội dung này.
  2. gaucon3503

gaucon3503 Thành viên

Chém gió điên đảo. Hãy làm hơn những gì mình nói chứ đừng nói hơn những gì mình làm.

3. Thiencl

Thiencl Thành viên

cái đi sau phần đa luôn luôn học hỏi những cái đi trước bạn ak!

4. Thiencl

Thiencl Thành viên

bạn đã thử chưa mà nói

5. trong.nguyenngoc

trong.nguyenngoc Thành viên

trắng trợn nhỉ :))

6. Thiencl

Thiencl Thành viên

các bạn hãy thử đi rồi cho nhận xét.Đây là một sản phẩm của Việt nam mình làm ra

dieuhauteo thích nội dung này.
  7. gaucon3503

gaucon3503 Thành viên

Thứ nhất, mình đã dùng thử nó được một thời gian rồi.
    Thứ hai, mình không phủ nhận nó là do người Việt Nam mình làm ra, tuy nhiên, nếu nói nó là sản phẩm của người Việt, trình duyệt của người Việt thì có phần hơi quá.
    Thứ ba, mỗi trình duyệt đều có ưu nhược điểm riêng. Google hoàn toàn có thể làm cái bắt link và tăng tốc download lên 8 lần nhưng họ đã ko làm. Vì mục đích quan trọng của họ là mang lại trải nghiệm luớt web cho mọi người chứ ko phải là download và mình nghĩ họ đã cân bằng được điều đó rồi. Đồng thời team làm Cờ Rôm Cộng cũng thấy được điểm hạn chế của trình duyệt rồi đấy, đơ, giật, load trang web chậm - đây ko phải là điều mà riêng mình nghĩ ra.
    Thứ tư, phần mềm IDM là phần mềm chuyên dụng để download, nó đã làm khá tốt và tốt hơn của Cờ Rôm Cộng. Vậy tại sao lại bắt trình duyệt kham việc của cả phần mềm download làm gì.
    Thứ năm, nhóm nói phát triển từ Chromium. Tuy nhiên, để từ Chromium lên thành Google Chrome như ngày hôm nay, Google đã phải sử dụng bao nhiều tiền bạc, công sức của biết bao nhân viên. Vậy mà chỉ với vài người trong nhóm, một chút thời gian các bạn đã có thể làm nên một trình duyệt giống Chrome đến 99% như vậy. Quả thật đáng khâm phục các bạn.
    Thứ sáu, Chromium là mở, còn Chrome thì không, các bạn nghĩ rằng nói mình phát triển từ Chromium là mọi người sẽ tin sao ? Các bạn nói vì mọi người dùng IDM ..... nhiều, trong khi phần mềm của các bạn cũng vi phạm luật sở hữu trí tuệ, vậy có khác nhau sao ?
    Thứ bảy, theo mình thấy Cờ Rôm Cộng có những tính năng khá thú vị, tuy nhiên, nên xem xét lại những phát biểu của nhóm và vấn đề bản quyền.

tinhx001, Hung_ptit, dxpro199126 người khác thích nội dung này.
  8. hoangviiet

hoangviiet Thành viên

cứ thấy cái gì của người Việt Nam là em ủng hộ ngay, có thể bây giờ chưa thật sự thuyết phục nhưng sau này sẽ tốt thôi

9. Thiencl

Thiencl Thành viên

bạn nói rất đúng nhưng đây chỉ là một sự chia sẻ tiện ích phần mền cho mọi thôi mà bạn mình không thiên vị về các khía cạnh khác.Còn vấn đề sao chép vi phạm bản quyền là không thể tránh khỏi rồi..bạn thử hỏi mỗi trong 15 người dùng máy tính chạy OS Windows ở Việt Nam mình thì có 14 người vi phạm bản quyền rồi còn lạ gì nữa.Corom+ mình chỉ tình cờ thấy quảng cáo và mình thử thấy hay nên mình chia sẻ cho tất cả mọi người trong diễn đàn thôi.Nếu các ban thấy tốt thì dùng không thì mình có thể dùng firefox,Chorme IE,Opera,Maxthon,..thay thế Corom có sao đâu.

hoang.thang.2014 thích nội dung này.
  10. gaucon3503

gaucon3503 Thành viên

Ồ xin lỗi. Mình tưởng bạn trong team này. Vấn đề ..... hay gì gì đó thì OK ko bàn tới. Nhưng theo mình tốt nhất đừng nên đi đâu cũng rêu rao là phát triển từ Chromium trong khi lấy sản phẩm trí tuệ từ Google Chrome, nghe mà phát ớn. Chả khác nào mấy thằng bán điện thoại Tàu nhái xong bảo là điện thoại xịn, nó lại khác hẳn với những người bán hàng nhái nhưng nói thẳng ra là hàng nhái.

11. Thiencl

Thiencl Thành viên

Bạn đúng là dân iT mình xin cảm ơn..

letrongtanbsJa Lik thích nội dung này.
  12. trantuananh1996

trantuananh1996 Thành viên

ko biết các bác dùng dư lào, em vừa thử cài xong tải trang chậm rì, nói bằng 1 nửa chrome cũng là nâng đỡ lắm
    cứ để tạm vậy coi sao, đc 5 phút sau thằng bé này tự bật lên, bao nhiêu trang trong lịch sử chrome nó mở lên hết -> lag máy. vì còn cái ppt đang dở nên cũng cố tắt nó đi để save cái ppt.
    tắt xong save nó lại bật lên tiếp, cũng 1 đống tab đấy
    ko biết bao nhiêu tab, chỉ thấy size tab nào cũng min hết rồi
    cáu restart rồi gỡ nó ra luôn
    cảm nhận riêng: copy 100% google chrome, ko có cái gì gọi là build lại trên nền chromium cả. may ra cái phần download chắc là chắp vá của IDM sang.
    lấy nguyên si của chrome từ mã nguồn cho đến các tính năng thành phần
    =>>>>> chỉ có tính phô diễn, ko phải sản phẩm từ trí tuệ
    =>> dislike

cpu191, shido_katori, justorlove4 người khác thích nội dung này.
  13. hoangviiet

hoangviiet Thành viên

mẹ kiếp mới dùng qua thấy bực mình, không có 1 chúc sáng tạo gì hết.......... coppy y chang chrome chỉ khác cái logo, thế mà dám gọi phần mềm việt nam, unstall thì không đc nữa chớ, phải dùng phần mềm gỡ ra. kiểu này không ổn rồi, bỏ nghề sớm đi các bác, thất vọng quá!! không biết nó làm pm này để khai thác lỗ hổng lấy thông tin nghười dùng không??? chứ không có 1 chút gì gọi là sáng tạo trừ cái logo

shido_katorigaucon3503 thích nội dung này.
  14. 5iven

5iven Thành viên

đã dùng thử.
    nhận xét: sida ăn cắp của ggchome đổi mỗi cái tên. chắc nhờ mấy bác tàu khựa sửa hộ lấy thông tin cá nhân.
    cài xong gỡ luôn.
    -=> SIDA VÃI~~~~~~~~~~~~~~~~

Hung_ptitjustorlove thích nội dung này.
  15. lamlamvn80

lamlamvn80 Thành viên

ở nhà nhất mẹ nhì con. ra đường mới biết. hi

16. gaucon3503

gaucon3503 Thành viên

L
    Là sao hả bạn ?

17. Thiencl

Thiencl Thành viên

Theo mình nghĩ đây là một sự đau khổ của Chorme vì Việt Nam mình đã lấy đi trái tim cốt lõi của trình duyệt hàng đầu Google Chorme để xây dựng nên một cái trình duyệt copy Chorme là Crom+

18. lexuanhoanbmt

lexuanhoanbmt Thành viên

Đã cài và dùng thử, chưa tới 5 phút thi gỡ... quay lại với Chrome...

19. blueis

blueis Thành viên

Mình đang dùng thử và thấy cũng khá ngon, chưa gặp trục trặc gì >> sẽ dùng song song với Chrome để so sánh tiếp. Cùng phát triển trên nền tảng Chromium thì giống Chrome cũng phải thôi. Dev Team nên giới thiệu thêm về các thành viên hơn là chỉ quảng bá về sản phẩm, như vậy User sẽ tin tưởng hơn.
    Dù thế nào thì cũng vote cho hàng VN :)

mai122334 thích nội dung này.
  20. cucai.duong

cucai.duong Thành viên

vừa down về xong.chưa kịp cài thấy mấy bác chém ác quá.khiếp.DELETE luôn:))

minsun03 thích nội dung này.