Cờ Rôm Cộng – Hơn cả Chrome :Trình Duyệt Cờ Rôm Cộng Sản Phẩm Của Việt Nam

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi Thiencl, 4/12/12. Trả lời: 268, Xem: 102454.

1. nguyenquanglinhsptn

nguyenquanglinhsptn Thành viên

Đang down về ủng hộ pm Việt, kéo xuống thấy các pro chém dữ quá...nên stop luôn.

minsun03nguyenduchvnh thích nội dung này.
  2. autovipvn

autovipvn Thành viên

Chủ thớt nếu không chém kinh thế thì có lẽ sẽ có thêm nhiều người dùng ;)

3. hoailuan13

hoailuan13 Thành viên

Cũng nhanh mà :)

4. gjhen1325

gjhen1325 Thành viên

Nên tìm hiểu rồi hãy nói bạn à :).
    Góp ý với chủ thớt là cái này hơi bị ngốn ram nhưng chạy rất nuột và gần như k có lỗi nhé, hihi. Nó sử dụng cách download giống của IDM nghĩa là chia ra nhiều file nhỏ rồi down 1 lúc nhưng khi bạn sử dụng tài nguyên mạng cho việc lướt wed hay nghe nhạc thì nó tự hiệu chỉnh xuống chứ k như thằng idm nhé.
    Chúc cả nhà năm mới vui vẻ

5. pkma

pkma Thành viên

Dung day ban , thang Crom+ nay bac chuoc hoan toan google chrome 100 %, da vay con su dung luon app store cua chrome vao dowload thi con cham hon ca IE 9 dow load binh thuong (ko su dung IDM) ban gaucon3503 noi dung day la mot ban chap va giua google va IDM , dang nhap vao Crom+ bang tai khoan google ( nham nhi) , moi vao cai dat thay cai khung cai dat la thay chom chia cua google ,moi vua cai dat xong vao la mun uninstall ra uc che qua , da vay con load web cham hon ca safari va Firefox ,minh khuyen ae ko nen su dung cai nay ,day co the tiet lo thong tin nhay cam cua ban vi no ko bao mat bang gg,firefox,IE,... no cung chang phat trien tu Chromium dau , minh nghi no cung chang dowload tiep dc cac file con dow do tren cac trang nhu Mediafire , 4share , fshare , ... dc dau , nghe cai ten la thay nong' mau roi
    Google phai bo bao nhiu cong suc de phat trien Chromium thanh Google Chrome , Chromium la mot trinh duyet bi lang quen va dc google mua lai trong trang cua chromium.org ro rang ko co san pham cua Crom+ mac du VN da tung ra thi truong kha lau
    Thang Crom+ nay ` xai chuoi' lam ae
    Hang VN chat luong cui` bap

“Cờ Rôm Cộng – Thua cả Chrome.”

6. chu_thoong

chu_thoong Thành viên

Ai cung thu.nhung ma tui khong thu....hi.....chém gio du qua

7. pkma

pkma Thành viên

ko chem zo dau bạn ko tin thi cu dow ve ma thu , minh ko chem dau ;) gia lại có gió đâu ma chem:rolleyes:

8. gaucon3503

gaucon3503 Thành viên

Chromium và Chrome giống nhau về nhân nhưng lại khá là khác nhau về các chi tiết khác, theo bạn thì Dev Team làm cách nào mà phát triển được trình duyệt giống google chrome đến như vậy, nếu các bạn đó làm được thật thì mình nghĩ các bạn đó nên làm việc cho NASA thay vì ngồi làm trình duyệt.

drager thích nội dung này.
  9. gaucon3503

gaucon3503 Thành viên

Mình đã tìm hiểu và sử dụng. Mình cũng đã để lại bình luận rất rõ. Nhận xét chung của mình là những thành phần nó lấy của Chrome thì đều hoạt động tốt cả và đó là phạm pháp.

10. gaucon3503

gaucon3503 Thành viên

Thực ra mình thấy trình duyệt này khá hay, nhưng mình ghét phát biểu của Dev Team, kiểu "Vừa ăn cắp vừa là làng".

forzet thích nội dung này.
  11. forzet

forzet Thành viên

Thứ nhất là giao diện, thiết kế, logo gần như sao chép y chang Chrome, ngay cả tên gọi.

Thứ hai, tốc độ bắt link và download cũng khá. Rất hữu dụng cho những bạn ko biết nhiều về IT nhưng muốn download này nọ đơn giản và nhanh.

Thứ 3, vào facebook chậm như rùa.

Thứ 4, quảng cáo nghe thấy phát ghét, nghe cứ như là phát minh mới trong khi chỉ là việt hóa và có cải tiến chút ít.

Nhìn chung, có thể Cờ Rôm download nhanh hơn các trình duyệt khác 8 lần nhưng còn lại thì thua xa các trình duyệt khác ko biết bao nhiêu lần, thua ngay từ cách giới thiệu. "Cái mồm làm hại cái thân".

shido_katori, vuduongthienanhgaucon3503 thích nội dung này.
  12. Long Tại Thiên

Long Tại Thiên Thành viên

:D Mình thì trước giờ không dùng Chrome cũng như những phụ bản của nó, cơ mà hiện tại thì đang phải hì hục gỡ nó ra cho thằng bạn và bắt nó cài Chrome chuẩn. Hết!

vuduongthienanh thích nội dung này.
  13. vuduongthienanh

vuduongthienanh Thành viên

mình chỉ thấy crom+ nó quá giống với chrome ak, dù thế nào thì vẫn chả thích 2 trình duyệt mình dùng quá giống nhau thế này, dù là của người việt nên mình muốn cố gắng dùng, nhưng thực sự thì cảm giác k thích thì vẫn đành gỡ cài đặt.Dù sao vẫn cảm ơn các bạn nà,

nhatthienkt thích nội dung này.
  14. zukon_thon

zukon_thon Thành viên

chả biết các pro thấy thế nào chứ mình dùng thằng này nhanh chán, k cần biết bản quyền hay gì gì đó linh tinh .... nhưng thấy nó là hàng chất, mới sử dụng qua thui, sr mấy pro nhé, các bác chém ghê quá, máy mình toàn hàng ..... nên mấy cái vụ bản quyền hay độc quyền ... chả quan tâm, miễn sài tốt là oke rồi

satthugaitrinh thích nội dung này.
  15. hoangtrungduc92

hoangtrungduc92 Thành viên

Mình thấy cũng tốt,không kém gì chrome, cũng chẳng vấn đề gì cả,mình dùng từ hồi lập bài viết này đến giờ, ủng hộ các bạn là chính quan tâm gì chi tiết linh tinh các bạn.

16. hoangtrungduc92

hoangtrungduc92 Thành viên

Các bạn đã dùng chromium trên linux chưa, nó cũng giống hệt mọi chức năng của chrome mà, vì là mã nguồn mở nên các bạn kia có thể dùng và bổ sung chức năng là chuyện bình thường, chẳng vi phạm gì đâu. Mình dùng cũng không mất gì, nếu tốt thì ủng hộ người ta, không thì thôi, có gì mà nhiều người chỉ trích vậy ta.

17. gaucon3503

gaucon3503 Thành viên

Mình dùng Linux là chủ yếu, đã dùng nhiều Chromium nhưng nó kém xa Chrome. Mình cũng từng dùng qua bản mod của Chromium nhưng thường người ta nói là bản mod hơn là kiểu "Trình duyệt của người Việt" bạn ak. Sẽ chẳng ai nói gì nếu không có sự quảng cáo quá đà của nhóm đó.

justorlovelazyboy76 thích nội dung này.
  18. trieuthanhtuan

trieuthanhtuan Thành viên

Mình thấy cũng ổn mà, thư download 1 video từ Youtube khoảng 450 MB, mất khoảng 1 phút, rất khá. Mình đang dùng mạng ở Nhật :)

19. Thiencl

Thiencl Thành viên

Uh! hàng Việt Nam nên mình cũng ủng hộ mọi người hưởng ứng ..Corom+ tích hợp nhiều tiện ích Việt phì hợp nhu cầu của người Việt hơn
    tính nẵng tương tự như Chorme

20. huy.gakon

huy.gakon Thành viên

Mình từng sài và có nhận xét sau:
    Chạy tốt,mượt hơn chrome kia. Nhưng có điều ngốn RAM,máy mấy bạn ít RAM thì đừng thử rồi kêu ca.
    Thân!