Cờ Rôm Cộng – Hơn cả Chrome :Trình Duyệt Cờ Rôm Cộng Sản Phẩm Của Việt Nam

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi Thiencl, 4/12/12. Trả lời: 266, Xem: 101262.

1. mtancong

mtancong Thành viên

thấy hàng vn là ko muốn đụng tới rồi, khônng lùa tiền thì cũng ăn cắp thông tin này kia nói chung là lừa đảo mình ghét sản phẩn của vn nó chả khác j made in china có khi còn tệ hơn.
  2. space613

space613 Thành viên

Cái này chẳng phải là nhái chrome nữa mà là bê nguyên cái chrome rồi thêm thắt một số tính năng vào. Đến cái giao diện còn không thèm sửa. Chủ yếu để loè người không biết.

Chronium là nền tảng mở, miễn phí. Chrome là trình duyệt miễn phí cho người dùng nhưng nó không hề mở. Giống như Android là hệ điều hành mã nguồn mở (ai cũng có thể tuỳ biến nó nhưng vẫn phải đặt tên nó là android) nó thuộc sở hữu của Google ai muốn làm điện thoại android thì phải xin giấy phép của Google.
    --> Tóm lại là hàng ăn cắp.;)
    Hỏi thật chứ mấy bác bên trên là nhân viên pr của cốc cốc hay sao mà bênh ghê thế? Nhìn rành rành ra rồi lại còn cố lấp liếm.
  3. bạn nói ko sai nhưng bạn chê nó như thế chắc cũng ko tốt lắm :D
    với da số những ng làm karaoke up lên youtobe thì việc dùng crom+ và chome thì chắc chắc họ dùng Crom+ vì có những bài hát hoặc video trên youtobe ko tự bắt link IDM mà việc này thì Crom+ làm đc :D
    nếu nói vấn đề bản quyền thì bạn coc chắc chắn là trên máy bạn phần mềm nào cũng là bản quyên ko ?
    ngay cái windowns cũng đi ..... thôi !
    Chúng ta sống trong thời đại dùng đc cái j tốt miễn phí thì dùng có sao đâu nhỉ
    mà nhất là nó mang lại tiện ích cho bạn là đc rồi :D
  4. gaucon3503

gaucon3503 Thành viên

Thực tế nhiều người sử dụng đánh giá Cờ Rôm + đơ giật lag, chắc chắn ko phải tin đồn rồi. Còn vấn đề bảo mật thì có người đã bung sorce code ra và nhận định như vậy, nhưng tất nhiên sẽ chẳng có tổ chức nào đứng ra tìm hiểu cái này rồi nên ko đánh giá chính xác được.
  5. lampolki

lampolki Thành viên

dùng cũng được, chủ yếu là vào facebook.
  6. charoon

charoon Dự bị

Tôi đã dùng thử Corom +, tôi rất thích, cảm ưn bạn đã giới thiệu.
    Thiencl thích nội dung này.
  7. Thiencl

Thiencl Thành viên

corom+ vao facebook khong bi chan
  8. hoana2007

hoana2007 Thành viên

Gì mà bác này ác cảm với hàng VN ta quá vậy. VN mình cũng nhiều và rất nhiều hàng tốt đấy chứ. Mà dùng đi, ủng hộ đi, góp ý hàng nhà ta còn tiến bộ chứ.
  9. chjmcanhcut0102

chjmcanhcut0102 Thành viên

Hình như cái này hết vào facebook được rồi :(
  10. vinhnguyenict

vinhnguyenict Dự bị

Trình duyệt không ổn định lắm. Tốc độ download thì không như những gì họ nói. Mình vào đúng một trang web sau khi cài, download thử một file nhạc --> Uninstall luôn. Còn vẫn đề vào facebook hay download nhạc từ một số trang web không phải là thước đo cho chất lượng của một trình duyệt. 8 lần download nhanh hơn Google Chrome là hoàn toàn sai mình đã test trên nhiều máy và tốc độ cũng chì bằng, chứ không vượt qua được, phần lớn là thấp hơn. Mình chẳng bênh bên nào cả, nhưng đừng nói trước khi những cái đó thực sự được người dùng cuối cảm nhận. Mình chưa nhận thấy điểm gì hơn về việc bảo mật cho người dùng.
  11. Thiencl

Thiencl Thành viên

không được như quảng cáo nhưng mọi người ủng hộ và dùng là được,được cái đỡ phải ..... IDM
  12. lhlan

lhlan Thành viên

Vậy tớ sẽ down về xem Avast nói gì.

Vào tinhte bằng android app trên điện thoại. Đọc đc mỗi tiêu đề Cờ rôm cộng sản... hết cả hồn tưởng gì! Mở ra mới thấy thêm ... phẩm của Việt Nam. Nhẹ người!

Sent from my SH930W using Tinhte.vn
  13. phamtu1979

phamtu1979 Thành viên

Nguyên cái chuyện cài vào thì dễ, gỡ bỏ thì khó đã thấy có gì không ổn rồi, cứ cảm thấy có cái gì đó không minh bạch. Mình rất ủng hộ những sản phẩm Việt nhưng chưa có chờ rôm cộng.
  14. anhdung2510.haui

anhdung2510.haui Dự bị

Em download về rồi, nhưng nghe các bác phàn nàn. Thôi delete cho nhanh. Hàng nhái , hàng kém chất lượng...
  15. Ngô minh Tâm

Ngô minh Tâm Thành viên

em thì đếch cần quan tâm đến việc bản quyền hay nguồn gốc xuất phát từ đâu ! cứ miễn vào dc facebook down nhanh hơn là dc :)) chỗ tiện ích mở rộng thêm idm là dc
    Vãi cho mấy bác đã dùng miễn phí rồi còn to miệng thích thì dùng ko thích thì thôi .....
  16. carodong

carodong Thành viên

Gỡ nó ra thì dùng your unistaller cho an toàn bác ạ. Cái đấy nó xóa tận gốc luôn.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
  17. cheetahvnn

cheetahvnn Thành viên

Like bạn nhất, thực sự là người có kiến thức IT
  18. nghja trung

nghja trung Thành viên

mình thấy copy chrome 100%,thay mỗi menu sang bên trái,nói chung là f*ck.cái coccoc cũng điêu điêu kiểu gì ấy
  19. teamhieu

teamhieu Dự bị

Ta nên biến cái của người khác thành của mình và cải tiến nó cao cấp hơn. như tụi Trung quốc zay đất nước mới mạnh như thằng tàu .Cờ Rôm là 1 cái nhỏ hãy làm 1 cái gì đó lớn hơn nữa đi :))
  20. teamhieu

teamhieu Dự bị

copy mà ko cải tiến dc thì copy làm cái gì .