Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có rompatcher mà không thể vào được

tranhahp93
27/4/2010 10:45Phản hồi: 10
sau khi mình flash xong thì mình vào cái rompatcher để cài 2 cái Istallsever + Open4all để hoàn tất quá trình hack ....
nhưng vào thì nó hiện thông báo
" If you like this software, then support RP + with a donation.
www.symbian-toys.com/rompatcherplus.aspx " down theo trang web cài không được vì máy báo đã có rumpatcher rồi , mình chẳng bik làm sao nữa , ai bik chỉ dùm mình 😁 thanks
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cidane
ĐẠI BÀNG
14 năm
hix, thấy thông báo ấy nhấn ok là được thôi, ko cần vào trang web đấy làm gì cả.
mình nhấn rồi , kết quả là bị đẩy ra ....
Tạo Patches trên thẻ nhớ và bỏ vào đó 2 file InstallServer_RP+.rmp và Open4All.rmp
Bạn tìm trên diễn đàn, các topic hack đều có
Thanks bác Hoayeu105 nhá.mò cả ngày cuối cùng cũng đã thành công ^^
tạo patches như nào ? mình chưa hiểu .... hjc
Tạo thư mục Patches trên thẻ nhớ, sang bên topic hướng dẫn hack X6, N97,... mình đã hướng dẫn lấy Patches.zip và giải nén lấy thư mục Patches quẳng vào thẻ nhớ
ok thank close .... 😁:D
sao mình cài rompatcher dơn từ link chủ topic cho cài vào máy để chạy 2 file .rpm thì nó báo chứng chỉ hết hạn nhỉ?mình đã hack theo cách bạn hoa yeu chỉ rồi mà
Đúng vậy, bạn down Rompatcher về cài bị lỗi
Thứ nhất là để cài được RP thì cần ánh xạ C:\sys\bin rùi đưa patch.ldd và PatchShadow.ldd vào đó. Cái này bạn cần phần mềm HelloOX tích hợp Rompatcher để làm.
Thứ hai là bạn cần sign nó sau nếu bạn muốn cài đặt không bị báo lỗi chứng chỉ.
>> Bạn xem máy bạn là gì, bản firmware có hack bằng HelloOX được ko thì down nó về, lấy cer và key rồi sign sau đó cài
Ui, em cũng bị cái lỗi này, giờ thì ok rùi. Phải đặt tên folder đúng là Patches thì nó mới nhận, hum qua mình dại đặt mỗi là Patch nên bị tịt. Hihi... có anh nào bên topic kia còn xui là format lại mass memory. May mà mình chưa nghe theo. Hớ hớ... tks bác Hoayeu nhé, bác thiệt là nhiệt tình ghê gớm. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019