Có SOFT nào mở Iphone or ipod 4 mà ko cần bấm nút HOME or POWER ko nhỉ

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi abu_1204, 26/10/10. Trả lời: 33, Xem: 11511.

1. abu_1204

abu_1204 Thành viên

Hix con ipod 4 của mình nút HOME và POWER sắp DIE rồi. Anh em cho mình hỏi là có cách nào ( hoặc SOFT )để mở IPOD 4 mà ko cần dùng phím HOME hoặc POWER ko nhỉ. Hiểu biết của mình có hạn, nếu anh em thấy câu hỏi của mình NGU QUÁ thì xin giải thích dùm mình nha, chứ đừng chửi. Thanks mọi người :stomp::stomp::stomp::stomp:

:
  2. bunnet08

bunnet08 Thành viên

Có thằng Sbsetting ( Activator ) dùng cho iphone được đấy nhưng ipod mình chưa thử. Khi cài nó chạy vào phần setting của iphone, bạn mở phần At lock sceen -> Volum button chọn Down, Up hoặc Up, down để mở khóa, không cần nút home hay power.

3. zhdark

zhdark Thành viên

:spin: IShakeLock lắc để mở, lắc cái nữa để đóng nè ^^

4. lexuanthai

lexuanthai Thành viên

Có soft itunes trên máy tính đó bạn, mỗi khi muốn mở ipod thì chỉ cần cấm cáp vào itunes màn hình nó sáng lên rồi lấy tay quẹt là xong. Cứ mỗi lần mở thì cắm vào itunes. Bảo đảm không hư nút home và power.

5. khoapct

khoapct Thành viên

bây giờ nó hỏng cỗng cáp ,chứ nó không còn hỏng home và power !

6. emiuanh

emiuanh Thành viên

:D bác này chỉ cũng hài ghê :D , vậy là lúc nào cũng cầm theo cọng cáp àh bác , với lại vậy thì cứ cắm tai nghe nó cũng lên màn hình mà . Còn phần mềm lắc mở mới lắc tắt đi cũng là ko để IP ngủ quá lâu thôi , để lâu 1 chút nữa bác lắc.....hư luôn tay :D
    Biện pháp tốt nhất là ấn cho nó chết hẳn đi rồi ra tiệm kêu nó sửa bác ạh . Em trước như bác ,nâng trứng hứng hoa mà nó vẫn hỏng , ghét h cứ tàn bạo có khi nó lại bền :banghead:

son5c thích nội dung này.
  7. phong_XD

phong_XD Thành viên

Nút Power thì cài SBSettings vào thì gần như không bao giờ dùng đến, còn nút Home thì bạn tư vấn cho apple sản xuất IP5 biến nút đó thành nút cảm ứng, cứ chạm vào đó là nó khởi động là được :p

mtr1012 thích nội dung này.
  8. hoanghai1992

hoanghai1992 Thành viên

=.= chơi khó quá, cái máy có 2 chỗ để tương tác thì k muốn động vào cả 2, thôi có cái cách là cắm sạc vào đó :happy:

9. mtr1012

mtr1012 Thành viên

lên cydia cài ishakelock vào thôi . cái ipod 4 vừa mua mà phím home đã hỏng rồi cơ à . Bác nhấn kiểu gì dữ vậy :-ss

10. kenl0v3hl

kenl0v3hl Thành viên

sao k cài Mquickdo đó các bác, có phải dùng nút home và Power đâu, chỉ cần vuốt nhẹ màn hình là tắt hoặc mở mà
    search mà tìm bác ạ
    chúc vui vẻ

11. hadahi

hadahi Thành viên

mình thử rồi, dùng nút volume để mở IP chỉ có tác dụng khoảng 30s đổ lại sau khi lock máy thôi...quá 30s ko mở máy lên dc...
    mquickdo chỉ có tác dụng khi máy đã dc mở...máy tắt rồi thì vuốt = niềm tin à...

12. kutebear

kutebear Thành viên

mquickdo khi khóa máy rồi muốn bật lên vẫn phải dùng home hoặc power mà

13. ddbinbon

ddbinbon Thành viên

Mình sài 1 con Iphone và 1 con N3310. khi nào muốn mở Ihpone lên thì dùng con 3310 gọi vào Iphone nó sẽ báo có cuộc gọi nhỡ và chỉ cần trượt để mở.:p

hahaidangthongnv0310 thích nội dung này.
  14. phongcachvietnam2

phongcachvietnam2 Thành viên

Vào cydia tìm Vunlock -> mở bằng phím volume

15. HutSongChich

HutSongChich Thành viên

Hay nhất là dùng shake2unlock, mở được cả khi màn hình ko sáng nhưng về độ nhạy hơi có vấn đề, 3 thì quá nhạy 2 thì phi cả máy đi cũng ko mở.
    Mà dùng máy sợ hư nút thì đừng dùng nữa, nó phục vụ mình chứ mình sao phải lo lắng như thế, cùng lắm là dán màn hình đeo vỏ ốp được rồi...

16. 14K9-0919

14K9-0919 Thành viên

Cho điểm 10 sáng tạo! :)

17. 14K9-0919

14K9-0919 Thành viên

Sao mình cài rồi mà dùng ko đc nhey?

18. kikpro

kikpro Thành viên

bạn cụng rãnh thật.mỗi lần mở máy là phải dùng máy khác gọi vào nữa.mất công quá,xài đai đi hư thì thay thôi

19. hoangtuech

hoangtuech Thành viên

phần mềm shaketounlock phải mua bản quyền trên cydia thì phải.
    bác có cho em xin với ạ :D

20. thongnv0310

thongnv0310 Thành viên

tôi vote cho bạn vì sự sáng tạo và hài hước