Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có SOFT nào mở Iphone or ipod 4 mà ko cần bấm nút HOME or POWER ko nhỉ

abu_1204
26/10/2010 8:50Phản hồi: 33
Hix con ipod 4 của mình nút HOME và POWER sắp DIE rồi. Anh em cho mình hỏi là có cách nào ( hoặc SOFT )để mở IPOD 4 mà ko cần dùng phím HOME hoặc POWER ko nhỉ. Hiểu biết của mình có hạn, nếu anh em thấy câu hỏi của mình NGU QUÁ thì xin giải thích dùm mình nha, chứ đừng chửi. Thanks mọi người :stomp::stomp::stomp::stomp:
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thằng Sbsetting ( Activator ) dùng cho iphone được đấy nhưng ipod mình chưa thử. Khi cài nó chạy vào phần setting của iphone, bạn mở phần At lock sceen -> Volum button chọn Down, Up hoặc Up, down để mở khóa, không cần nút home hay power.
:spin: IShakeLock lắc để mở, lắc cái nữa để đóng nè ^^
lexuanthai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có soft itunes trên máy tính đó bạn, mỗi khi muốn mở ipod thì chỉ cần cấm cáp vào itunes màn hình nó sáng lên rồi lấy tay quẹt là xong. Cứ mỗi lần mở thì cắm vào itunes. Bảo đảm không hư nút home và power.
khoapct
TÍCH CỰC
13 năm
bây giờ nó hỏng cỗng cáp ,chứ nó không còn hỏng home và power !
emiuanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
😁 bác này chỉ cũng hài ghê :D , vậy là lúc nào cũng cầm theo cọng cáp àh bác , với lại vậy thì cứ cắm tai nghe nó cũng lên màn hình mà . Còn phần mềm lắc mở mới lắc tắt đi cũng là ko để IP ngủ quá lâu thôi , để lâu 1 chút nữa bác lắc.....hư luôn tay :D
Biện pháp tốt nhất là ấn cho nó chết hẳn đi rồi ra tiệm kêu nó sửa bác ạh . Em trước như bác ,nâng trứng hứng hoa mà nó vẫn hỏng , ghét h cứ tàn bạo có khi nó lại bền :banghead:
Nút Power thì cài SBSettings vào thì gần như không bao giờ dùng đến, còn nút Home thì bạn tư vấn cho apple sản xuất IP5 biến nút đó thành nút cảm ứng, cứ chạm vào đó là nó khởi động là được :p
=.= chơi khó quá, cái máy có 2 chỗ để tương tác thì k muốn động vào cả 2, thôi có cái cách là cắm sạc vào đó :happy:
mtr1012
TÍCH CỰC
13 năm
lên cydia cài ishakelock vào thôi . cái ipod 4 vừa mua mà phím home đã hỏng rồi cơ à . Bác nhấn kiểu gì dữ vậy :-ss
sao k cài Mquickdo đó các bác, có phải dùng nút home và Power đâu, chỉ cần vuốt nhẹ màn hình là tắt hoặc mở mà
search mà tìm bác ạ
chúc vui vẻ
mình thử rồi, dùng nút volume để mở IP chỉ có tác dụng khoảng 30s đổ lại sau khi lock máy thôi...quá 30s ko mở máy lên dc...
mquickdo chỉ có tác dụng khi máy đã dc mở...máy tắt rồi thì vuốt = niềm tin à...
mquickdo khi khóa máy rồi muốn bật lên vẫn phải dùng home hoặc power mà
ddbinbon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình sài 1 con Iphone và 1 con N3310. khi nào muốn mở Ihpone lên thì dùng con 3310 gọi vào Iphone nó sẽ báo có cuộc gọi nhỡ và chỉ cần trượt để mở.:p
hahaidang
TÍCH CỰC
13 năm
Chuẩn quá. Cách này giải quyết hoàn toàn vấn đề đang quan tâm. Thêm bác 1 phiếu 🆒

bnaj có óc rất hài hước vậy trogn trường hợp máy n3310 cảu bạn hết pin thì bạn nhờ máy người khác chắc, hơn nữa khi bạn đứng một mình thì nhờ máy nào đây :mstickle:
Máy hết pin đứng 1 mình thì đi kiếm đt công cộng, vô đó nhá cho nó lên xong rùi slide to unlock thui và đặc biệt không tốn tiền đt công cộng luôn
Haha. Điểm 10 sáng tạo....! Hoặc ko thì nhờ thằng bên cạnh gọi qua. :d
Vào cydia tìm Vunlock -> mở bằng phím volume
14K9-0919
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mình cài rồi mà dùng ko đc nhey?
Hay nhất là dùng shake2unlock, mở được cả khi màn hình ko sáng nhưng về độ nhạy hơi có vấn đề, 3 thì quá nhạy 2 thì phi cả máy đi cũng ko mở.
Mà dùng máy sợ hư nút thì đừng dùng nữa, nó phục vụ mình chứ mình sao phải lo lắng như thế, cùng lắm là dán màn hình đeo vỏ ốp được rồi...
phần mềm shaketounlock phải mua bản quyền trên cydia thì phải.
bác có cho em xin với ạ 😁
bạn cụng rãnh thật.mỗi lần mở máy là phải dùng máy khác gọi vào nữa.mất công quá,xài đai đi hư thì thay thôi
longxn
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng 2 máy đi bác, lấy máy kia nháy vào là đc
Bây giờ nút home coi như chỉ phục vụ việc mở khoá màn hình thôi mà bác cũng xót nữa ah. Cứ dùng đại đi- còn lâu mới hỏng đc. Sài mấy cái pm lắc để mở tốn pin lắm.
son5c
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cứ bấm cho nó chết hẳn đi, mua về nó phục vụ mình chứ mình có phục vụ nó đâu😁
k biết iphone có phần mềm vuốtcamr biến để mở như android không, nếu có thì cũng hay lắm
Có thêm cái này thì pin dùng đc mấy bữa. híc
cái này dùng hay lắm k tốn lắm e đã dùng nhưng hơi phức tạp 😆
android có phần mềm tap tap, gõ vào cảm biến ánh sáng để mở máy, nhưng cũng ko nhạy lắm, mất công lắm. Hãy xả láng với iphone đi, đừng lo hỏng nút home, power hay xước xác gì cả, để iphone nó phục vụ mình, giữ gìn e nó cẩn thận là ok :d
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
con 3G của mình xài tính ra cũng gần 3 năm, chỉ cài sbsetting, bấm tè lè mà nút home h vẫn nhạy, thấy cũng ngộ .^^!
cách tuyệt nhất là cầm theo 2 củ đt, khi nào mún dùng thì nhá máy qa cho nó sáng màn hình rồi vuốt =)) ko thì mượn bạn cũng đc.
Nói z chứ chơi mà sợ, hư thì thôi, làm j mất công dữ mấy bạn. Kẹt qá thì lật cái nút tắt âm á, bật qa bật lại nó sáng ngay mà =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019