Cổ Thạch - Dấu Tích Của Thời Gian

1/3/2014 16:21Phản hồi: 56
Cổ Thạch - Dấu Tích Của Thời Gian
Lần đầu đến Cổ Thạch,em đã bị ấn tượng bởi những quang cảnh nơi đây. Một vùng biển thuộc Tuy Phong, Bình Thuận rất đặc biệt với những mỏm đá và sỏi trải khắp bờ biển, tạo nên 1 nét đặc trưng nơi đây. Và với bộ đồ nghề 60D + kit 18-55mm em đã ghi lại được 1 số hình trong chuyến đi này. Mong các bác cho e xin chút ý kiến cũng như kinh nghiệm phơi sóng biển để e có thể ghi lại được những bức hình đẹp hơn về những vùng biển của mình ạ 😃

Mở đầu là loạt ảnh về hòn đá "Bà Khom"
1

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp lắm. Bạn có sử dụng filter không?
@letanloc59
dulogic
ĐẠI BÀNG
10 năm
Với kit 18--55 bạn đã làm được điều mà không phải ai cũng làm được
Đẹp quá bạn ạ, mình cũng có 1 bộ như bạn nhưng chẳng bao giờ có đc những tấm ảnh như này 😔
Đẹp quá, nhìn rất "tây". Màu trời tự nhiên hả bác? Mình cũng mới chụp nhưng chưa bao giờ có được tấm nào mà màu trời nhiều màu sắc và mịn như thế.
Wao! Thật đẹp.
Bạn có thể cho mình biết là bạn chụp vào tháng nào ko? Mình nghe Cổ Thạch có mùa rêu, nên giờ đang lên kếu hoạch 1 chuyến Cổ Thạch để thưởng thức nó!
duong nang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác phải sắm cho mình một cái fiter ND thường thì (ND 8 ) là ok và một cái chân máy .chọn thời điểm chụp là sáng sớm bình minh hoặc buổi chiều hoàng hôn
image.jpg image.jpg
@letanloc59 Dạ tùy từng tấm ạ, đa phần thì e sử dụng ND8 giảm được 3 khẩu, còn những pic mặt trời lên cao rồi thì e sử dụng ND 9 khẩu của HoYa ạ 😃
@iFl_lCK dạ màu trời e về kéo white balance lại ạ 😃, trời vào lúc bình minh và hoàng hôn cũng nhiều màu vậy đấy.
gasay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Viên Diệu Phát Sao bác có thể chụp sóng biển mà cứ như mây vậy? mong được chỉ giáo, thanks
@gasay Dạ chụp theo kiểu phơi sáng đấy bác (nghĩa là chỉnh chế độ M rùi set tốc từ 10-30...s khẩu thì tùy chỉnh sao cho hình đủ sáng)chụp càng lâu thì càng mịn nhìn càng như mây thôi bác 😃
@NgHgAn em vừa mới chụp vào tuần trước đó bác, thời gian này rêu đang dài ra, bác muốn chụp thì tranh thủ ạ, qua tầm 1 tháng nữa thì có thể hết rêu rồi 😃
Đẹp thế... Mình ở Bình Thuận mà chưa bao giờ được ra đây lần nào cả.
Bác chụp đẹp quá. Chắc mình phải theo bác tầm sư học đạo thôi, mình mới có máy dc gần 1 tuần :p
@ngocvo3103 Máy gì vậy bác?
@Huy_Tung3003 60D + kit 18-55mm
Tấm số 1&7 rất đẹp , giá trị len kit được nâng lên rồi đặc biệt danh cho phong cảnh
Thank các bác đã ghé thăm topic và động viên e 😃
10.

11.

12.

13.

14.
Phải dùng kính lọc mới chụp được mà, vật cần thiết cho những người thích chụp phong cảnh. Up tiếp đi nha :p;)
Đẹp quá e @Viên Diệu Phát Biết ai ko e?! 😁
@bad_boy174 k có gợi ý sao biết dc a @@
@Viên Diệu Phát Minh bên Polygon nè e 😁 dạo này vẫn bắn đều đều hen :D Lên tay quá.
@bad_boy174 Ủa a Minh ah 😃, hôm nào rãnh ra cafe chơi a. Cho e xin lại cái số ĐT của a đi :D
@Viên Diệu Phát 0979.717.474 số a đó e :D a đang tính bữa nào rủ nguyên đám cafe đây. hehe
kit mà chụp đẹp quá bác ơi, nhìn lại ảnh của bản thân mà muốn xoá hết cho đỡ chướng mắt 😔
khoapak
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kit mà vầy chắc L chết hết quá, phục trình PS của bác. Tfs.
bác chủ thớt cho anh em 1 vài thông số khi chụp, thiết bị kèm thêm đi
@buixuanan Thông số thì tùy theo từng pic có những thong số khác nhau, bác có thể vào flickr của e: flickr.com/phat-vien để tham khảo thông số exif. Còn thiết bị thì cái tối thiểu cần thiết là 1 cái filter ND để có thể phơi dc lâu, có điều kiện thì bác tham khảo và tậu 1 cái filter GND để cân sáng phần trời và đất và bắt buộc có 1 cái chân máy càng chắc càng tốt 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019