Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có thể Samsung sẽ bổ sung Eye Pause và Eye Scroll lên Galaxy S4

sonlazio
25/1/2013 8:56Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy cái chức năng này hay, nhưng cũng chỉ dùng trong 1 số trường hợp thì hữu dụng thôi, còn lại có lẽ để off cho đỡ tốn pin
hy vọng samsung sẽ cân bằng giữa hiệu năng và thời lượng pin
Ng nc
Chong nc co nao noi nghe koi. Dag deo tai nghe mo cai nap ra va dag di tren duong gap troi mua lon chong dc hok. Nen nho phai dong cai nap lai moi chong dc nhen. Dung chong nc la tuyet voi. Nhug nen nho chi dc tot ve 1 phia thui. Chung nao ra kieu ko dong nap tai nghe mak chong nc dc thi ha tu suong minh la dinh cao ....vl qua
@loctai1992 Bác có bao giờ vừa đi ngoài đường vừa nghe nhạc trời mưa không? tai nghe của bác chống nước à? não để làm cảnh à? mưa không biết đường cất tai nghe và đóng nắp 3.5 à?
Có mây thằng cuồng . Tối ngày có cái chống nc khoe hoài. Chắc nhà tụi bây sống vs long vương và nàng tiên cá quá. Tiêu đề nào về dt bất kể những hag chưa nổi tiếng như. Cũng đem cái đó vô. Mấy bác nào.mà gặp thể loại đó thì loại đó thì tránh xa nhen..
hay. và dc thì đăng kí j đi nhé Samsung.

Về học lại chính tả với văn hóa đi bác, rồi anh em mình trò chuyện tiếp. Chúc bác và gia đình đón năm mới vui vẻ và hạnh phúc 😁
Tro chuyen vs may nguoi cuong chang khac nao la chuan bi di vo bien hoa som. Thui dao duc gia thi ai mak dam nhan loi chuc... hok bit tren mang cua 141 hok ta.. dep dum may the loai cuong dum di cho khoe
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
xin lỗi, tôi đi đường chẳng bao giờ nghe nhạc mà lắng nghe tiếng xe chạy để biết đường né. Trừ khi đi oto thì mới nghe thôi. Ý tôi là dù trời mưa, có cuộc gọi đến, đang đi trên đường, tấp vô lề vẫn lấy ra nghe gọi đc, chẳng phải kiếm chỗ trú mưa này kia... Bởi vì có những cuộc gọi quan trọng phải nghe, ko thể về nhà, tắm rửa rồi mới bật máy lên gọi lại '.'
Và 1 điều nữa, nếu có thì tôi cũng dùng tai nghe ko dây, sạc bằng dock (kèm theo máy) hoặc ko dây luôn... tránh mở máy ra quá nhiều mà ảnh hưởng đến khả năng chống nước. Và hơn nữa đi đường thành phố thì dùng nón 3/4 đầu, đường trường thì fullface chả phải lo bị ướt đầu nên ko lo bị ướt tai nghe.

ở đây tôi đang thắc mắc về quần áo của bác mặc đi ngoài đường. Chẳng lẽ quần áo mỏng đến mức mưa vừa táp qua đã ướt cả người. Còn ko thì do mưa nhỏ nhưng vẫn ngoan cố nghe nhạc đến mức nước vô mới tắt máy. Nếu mặc quần Jean thì cứ an tâm, nước tạt vô thì đt thường chỉ bị ướt bề mặt, ko chết nổi đâu. Chỉ khi ngâm nước hoặc bay xuống hố tử thần, băng qua khu nước ngập ngang thắt lưng quần thì đt mới chết thôi...

cái bẩn ở đây là do vi khuẩn chứ ko phải là vết bẩn do bụi... chùi bằng giấy ăn này kia thì ai nói làm gì. Sạch khuẩn chứ ko phải sạch bụi... mà cái này chỉ có thể rửa = nước để hạn chế bớt vi khuẩn. Cũng như việc rửa tay trước khi ăn, vài ba ngày thì bác chùi đt, nhưng ở đây thì rửa = nước. Vậy bác nói cái nào sạch hơn. 1 người suốt đời chỉ lấy khăn lau mình với 1 người lâu lâu tắm 1 lần...
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loctai1992
chỉ nghiêng về mình, tất nhiên là thế rồi. Mua đt về chẳng lẽ để thiên hạ xài, và lấy vd về chính bản thân mình, hiểu rõ chính mình, đưa ra ý kiến của mình... chẳng lẽ lại theo số đông, hùa theo mọi người.

Với tính cách của tôi thì lựa chọn như thế, ai phù hợp thì theo, ko phù hợp thì cũng xem như là 1 ý kiến tham khảo.

Và vụ nghe nhạc khi đi xe gì gì đó... xin bạn đọc kỹ lại, tôi chẳng hề có vụ đó vì phải chú tâm khi điều khiển xe máy. Cái đó là ý kiến của tôi về việc bạn nói đi xe nghe nhạc gì gì đó. Còn nghe nhạc thì về nhà bật loa, máy lên nghe ko sướng hơn ah.Còn vụ nghe = tai nghe ko dây thì là 1 giải pháp cho những ai muốn nghe nhạc mọi lúc mọi nơi nhưng vẫn đảm bảo đt có khả năng chống nước.
Và quần áo thì cho dù bác mặc loại nào đi nữa thì cũng chả sao. Vì nếu mưa nhỏ, chả nhằm nhò gì, đt thường cũng chỉ hơi ướt bề mặt vì quần áo đã che hết rồi. Còn nếu mưa lớn, gió lốc này kia mà bác ko mặc áo mưa, hoặc cố chạy về nhà thì chịu rồi... Ở đây tôi chỉ ko tưởng tượng đc là bác đi mưa bình thường mà bị ướt dến thế... Bởi vì trước khi dùng đt chống nước tôi cũng thường dầm mưa đi đường, đt để trong túi quần. Và chẳng bao giờ thấy nó bị gì. Còn mưa lớn thì thảy đt vô cốp xe. Giờ thì có đt chống nước thì đi an tâm hơn và ko bị lỡ những cú gọi khi đt để trong cốp xe.

Bạn là fan SS ah. Xin hãy đọc lại trước khi nói nhé, tui cũng ủng hộ công nghệ mới cũng như thời dùng keita Nhật, chả mấy ai dùng, toàn mua về rồi mồi. Đầu tiên vụ chống nước là do 1 mem nào đó lấy vd là 1 công nghệ thừa thải, rỗi hơi cũng như mấy công nghệ mới của SS. Nên tôi mới đưa ra ý kiến về những tiện ích mà nó đem lại. Và bác cứ trích dẫn lên án tôi. Tất nhiên tôi phải trả lời bác rồi.

Và tôi cũng chả dùng Sony chống nước. Tôi đã nói rồi mà, tôi đag dùng Casio Ca01C. Nếu ko biết là hãng nào thì chắc bác biết máy tính Casio FX hoặc đồng hồ Casio. Casio cũng sản xuất đt nhưng chỉ dành cho thị trường Nhật.

Thiết nghĩ bạn nên rửa mặt và rửa miệng luôn vì phải để đt lên mặt để nghe và gọi. Nếu chống nước thì việc vệ sinh đt sẽ đơn giản hơn rất nhiều, thêm nữa thì tốt hơn thôi...

Và tôi xin kết thúc tại đây luôn. Bởi vì những gì bác đưa ra ko hề góp ý gì cả, chỉ toàn bắt bẻ, tinh tướng... ngôn từ sử dụng khá lủng củng.
@EdwardPham Nói như bác vậy..binh luận trên diễn đàn là phai nói chung..chứ ko nói về ai con mún nói về ai trừ khi nao nguoi ta nói cái đó ko hợp ý vs bác thì bác nói dc. Còn đằng này vô toàn nói cho minh. Chăc bác cũng biết thiên vị là gì rui. Còn về việc nghe nhac. Đa số người ta mua ko dây về là chủ yếu gọi dt thui..còn việc nghe nhac ít lắm..minh đẵ từng nhưng mau hết pin vs nghe ko chất lượng. Con bác nói về nha mở loa nghe ko sướng vậy thui người ta mua tai nghe chi nữa mua dàn loa giống club hay bar về nghe ko sướng sao. Nói như bác người ta mở quán karaoke chi. Ka tai nhà cũng dc vây. Mấy cái đầu karaoke arirang đó bán lẻ thiếu gì. Thui nói bác nói về cho minh vậy thui. Binh luân trên diễn đàn là phai chung. Chắc bác sống ở nhật hay sao mà thix đồ nó thế. Đồ nhật rất tốt..nhưng đối vs mấy năm về trc. Hiên h thi nhiu nc đồ tốt ngang ngữa nhật..mẫu mã đẹp hơn nưa.
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loctai1992 Nếu nói lịch sự thì tôi sẵn sàng tiếp nhận ý kiến. Nói chung cho mọi người thì thành 3 phải ah. Vì luôn có người thix, người ko thix 1 công nghệ mới. Ở đây lấy vd về bản thân bởi vì đơn giản đó là kinh nghiệm chính mình trải qua nên thấy đc phần nào những ích lợi mà nó đem lại, chứ ko phải chỉ là những bài đánh giá gì gì khác. Đối với bạn thì có thể nó khá phiến diện nhưng đối với những người giống mình thì mấy bài này lại đôi khi đáng giá hơn 1 bài viết tổng kết khen chê búa xua. Bởi kinh nghiệm thực tế, đánh đúng vào lợi ích mà nó mang lại với những người đag cần.

Đồng ý một số vd của bác về những tai nạn xảy ra, đt vẫn bị dính nước cho dù nó là đt chống nước. Nhưng nó khá cá biệt khi sử dụng.

Bởi vì đi đường khi nghe nhạc khá dễ xảy ra tai nạn. Mình từng bị rồi, nên chẳng bao giờ vừa chạy xe vừa nghe nhạc nữa. Và bây giờ yêu cầu cao hơn nên chỉ có về nhà mới bật nhạc lên nghe thôi. Còn vd của bạn về việc ra quán thì mình nghĩ là đi vui chơi với bạn bè, chứ nghe nhạc cũng là thứ yếu. Trừ khi là vô phòng trà thưởng thức nhạc, chứ còn bar, club thì chơi là chính '.'

Thì bởi thế nên mình vẫn cầm con Ca01C đấy thôi. Còn đt hay đồ công nghệ mới thì thường mượn bạn bè dùng 1 vài ngày nhưng vẫn ko đủ sức ảnh hưởng để mình mua đt mới.
@EdwardPham Mai mốt mai gặp mấy cai tiêu đề như thế này thi cm qua loa thui. Dung co nói thằng. Chừng nào qua tiêu đề. Cảm nhận về sản phẩm đo thì có gì cứ noi hết. Chư bac nói vậy một số người hiểu là bac mún war đó. Còn dt nao bac thĩ mak thấy phục vụ dc thì cứ xài đừng nên nghe nguoi ta nói..nguoi ta noi cung chi hợp vs ý ngưới ta thui.. z sap ra rui. Neu dc bác cứ ra trai nghiệm xem sao. Hy ãxa
SS đang đi rất đúng hướng khi ngày càng quan tâm và phát triển công nghệ chú trọng đến trải nghiệm và sự tiện dụng cho người dùng. Mmình thấy 1 số bạn có nói là các ứng dụng này chưa thực sự tiện dụng và sẽ hao pin, tuy nhiên mình nghĩ khi bước đầu phát triển thì sẽ không tránh khỏi những lỗi này điều đáng khen ở đây là SS đã tiên phong trong việc tạo trải nghiệm tốt cho ng dùng. Mình tin là trong tương lai không xa thì những công nghệ này sẽ đc tối ưu hóa mang lại tiện ích thực sự.
Chrisher
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mắt lé, mắt hí thì gây nhỉ 😁
blackmiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình cái này có lợi cho những người hay đọc sách và tiện lợi khi tranh thủ rảnh xem video hay youtuber. Mà xu thế điện thoại hiện nay màn hình toàn 4.8 trở lên, nên rất khó chịu khi xem sách báo, web lâu. Cứ thử cầm đt mà đọc trong 30p trở lên xem, fải 1 tay cầm, 1 tay vuốt ( sặc, đừng nghĩ đen tối nhé) là bạn đã đủ bực rồi. 2 ứng dụng này SS đâu chỉ dành cho đt, fát triển cho tab nữa chứ. SS đi trước và đáp ứng đúng nhu cầu người dùng.

Tab bạn đừng nói lúc nào cũng dùng 2 tay nhé. VD : sáng khi ăn sáng bạn dùng SVoid bật web lên để xem báo, rồi bạn vừa tranh thủ vừa ăn vừa xem web....

Sent from my cm_tenderloin using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019