có ý kiến về mod IcedT

Thảo luận trong 'Góp ý - Hỗ trợ' bắt đầu bởi sakurases173, 3/5/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. sakurases173

sakurases173 Thành viên

Tôi là nick kenny trên tinhte, hôm nay tôi có 1 thắc mắc cần đc BQT tinhte trả lời và mong muốn đc giải đáp 1 cách thỏa đáng nếu như thực sự tôn trọng các member của tinhte.
    Hôm nay tinhte có bài post "Rò rỉ hình chụp giao diện nền tảng Tizen"
    Tôi có vào trích cmt của 1 bạn với nội dung đại ý là bạn đó nói Tizen đc sự góp sức của samsung và cty hàng đầu cntt là intel thì chắc sẽ rất thành công, và ý của tôi là intel chưa bao giờ là công ty hàng đầu trong lĩnh vực OS,chỉ đứng đầu về phần cứng và nhất là trên PC, còn các thiết bị di động thì ARM đang là trùm
    Ý tôi rõ ràng là như vậy, bạn kia cmt lại đại ý là intel là công ty hàng đầu cntt bao gồm OS và phần cứng, bảo tôi "dốt mà bày đặt làm thầy" trong khi trong cmt của tôi chưa hề xúc phạm gì bạn ấy.
    Sau đó tôi cmt lại rằng "vâng, bạn rất nguy hiểm, intel chưa bao giờ là cty hàng đầu trong OS, các ý của tôi bao gồm 3 ý
    _ intel chưa bao giờ là công ty hàng đầu về OS
    _intel là công ty đang đứng đầu về phần cứng và nhất là PC
    _ ARM đang nắm trùm về các thiết bị di động
    nếu tôi nói sai phần nào thì bạn có thể chỉ ra để tôi biết.
    Và cuối cùng tôi bảo bạn ấy trước khi chê người ta thì nên nhìn lại bản thân mình"

Có thể câu từ ko chính xác nhưng đại ý của tôi là như vậy
    sau đó tôi nhận đc cảnh báo của mod @ IcedT bảo rằng tôi có hành vi cho là k tinhte, vi phạm quy định diễn đàn.
    Tôi mới trả lời lại là tôi k nghĩ mình vi phạm, và rõ ràng bên kia chỉ đích danh và xúc phạm tôi trước.
    Mod IcedT cm lại rằng tôi thường xuyên công kích người khác trên diễn đàn và bảo tôi nếu ko muốn bị ng khác nói này nọ thì phải đổi chữ ký đi.
    Tôi cmt lại là tôi ko thấy chữ ký mình vi phạm gì cả.
    Và đến giờ này nick Kenny bị band với lý do " phá hoại "

Tôi đang rất mong muốn nghe giải thích thỏa đáng từ phía BQT cũng như mod IcedT về lý do tôi bị band. Nick tôi trc đây cũng bị ban và vừa thả ngày 28/4 đây. Tôi tham gia tinhte từ năm 2006 bản thân cũng chưa vi phạm các nội quy tinhte, những lần quá khích cãi nhau với các mem thì bị ban, những lần đó tôi k ý kiến gì cả, nhưng lần này nhận đc cảnh báo về vấn đề mà tôi cảm thấy mình k có gì gọi là vi phạm quá khích dẫn đến ban nick cả. Nên nguyện vọng của tôi là mong muốn đc nghe giải thích từ BQT. Nhất là mod IcedT, tôi không biết tuổi đời có ảnh hưởng đến khả năng điều hành hay ko nhưng tôi mong muốn mọi chuyện đều phải công khai minh bạch,nếu sai tôi sẵn sàng nhận sự trừng phạt của diễn đàn vì khi tham gia tôi đã đọc nội quy của diễn đàn rồi, và khoảng thời gian tôi "sống" cùng tinhte có thể nói ko dài cũng ko phải là ngắn, cũng k muốn vì những vấn đề cá nhân mà ảnh hưởng đến góc nhìn của tôi với diễn đàn tinhte.
    Thân chào
    :
    nguocgio, phuongha1902, tieumichanhche1 người khác thích nội dung này.
  2. cuhiep

cuhiep Bố cuKhang

IcedT vào giải thích nhé...
    IcedTsakurases173 thích nội dung này.
  3. sakurases173

sakurases173 Thành viên

Nội dung
    anhtuanngoc said:
    Với khả năng trong lĩnh vực giải trí từ Samsung cộng với nền tảng từ một tập đoàn CNTT hàng đầu thế giới như Intel HĐH này sẽ có nhiều hứa hẹn trong tương lai​
    intel chưa bao giờ là tập đoàn hàng đầu trong os cả :| chỉ là về phần cứng thôi, nhưng mà phần cứng trên pc thôi chứ trên thiết bị di động thì ARM đang là trùm

anhtuanngoc said:
    Bác không hiểu công nghệ thông tin bao gồm cả phần cứng và phần mềm à.Đúng là dốt còn bày đặt làm thầy thiên hạ. Lần sau nghĩ kỹ trước khi phát ngôn nhé
    vâng bác rất là "khôn" =]], thế thằng intel chuyên phần cứng hay phần mềm, "cố tỏ vẻ nguy hiểm", nhìn những gì nó đã làm đc trong các lĩnh vực thì hãy nói nhe, trong cmt của mình có cái nào nói sai thì chỉ rõ dùm để mình biết nhé, nói thế bố ai mà biết, cmt của mình gồm 3 ý
    _intel chưa bao giờ là cty hàng đầu trong OS
    _Intel là cty phần cứng hàng đầu cho pc
    _ARM đang nắm trùm bxl di động ở đây có thể hiểu là tablet và mobile

chẳng biết bác cao siêu cỡ nào nhưng mở miệng thì chẳng hơn thằng mới biết vọc là bao,trc khi nói ngta thì nhìn lại "cái bản thân mình" coi thế nào đã nhé.
  4. IcedT

IcedT Tinh Tướng

Chào bạn Kenny.
    Đây là bài viết đã được xóa của bạn. bạn vi phạm nội qui ở điểm đả kích thành viên khác.
  5. tranvietky

tranvietky Thành viên

Mod thì cũng là con người...con người thì có người tốt...người xấu chứ. Ko nhịn nhau đc vài câu là thể nào cũng có chuyện.
    Chuyện này chẳng có gì to tát cả, cũng đâu thấy phá hoại gì tinhte đâu. Mong admin kiểm tra lại các mod nha... Cho anh em đc hưởng sự an lành.
    nguocgio, opathanhtrisakurases173 thích nội dung này.
  6. nghia_3010

nghia_3010 Thành viên

bản thân em ko biết rõ ràng những cmt của các bác thế nào nhưng cmt của bác Kenny thì có gì gọi là đả kích người khác nhỉ
    iDratinisakurases173 thích nội dung này.
  7. sakurases173

sakurases173 Thành viên

Nếu đây là câu trả lời của mod thì tôi không chấp nhận
    Thứ 1: Mod nói tôi đã kích người khác thì làm ơn xem cho kỹ tôi và bạn kia có cãi nhau hay xúc phạm gì nhau k, về mặt ngữ pháp cũng như ngôn từ tôi k vi phạm việc dùng từ ngữ tục hay chửi bới thành viên khác.
    Thứ 2: Lý do ban nick tôi là "phá hoại" tôi muốn nghe định nghĩa "phá hoại" từ mod là thế nào, và như mod nói tôi vi phạm nội quy đã kích thành viên khác nhưng lý do ban là "phá hoại" 2 vấn đề này k liên quan gì nhau cả, và nếu tôi là 1 người phạm tội này nhưng lại khép tôi vào tội khác thì trước tòa tôi có quyền kiện mod tội "vu khống" người khác.
    Thứ 3: Nội dung bài post của tôi và bạn kia đã bị xói nên tôi ko trích lại đc để anh em hiểu là tôi và bạn kia có gì gọi là đã kich, chửi nhau mà vi phạm hay ko, còn đây là 2 câu cuối tôi và bạn kia nói với nhau, vui lòng chỉ ra chỗ nào đã kích ?

Và câu chuyện đến đây kết thúc
    Thứ 4: bác nhắc nhở tôi là topic "Rò rỉ hình ảnh chụp giao diện Tizen" nhưng lại trích dẫn vi phạm ở bài "Ra mắt Tizen 1.0 SDK sẵn sàng tải về". Mod tìm đại 1 cmt của tôi và cho rằng vi phạm để chống chế topic này chăng
    Tôi thực sự k biết mod IcedT hành động theo "kỹ năng quản lý" hay theo cảm tính, thật sự với những lý lẽ ngoài đời chắc chắn bạn k thể thắng đc tôi dù trên phương diện nào trừ khi bạn nói tôi có "tiền sử" bị ban nên mở miệng ra thì ban liền, nếu vậy tôi thua bạn. Các mod tinhte tôi cũng chẳng lạ gì và tôi thấy rằng bạn là mod "được" các member phản ánh với tỷ lệ nhiều hơn những người khác. Thiết nghĩ tinhte nên xem lại "kỹ năng quản lý" của mod IcedT, mod cũng như các thành viên khác trên tinhte nhưng đc giao quyền quản lý cũng như nhắc nhở và cuối cùng là ban nick member vi phạm. Tôi k nghĩ là 1 mod lại tự do thoải mái lộng quyền như vậy, nếu vậy thì tinhte đang dần mất đi thương hiệu của chính mình. Rất mong BQT xem xét lại đội ngũ điều hành sao cho có hiệu quả nhất.
    nguocgioLIENHUONG thích nội dung này.
  8. sakurases173

sakurases173 Thành viên

mod IcedT đã onl và vô tư cmt các bài post khác mà k wan tâm ý kiến của tôi trong post này.bạn đang thể hiện sự xem thường member đó.nên nhớ k có member thì 4rum k thể tồn tại cho bạn làm mod deaau IcedT à
  9. tranvietky

tranvietky Thành viên

Bác call cho mấy admin xem thế nào......
    sakurases173 thích nội dung này.
  10. IcedT

IcedT Tinh Tướng

1. Bài viết đó bạn nói thành viên kia nguy hiểm. Xin được trích dẫn bài của 2 bạn:

2. Nick bạn không do mình ban.
    3. Đã giải thích ở 1.
    4. Mình không có trách nhiệm giải quyết những việc ngoài lề.
  11. sakurases173

sakurases173 Thành viên

1. nói tv kia nguy hiểm gọi là đả kích ? xin hỏi trong tiếng việt từ nguy hiểm có nghĩa như thế nào? và nếu đả kích sao k có j xảy ra?
    2. nếu chỉ nói vậy ai tin. k phải tự nhiên mình lôi bạn vào chuyện này
    3. như ý 1
    4. k giải quyết chuyện ngoài lề đây là thế nào.

thú thật cách hành xử và giải quyết vấn đề thắc mắc LIENHUONG, cuhiep, dihuta,maianhtungsteng chuyên nghiệp bao nhiêu thì IcedT vụng về bấy nhiêu. khó lòng quản lý cũng như để các mem tâm phục.
    nguocgiothongtg_2007 thích nội dung này.
  12. duckone265

duckone265 Thành viên

mai mốt lang thang tinh tế mà gặp chú mod này thì phải ngậm mồm lại ngay . Chú ấy bắt bẻ kì qúa.!
  13. chuot&mathiforever

chuot&mathiforever Thành viên

Mình không nghĩ câu nói ấy của bác chủ là công kích người khác đâu, mấy bác xử quá nặng tay roài, đôi khi có thể thoáng 1 chút sẽ tốt hơn, nếu đơn giản chỉ 1 câu vậy mà lôi ra chém thì không tinh tế cho lắm, lời thật khó nghe mong BQT thông cảm!
  14. thongtg_2007

thongtg_2007 Thành viên

tinhte bây giờ ko thể unban dc nên bạn có nói thế nào cũng như ko :)
    chỉ có thể lấy lại dc sự trong trắng cho mình thui (nếu có). :)
  15. opathanhtri

opathanhtri Thành viên

unban bình thường, Tôi làm xenforo nên tôi biết.
    các bạn hỏi dihuta xem nhé?
  16. duckone265

duckone265 Thành viên

Ha ha vào đây nói vài câu có khi nào 'chú mod' kia nổi nóng cho bọn mình ra đảo ở ko nhỉ. Chắc cũng vui vui.
  17. tieumichanhche

tieumichanhche The Special One

Các bạn chờ tí đi, thế nào cũng có một câu trả lời hợp lí và thoã đáng từ anh Dihuta :)
  18. bosvtar

bosvtar Thành viên

vụ này có vẻ căng đây... hóng xem mấy bác Admin xử lý ra sao để anh em Tinh Tế khâm phục đây..!!
  19. nhoc3GS

nhoc3GS Thành viên

Ông mod icedt này có từng chạm chán một lần, tởm tới già, thấy ổng là im ko dám cmt chứ ko là bị ban nick ngay. Thêm 1 ng nữa dính chưởng. Chẳng hiểu sao lại đc làm mod nhỉ. Có khi nào lại vung tiền giống thailammobile bên 5s ko. Hy vọng là ko vì tinh te lớn mạnh thế này mà lại có hạt sạn
    thongtg_2007, sakurases173chuot&mathiforever thích nội dung này.
  20. IcedT

IcedT Tinh Tướng

Bài sai nội qui sẽ bị xóa và không giải
    Lần trước bạn tham gia cãi nhau trong topic mua bán key. Key là mặt hàng bị cấm bán trên tinhte.
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.