[Computex 2012] Qualcomm sẽ đưa CPU Snapdragon vào máy Windows Phone 8, chia nhỏ dòng chip S4

Thảo luận trong 'Tin tức - Sự kiện' bắt đầu bởi Duy Luân, 5/6/12.

1. hailongplus91

hailongplus91 Thành viên

ths này thì sắp tới chắc sẽ có nhiều máy giá rẻ hơn rồi nhỉ,tha hồ lựa chọn nếu có tiền :D
  2. Duy Luân

Duy Luân Không có gì!

Hổng đồng ý, biết đâu trong tương lai nó có thì sao? Tay cầm chơi game nối qua Bluetooth cũng dc mà. Lỡ sau này có nhiều game cho TV thì cái S4 Prime này hữu dụng. Công nghệ phát triển nhanh lắm, chút chút là tăng trưởng nhanh chóng mặt.
  3. cafe166

cafe166 Thành viên

người ta ví chip snapdragon mạnh mẽ như là trái tim rồng ông ạh , chứ ai nói snapdragon là trái tim rồng đâu mà ông dịch nghĩa chính xác ra như thế ? chắc chỉ có mình ông bík snapdragon nghĩa là cây hoa mõm chó :(
  4. warmboy24

warmboy24 Thành viên

xài wp ít khi lăn tăn với ba cái chip này vì bẫo đãm nó đã hoạt động hoàn hảo với wp. chỉ có vấn đề 2 nhân hay 4 nhân là còn bàn cải thôi!
  5. hongducwb

hongducwb Thành viên

chả hơi đâu mà chạy theo cái này đc
  6. thanhhoangc

thanhhoangc Thành viên

KO ai yêu cầu đâu bạn. S4 người ta test rồi mới nói thế còn bạn thì đoán hay đã test rùi.o_O
  7. Mr.Diep

Mr.Diep Thành viên

Vậy là Window phone bắddaaauf lao vào cuộc đua về tốc độ chíp vi sử lý rùi!
  8. hinhzichzac

hinhzichzac Thành viên

mình thấy nâng cấp lên như thế cũng chưa có ý nhgiax gì nhiều
    vì hiện tịa với cấu hình đó
    con winphone nào chạy chả mượy
    mấy con Gen 1 như mozart, focus vẫn chạy ngon lành
    con lumia hay gen 2 của htc thì lướt web hay thao tác cứ vù vù
  9. chẳng liên quan

chẳng liên quan Thành viên

Các đại gia quay lại với WMP đi nào =))
  10. takzan

takzan Thành viên

WP thì k cần cấu hình cao lắm.cấu hình cao chỉ để chơi game thui.theo mình WP cần trâu pin với thiết kế mỏng đi một chút.mấy máy WP máy nào cũng dày
  11. caotunhan

caotunhan Thành viên

thật chứ nếu WP 8 mà lõi kép thì em ẩm ngay một con
  12. caotunhan

caotunhan Thành viên

Bác không biết đó thui, tivi màn hình rộng, độ phân giải cao nên đồ họa cũng nặng, nếu bác dùng chip yếu thì khó mà xài đấy, huống j giờ này ti vi toàn full HD với 4-8K, bác nghĩ lõi kép chịu nổi không?
  13. Vaanres

Vaanres Thành viên

S4 vẫn là A9 thì phải, ko phải là A15, chừng nào áp dụng A15 đây ?
  14. hanhph0ng

hanhph0ng Thành viên

đúng đó
  15. hanhph0ng

hanhph0ng Thành viên

không biết mình nói câu này bao nhiêu lần rồi mà mãi không chán : I love "Windows" :D
  16. hientienlov3

hientienlov3 Thành viên

tuong lai la z hy vong he
  17. wvwvwvwv1995

wvwvwvwv1995 Thành viên

Em không còn ham hố gì SmartTV, mua xong xếp xó, nhập liệu bằng SmartPhone, máy tính chứ nhập bằng cái bảng điều khiển, tệ hơn Nokia 1202.:D Thêm cái goi Skype nhìn mặt nhau rõ tới lỗ chân lông.

Em thích nó tích hợp lên máy chiếu hơn.

Một máy chiếu Xử lí được cỡ 4k, rồi đầu tư thêm màn chiếu bạc, lắp âm thanh nổi, phòng cách âm, dư dả đầu tư cũng chỉ tầm màn OLED .
    Còn nữa, các thiết bị kết nối Wireless ---> Paradise. :rolleyes:

Hi hi, tất cả chỉ là mơ ươc, sao mình có thể sa ngã thế này, đầu tiên ...:oops:
  18. cucunktvn

cucunktvn Thành viên

hỏi ngu, nối console với tv, console cấu hình cao, sao chả bác nào nói nâng cấp console mà nâng cấp cái smart tv đi
  19. KingR

KingR Thành viên

Thế bác ngồi trước TV cũng gần như ngồi máy tính à, cái TV 32" nhà e đc trưng dụng làm cái màn hình máy tính, để 1280x768 thấy bt, cũng chẳng rỗ mấy vì có ngồi gần như ngồi máy tình bt đâu, chí ít cũng cách 1m5-2m.
  20. C h i r o

C h i r o Thành viên

Thế cỡ 15 năm về trước đc bao nhiêu người biết cpu máy tinh của Intel. Nhưng bây giờ thì khi mua máy tính hầu như ai cũng nghĩ đến chip intel.

Thế tậi sao Qualcomm ko PR sp của họ lên để mọi ng` cùng biết. Đến khi đó, ko ít thì nhiều cũng tác động đến danh thu của họ

những cty lớn như vậy đều có chuyên gia của họ cả. Nên bạn khỏi lo