[Computex 2013] ASUS trình diễn Zenbook Infinity: màn hình cảm ứng, mặt lưng Gorilla Glass 3

Blaze1st
3/6/2013 6:32Phản hồi: 85
[Computex 2013] ASUS trình diễn Zenbook Infinity: màn hình cảm ứng, mặt lưng Gorilla Glass 3
Đúng như hứa hẹn trước đó, tại triễn lãm Computex 2013, ASUS đã trình diễn với người dùng chiếc Zenbook Infinity cũng như tiết lộ một số thông tin về cấu hình phần cứng. Theo đó, điểm nổi bật nhất mà người ta có thể nhận thấy trên Zenbook Infinity đó chính là phần mặt lưng và viền xung quanh bàn phím của máy được phủ tấm kiếng Gorilla Glass thế hệ thứ 3 cùng công nghệ chống trầy xước Native Damage Resistance - cho phép chống trầy xước hiệu quả hơn 3 lần so với Gorilla Glass 2, giảm 40% lượng trầy xước có thể. Quản lý sản phẩm của ASUS cũng nói thêm rằng Gorilla Glass 3 cũng giúp chiếc ultrabook này chịu va đập tốt hơn, bằng chứng là máy vẫn hoạt động tốt mặc dù đã trải qua nhiều vòng thử nghiệm độ bền. Bên cạnh đó, nhờ vào việc sử dụng Gorilla Glass 3, ASUS đã có thể giảm thiểu độ dày của Zenbook Infinity xuống, cụ thể máy chỉ mỏng 15,5mm - mỏng hơn 14% so với các thế hệ Zenbook trước đây.​

Về cấu hình, mặc dù Zenbook Infinity mỏng đến như vậy, nhưng máy vẫn được trang bị đầy đủ các cổng kết nối thiết yếu như 2 cổng USB 3.0, một cổng micro-HDMI, một đầu đọc thẻ SD, và một cổng Mini DisplayPort. Chiếc ultrabook mới nhất của ASUS này cũng sử dụng một màn hình cảm ứng và bàn phím có đèn nền. Rất tiếc là các thông số kỹ thuật khác như RAM, CPU, GPU,...,giá bán vẫn chưa được tiết lộ. Có lẽ chúng ta phải chờ đến quý 3 năm nay - thời điểm ASUS bán ra Zenbook Infinity - mới biết được cụ thể những thông tin trên.

ASUS Zenbook Infinity Ultrabook_1.jpg

ASUS Zenbook Infinity Ultrabook_2.jpg
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp nhỉ
shakaro
TÍCH CỰC
11 năm
Có vẻ không hề rẻ chút nào. Vẫn là ở tầm cao thôi. Hóng tiếp.
đẹp gê nhỉ.ai chụp dc em nó như thế này cũng vất vả gê
Làm bằng kính khó trầy nhưng dễ vỡ . 😁
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
kì lạ nhỉ ? Sao lại nhắc đến trầy xước với vỏ kính nhỉ ? Vỏ kính phải đề cao tính chống vỡ mới đúng, ngay cả điện thoại vỏ kính khi va đập còn rơi vỡ, laptop nặng hơn nên tỉ lệ vỡ còn cao hơn mới đúng. Vỏ kính thì hãng luôn hô hào kính cường lực nhưng trên thực tế lại ko đc như vậy. Mặt kính cho lớp vỏ bên ngoài nhìn bóng bẩy hơn nhưng bù lại phải dùng kĩ mới được.
vung_levan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mickylovely Từ xưa đến nay chả có mấy người làm rơi laptop cả....Chỉ có điện thoại nó nhỏ bé nên dễ rơi thôi các nhà sản xuất người ta cũng nghĩ chán rồi chứ chưa đến lượt mình !!
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vung_levan Do bạn ít khi đem ra ngoài thôi, cả khối người vẫn xách laptop đi lung tung và rơi rớt đó chứ. Nhựa thì trầy, nhôm thì móp vẫn để đó d9c, nhưng kính thì bị vỡ và nứt thì phải thay thôi 😔
ASUS mấy e Ultra đẹp thật đấy. Cứng cáp và mạnh mẽ. Cấu hình tốt nữa 😁
CƠ MÀ BÁC HỒ ĐANG Ở HÀ NỘI, KO BÍT ĐẾN KHI NÀO MỚI CÓ TIỀN RƯỚC EM NÓ ĐÂY
mún k vỡ lun thì bao bên ngoài lớp silicon dày nửa mét =))
hehe, pin piếc thế nào đây ta haha;)
cesc84
TÍCH CỰC
11 năm
Đẹp rạng ngời mà ko chói loá 😃 có tiền nên mua em này đẹp,bền.hàng Asus thì khỏi chê rồi nhá
@cesc84 Ko biết dòng cao cấp thế nào, chứ nhà mình 2 cái tầm trung toàn bị lỗi vặt. 1 cái ổ đĩa DVD kêu rè rè sau 6 tháng sử dụng, 1 cái thì hư 1 cổng usb 3.0 sau 4 tháng sử dụng. Mà lười quá cũng chưa đi bảo hành luôn, chắc đợi hết bảo hành rồi mang đi sửa 😁
@thegioi911 ASUS lỗi vặt thì có chứ lỗi nghiêm trọng ít thấy
@thegioi911 o quang keu ? con asus nao ma chang vay. ban thu 10 cai xem co cai nao ko keu ko.. bt thoi.
@thanhluan216 Vấn đề là kêu mà ko đọc được đĩa lun ấy, chứ kêu mà đọc được thì mình nói làm gì 😁
mấy con hàng công nghê,thấy con nào cũng thèm chảy cả nước miếng :oops:
Ôi dạo này Acer với Asus ra mấy con Lap đẹp thật, thấy ngon hơn mấy hãng của Mỹ luôn
Nhìn đẹp nhỉ ^^
Chit Lee
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thấy lắp lưng = kính đẹp hơn = nhôm có các vòng tròn đồng tâm, mấy cái cũ nhìn mình cứ tưởng tượng như cái đít nồi ý 😃
Chờ đợi cấu hình chi tiết
@Chit Lee Đúng là như cái đít nồi! 😁:D
mình thích nhôm hơn, tản nhiệt tốt và dễ vệ sinh, nhưng bù lại kính thì có phần sang trọng hơn. khác biệt hơn.
[PK]
ĐẠI BÀNG
11 năm
@venus_of_me_hp mình cũng thích máy vỏ nhôm hơn chứ kính thấy ko yên tâm lắm , vỏ kim loại khi cắm sạc nhở rò điện nó cũng tê tê chút 😁
Nhìn sướng nhể :x :x :x
Tuyệt vời thiệt! Đẹp ko chịu được nhưng mà có lẽ giá sẽ bay cao. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019