Con trai tặng cha chiếc Chevy đời 1957 nhân kỷ niệm sinh nhật lần thứ 57

levuongthinh
9/6/2014 2:40Phản hồi: 91
Con trai tặng cha chiếc Chevy đời 1957 nhân kỷ niệm sinh nhật lần thứ 57
Một chiếc Chevry Bel Air 1957.

Có nhiều cách để thể hiện tình yêu đối với người thân, có thể đó là những món quà bất ngờ nhân một dịp đặc biệt nào đó. Và món quà đó sẽ đặc biệt hơn khi đối với người nhận đó từng là một ước mơ.

Câu chuyện bắt đầu khi một cậu bé 8 tuổi hứa với cha rằng cậu sẽ tặng ông một chiếc Chevy đời 1957 khi ông bước sang tuổi 57. Một thập kỷ sau lời hứa đó, cậu con trai khi xưa đã thực hiện những gì mình đã hứa khi mua lại chiếc Chevrolet Bel Air 1957 màu trắng-xanh mồng két và tặng nó cho cha ở lần sinh nhật thứ 57 của ông.

Còn chưa đến một tuần nữa là đến Ngày của Cha, đây là ngày để tôn vinh những người làm cha, tôn vinh cương vị làm cha, mối quan hệ với người cha và ảnh hưởng của người cha trong xã hội. Nếu bạn còn có cha hãy thương yêu ông, nếu bạn làm cha hãy là một người cha tốt.

Theo: Autoblog
Ảnh: weebly.com
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đúng là tình cha con bên mỹ có khác , trưởng thành rồi ít khi gặp cha mẹ , gặp mới nhớ , việt nam thì từ nhỏ tới lớn hầu như lúc nào cũng gặp nên không cảm xúc 😆
@hoangvu171819 Bên mỹ cha mẹ với con cái như bạn bè vậy. Rất thân thiết. Bác xem phim nó chỉ mô tả 1 phần nhỏ trong xã hội mỹ thôi bác à. Và bác cần xem thêm nhiều phim về tình cảm gia đình mỹ 😃

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@duylongdang
Lại "phim" , haizzzz

@nịnastorm Cái đó là rút ra từ đời sống thật đó bác à.còn bác kia nói xem phim nên nghĩ bác đó xem ít phim về gia đình mỹ quá nên kêu gọi coi thêm à. Chứ xem phim ko mà dám quái gì nói 😆

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn mobile app
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở VN ngày cha là cái gì đại đa số người không biết
@tinhchemte biết để làm gì? Cái ngày này nó ở bên Mỹ chứ VN làm gì có. Rồi mấy đứa choi choi thích đú đởn cứ lôi đống ngày về để tìm cớ ăn chơi: Noel, Valentine trắng, đen, ngày quốc tế đàn ông (đào đâu ra thế), ngày 1/6 tặng quà cho các cháu nhưng cũng phải tặng quà cho các "bé gấu".... Rất là nhảm. Trong khi bình thường thì có quan tâm chú ý gì tới người thân đâu, rồi bày ra 1 ngày chỉ để sụt sùi tỏ vẻ thương bố thương mẹ, quan tâm tới các em.
Bên Mỹ thanh niên nó sống tách biệt sớm nên nó làm ra ngày này để có cớ kêu gọi thanh niên chăm sóc gia đình, chứ thực ra 1 năm nó nhớ về bố mẹ nó được mấy. Trong khi truyền thống VN đặt tình cảm lên trên, 1 tuần, ít cũng 1 tháng về thăm bố mẹ 1 lần, tổ chức mấy cái này làm gì không biết.
@canhcutnamphi Phải đăng nhập để like bác này ! Khá đúng ! 😁
@kaizvn lôi từ bên Tàu về 😁
Mua sẵn nokia lumia 620 630 720 820 920 930 để dành từ bây giờ để tặng bố khi bố 62 63 72 82 92 93 tuổi 😁
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@Sr_9x nhiều quá e nhớ k hết đc bác à. Sn Ba e chắc tặng ba con 1280 thôi. Ba chuyên làm mất đt k à :p
@aphu1080 Con này thì bác khỏi cần mua 1520. Em đảm bảo là không có cơ hội trao :D
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@fordthudo ÔNG NỘI E GIỜ 96 RỒI ĐÓ BÁC :D. CŨNG MONG ĐƯỢC CON 1020 THÔI.
@xxxphantomxxx chắc em mua 1020 tặng bố nhân dịp bố 102 tuổi quá :3
xe đẹp thật! mình thích kiểu xe cổ thế này! loại 2 sọc ở zữa cũng rất tuyệt!
@tuanchuoi chả liên quan gì cả! xíu ùi đổi! chả biết nghĩ mình bệnh gì đây? haiz!
@maz9717 mấy con thế này nguồ ta gọi là dòng xe cơ bắp mỹ! 😃
@hienproqb272 xe này phải để anh trong hình chạy mới máu
@hienproqb272 những chiếc này rất có giá trị và đắt tiền nên người ta sẽ để zin chạy ít có ai độ lại.cơ bắp mĩ đã bỏ vào nồi nấu thì nó phải là ntn nè 😃

Dodge Charger 1970
nội công của nó
Mình chưa bao giờ tặng bố cái gì nhân dịp ngày của cha, vì thực tế là cho tới gần đây mình mới biết là có ngày này. Nhưng mình nhận ra là mỗi khi mình và em trai về nhà ăn cơm thì bố mẹ cười rất nhiều. Chắc đó là món quà đẹp nhất rồi, cha mẹ đâu cần gì hơn thế. (Mặc dù tặng bố thêm con mui trần chắc bố sẽ cười nhiều hơn nữa ^^ tiếc là chưa có đủ xèng)
mình ko có điều kiện thì thôi tặng cha hũ rượu sâm để lâu lâu nhâm nhi vậy
@dunglui Tặng cô gái nằm trên cái Avatar của bạn thì Cụ sẽ được cải lão hoàn đồng luôn!
@nguyentronghue hehe như vậy thì khổ cho các cụ lắm :p
Đi khắp thế gian không ai tốt bằng Mẹ
Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng Cha
Nước biển mênh mông không đong đầy tình Mẹ
Mây trời lồng lộng không phủ kín công Cha

Tần tảo sớm hôm Mẹ nuôi con khôn lớn
Mang cả tấm thân gầy Cha che chở đời con
Ai còn Mẹ xin đừng làm Mẹ khóc
Đừng để buồn lên mắt Mẹ nghen con
”.
@hanguyen129
Cha & con.jpg
Đang định mua con Cup 60 tặng bố nhân sinh nhật thứ 60
@kenny81_hp Mình thích SH 150i, hy vọng con mình sẽ mua tặng mình nhân dịp sinh nhật 150 tuổi của mình
@cadenlid Điều ước giản đơn quá.
luuvy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cadenlid - Bác 150 tuổi thì con có mua cho bác, thì cũng chỉ để nhìn thôi. Vậy mua 1 chiếc SH bằng nhựa nhỏ nhỏ để ngắm là đẹp rồi
@cadenlid phố hàng mã nghe bảo làm được cả Máy bay rồi đó bác
kenu97
TÍCH CỰC
10 năm
Mình chỉ mua tặng đc ông bô 1 cái ipad cho ông đánh cờ và đọc báo 😁
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Quá tuyệt vời tình cảm gia đình lúc nào cũng tuyệt. Nên làm những hành động làm vui lòng cha mẹ và hiếu thuận đó là món quà lớn nhất mà cha mẹ muốn.
Đọc bài này tự dưng thấy nhớ bố quá, lấy chồng rồi không còn gần bố mẹ được nhiều, nghĩ lại mình cũng có chút vô tâm, hôm qua bố của con nhỏ bạn thân mất cũng khiến mình suy nghĩ nhiều...ngày của cha năm nay nhất định sẽ làm 1 điều gì đó đặc biệt hơn bình thường cho bố vui mới được.
Xem video lại nhớ lúc mẹ mình cũng đã vui sướng thế nào khi mình tặng mẹ chiếc ipad đợt tết vì mẹ mình thích đọc báo.Mặc dù 3 tháng sau thì è cổ để trả nợ vì mua bằng thẻ tín dụng, nhưng mà mình cảm thấy chưa bao giờ mình dùng đồng tiền có giá trị đến thế. Mình yêu mẹ mình - con trai chỉ dám nói ở đây thôi, chứ mà nói "con yêu mẹ":rolleyes: với mẹ chắc mẹ mình sẽ ngã ngửa ra mà sốc mất 😕.
Hay quá 😁
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
mình nghĩ thực sự món quà lớn nhất của ba mẹ chính là những đứa con của mình khôn lớn ngoan ngoãn,. có thể con cái đòi hỏi 3m mua cho cái này cái kia, nhưng chắc chắn ba mẹ sẽ k đòi hỏi những điều đó. muốn về nhà quá....😔
buồn cười, thế ngày vu lan, ngày gia đình việt nam, tết để làm gì mà các bạn cứ đi bưng bô mấy cái ngày ngoại bang? xong quay ra chê bai những người cùng dân tộc với mình? xem ra bạn cũng đâu có tử tế.
Sẽ tặng cha iu dấu con 5s, và xin con Vertu signature mà ổng đang dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019