Công cụ SuperCID và cách Up ROM cho dòng KAISER

Thảo luận trong '[WM] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi nugift, 14/5/08.

1. lelink

lelink Thành viên

Bác "nugift" cho mình hỏi cái!
    mình dùng em MDA Vario 3,mới cài bản 3.14.DK.02-radio v1.65.24.36!
    nhưng cài xog thì bàn phím bị (khi sử dụng phím Fn) bị lẫn lộn rất nhiều. Cụ thể là cái symbols: - ; : ! @ ' " ....! mà mình dùng mấy file cabs "Tilt keyboard fix.rar" cũng không fix đc! Help me!
    thanks!

2. mrhoanganh

mrhoanganh Thành viên

TPCElite series V11 MEGA Edition dùng rất ổn định cho kaiser.Ít khi treo,vuốt mượt mà.

canhronghoanganht thích nội dung này.
  3. lelink

lelink Thành viên

TPCElite series V11 MEGA Edition dùng radio nào là ngon hả các bác?
    thanks?
    hi! hi!

4. mr.tunglam

mr.tunglam Thành viên

http://www.tinhte.vn/forum/t78651-3/
    thấy ở bài này load cái rom mới nhất về bác ạ. nhưng load về rồi sau đó làm gì để up rom ạ, nếu như đã cid rồi ạ

5. minhai

minhai Thành viên

maianhtungsten thích nội dung này.
  6. nhatt

nhatt Thành viên

7. kolya82

kolya82 Thành viên

Kaiser dạo này hẻo ROM quá,mãi toàn bản beta,chưa có bản 6.5 nào ổn định cả.

8. namco

namco Thành viên

em mới mua được máy TyTN II mới dùng bản Rom 1.56.405.5 và Radio 1.27.2.11 đang tập tẹo úp rom. các bác cho em hỏi máy TyTn II dùng bản Rom và Radio nào ổn nhất mà đỡ tốn pin nhất nhỉ.

9. Alililia

Alililia Thành viên

Kaiser của mình thường xuyên onl IM+ và cũng có đọc sách nên chỉ đc hơn 1 ngày 1 chút. K biết bản rom nào nhanh mượt, pin lâu, có cái giao diện đẹp dễ dùng nhg tích hợp nhg phần mềm căn bản thôi? (ví dụ : connection setup, có Facebook, skype cũng tốt, còn đâu k game...)
    Tại vì trên mạng nhiều rom quá, test k xuể, ai có kinh nghiệm chỉ giùm

10. Alililia

Alililia Thành viên

Mình dùng TPC Elite Mega v11 with Manila only vì k thích mấy cái giao diện kia rối hết cả mắt
    Nhg đang k biết có phần mềm nào kiểu Wktask cho WM 6.5 k? vì wktask cài vào nhìn xấu cả bar ở trên.

11. Alililia

Alililia Thành viên

Ngoài ra thì mình thấy hình như với Rom này, radio 1.70 (cụ thể là 1.70.18.02) có vẻ k vào đc gprs thì phải, chập chờn lắm, wifi cũng yếu.
    Dùng cả 1.65.24.36 mà vẫn chập chờn như vậy, tự nhiên bỏ ra ngoài trời test GPS xog đi vào, bật thử opera lại vào đc GPRS. Chả hiểu kiểu j ả

12. hongbao

hongbao Thành viên

maianhtungsten thích nội dung này.
  13. Alililia

Alililia Thành viên

mình phát hiện ra là k phải do radio mà do cái connection setup của các bản Rom mình up đểu chỉ giúp cho các phần mềm của Rom nhận đc GPRS, chứ IM+ hay Opera cài thêm thì k thể. Thế là đành phải cài HTC Network Wizard
    Đang khá hài lòng với Rom Garmin.DK S (TF2D), nhg program memory hơi nhỏ, thường cỡ 40-50MB

14. chickbong

chickbong Thành viên

Mình đang dùng ROM 6.5 TPC V11 nói chung là rất goog, pin được lâu nhất tuy nhiên giao diện Manila lúc xoay ngang màn hình thì không được, co lại còn có tí xíu à.
    Bác nào chỉ cho mình bản sử lỗi này nhé
    Tks

15. itfuong

itfuong Thành viên

mình đang tét may cai rom moi, xài on dinh sẽ dua len cho anh em tham khảo

16. qwertzuiop

qwertzuiop Thành viên

thế là chẳng còn ai dùng kaiser nữa, 1 con máy với cấu hình khá ngon

17. minhai

minhai Thành viên

18. khangtran1975

khangtran1975 Thành viên

các bạn ơi,có Rom mới cho Kaier không vậy

19. chickbong

chickbong Thành viên

20. lhduongolala

lhduongolala Thành viên

bản này RAM thấp quá bác ạ, khởi động xong có 40MB hơi ít, mà e cũng không thấy có phần mềm Keylock, ấn nút nguồn cũng hại lắm