Công cụ tìm kiếm thiết bị thất lạc Android Device Manager có thêm tính năng khóa máy từ xa

Duy Luân
24/9/2013 8:34Phản hồi: 101
Công cụ tìm kiếm thiết bị thất lạc Android Device Manager có thêm tính năng khóa máy từ xa

Cách đây hơn một tháng Google đã triển khai Android Device Manager (ADM) - công cụ giúp tìm lại thiết bị Android trong trường hợp máy bị thất lạc. Lúc mới đi vào hoạt động, ADM chỉ cho phép chúng ta định vị trên bản đồ, ra lệnh cho thiết bị đổ chuông hoặc xóa toàn bộ dữ liệu trên máy. Đến ngày hôm nay thì Google bổ sung thêm một tính năng mới để giúp chúng ta khóa máy từ xa. Khi truy cập vào trang web https://www.google.com/android/devicemanager, bạn sẽ thấy nút "Lock", nhấn vào đây, nhập tiếp mật khẩu để khóa máy. Khi đã tìm lại được smartphone hay tablet, bạn cần phải gõ vào đúng mật khẩu mà bạn nhập trên ADM để có thể sử dụng thiết bị. Trong trường hợp máy đã thiết lập sẵn mật khẩu, PIN hoặc unlock pattern thì ADM sẽ xóa nó đi và sử dụng mật khẩu mới. Còn nếu thiết bị đang không vào mạng thì máy sẽ bị khóa ở thời điểm sớm nhất mà nó được kết nối lại với Internet.

Lưu ý: để sử dụng tính năng khóa và xóa thiết bị, bạn phải vào ứng dụng Google Settings trên máy > Android Device Manager > Chọn Allow remote lock and factory reset.

Nguồn: Android Device Manager
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pentium4
TÍCH CỰC
11 năm
quá hay, để khóa thử
Nhặt dc máy android vào recovery wipe data cache Tháo sim thoát đằng trời
@ĐỨC THẮNG Mấy thằng làm luật ở vn nó có cần quan tâm éo đâu, bởi vậy người ta đâu còn tin tưởng vào luật pháp VN nữa, cứ xử theo luật giang hồ thôi. Ra luật thì còn phải đợi xem xét, xem xét xong đem đi chỉnh sửa, chỉnh sửa xong lại xem xét, đợi ngày ban hành, ra quyết định... bla bla... lúc mà luật có hiệu lực rồi thì bị cổ lỗ sĩ không phù hợp, lại dẹp luật cũ để ra luật mới, rồi lại xem xét... mới mấy bữa trước đọc bài ở vnexpress thấy vậy.
alanlee
TÍCH CỰC
11 năm
@Black Mamba Không phải cô ấy tưởng con gái bị tai nạn đâu 😃 vì cô ấy nghe như điện thoại từ 1 motel nào đó bởi giọng 1 gã giai có vẻ không đàng hoàng cho lắm :D
@quangk137a Nếu ở VN mình làm được như này chắc phải có thêm đội công an chuyên đi bắt trộm máy điện thoại ở mỗi thành phố, nhân lực lên đến hàng nghìn đồng chí mới kịp trả hết máy cho người bị hại 😃 Nhưng mà làm được thế thì thật là tốt lắm lắm 😔
Ngoài lề tí: Em là em rất thích cái vụ mua máy kèm hợp đồng sử dụng mạng mấy năm giống ở bển ấy, cơ hội dùng đt mới và xịn rất là cao :(
@quangk137a Thay ddc imei luoon nef ban.
Quá xưa so với 1 quả Dưa 😁
@ViệtNamChampions Quả dưa thì xưa(có sớm) hơn mọi smp. Nó có từ thời Mai An Tiêm:D

●●●Fan of Life●●●
Mình nghĩ tính năng này k hưu dụng lắm, ăn trộm ăn cắp nó lấy thì 99,9999999% là mình có điện thoại mới, mình thấy kích hoạt đt rồi chụp hình thằng ăn trộm gửi về mail là hay, còn cơ hội biết có phải bạn bè mình nó " cầm nhầm" về nhà hay k biết đg đòi lại
Giống với WP. Hay là cả 2 thằng cùng giống 1 thăng nào đó nữa.
phải kiểu cho máy tèo hẳn mới thích :rolleyes:
vantho9x
TÍCH CỰC
11 năm
Vậy là giờ thêm cách để mở khoá điện thoại nếu quên mật khẩu, hehe. Quá chuẩn.
@vantho9x Chuẩn chuẩn
@super900 Vẫn phải dùng gmail để đặt pass mới mà.....
@vantho9x thử chưa bác.
nghe hợp lý
vantho9x
TÍCH CỰC
11 năm
@ongdung1986 Rồi bác, đã thử và thành công mỹ mãn!
@vantho9x tuyệt vời !
Chôm chỉa cứ gọi là từ a đến z
Khóa đc từ xa thì khóa cho máy ko cục cựa đc luôn, khóa làm sao để đt trở thành cục đá mới hay!
chịu khó bắt chước ip gớm nhỉ
dân dùng ip xài phát chán rùi mới nghe ăn roi có
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@Zeus2013 Còn cái thanh thông báo gạt trên xưống dân Androi ăn lòi cả ra... rồi mà h` Iphone thế hệ thứ 7 mới đc thử... rồi cái giao diện phẳng của WP nữa, màn hình 16:9 vv...chậc.
Người ta học của IP thì chúng nó bảo ăn cắp, chộm, bản sao, bắt chước.... bala
IP nó ăn cắp hoặc đi sau người ta cái gì đó thì chúng nó gân cổ lên nói: đó là xu hướng tất yếu, xu hướng chung của sự phát triển. đó là điều tự nhiên......😁
ĐÚng là CUỒNG
PS: Tôn trọng IFAN nhưng KHINH cái lũ I CUỒNG
@Zeus2013 Lên bàn thờ gỡ ảnh các cụ xuống đặt iphone lên thờ đi . Iphone ko ăn cắp cái thanh notification của android à . Iphone ko dùng bản đồ của google định vị à . Đúng cuồng ip hơn cả dân cuồng kây bốp mà
@cutatasoa750 Cuồng khiếp lắm bác ơi
Có khi cha chết mẹ chết nó còn chưa xót bằng khi mất cái ip nữa kìa 🆒
@tuyenvpb Điều đó chắc chắn rồi . Mới hôm trước có bác thẳng thừng chắc nịch 1 câu là "android ra sản phẩm mới là phải benchmark ngay" ấy vậy hôm nay topic benchmark iphone đông nghịt 😁
Ko cần thiết cho lắm vì chả có bảo mật gì phải xoá, căn bản là tìm được cái máy chỗ nào nếu bị trộm thì hay quá.
madmanmoney
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinthanh25
à cái này liên quan tới vấn đề thông tin cá nhân thôi. mình chắc ko ai thích ảnh hay tin nhắn của mình bị 1 người lạ mặt xem được, đen đủi hơn có thể bị đưa lên haivl hay nhờ vả photoshop thì R.I.P :v
Các Smartphone bây giờ để được phát triển những tính năng như vậy và ngày càng cao cấp hơn. Chắc tương lai gần thì những chiếc máy bị trộm cướp sẽ hoàn toàn vô tác dụng nếu không phải chính chủ hoặc chưa sang tên đổi chủ 😁 ( nhiễm quả xe chính chủ )
hôm nay tò mò khóa may gấu,thế là ko cho xếp hình 1 tuần vì tội tự ý
@nhokon_90 Thích mỗi câu " ko cho xếp hình một tuần" kakakaka.
P/s: ko cho ăn cơm thì đi làm bát phở bác ơi
@lekhanh_ios hihi, e là thanh niên nghiêm túc bác ơi,
.....!!! Good
2 thằng bệnh này rảnh quá vào android bọn tao la liếm cái quái gì thế
cũng tốt, nhưng nên để máy có pass san~ roi` đỡ mất công mất máy rồi mới khoá =))
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ô cái này thấy windows phone có rồi mà, có cả khóa máy từ xa, xóa, mà làm nó đổ chuông từ xa kể cả nó để im lặng cũng đổ chuông hết, cả lưu vị trí trên bản đồ nữa. Cứ ngỡ hệ điều hành khác cũng có hết trc' windows phone rồi hóa ra h mới có à hahahahahhahahahahahaahahahhaahahahahahahahahahahahha :p mà nó đi theo tài khoản microsoft của máy nên muốn bỏ tài khoản phải chạy lại máy
tnquang
TÍCH CỰC
11 năm

Nếu như nó chôm máy mình, hard reset thì sao bạn???
Mình cứ băng khoăng. Thường là mất máy, kẻ gian sẽ tắt, tắt không được thì tháo pin (Iphone sẽ không bị cái này). Sau đó đem đi thanh lý. Thằng mua đồ gian nó sẽ factory reset => mọi cái bảo mật nó mất hết => huề.
Nếu như chức năng này của GG mà không cho reset luôn thì tuyệt vời 😁.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019