[Công cụ] Unbrick Kindle Fire - dành cho các loại treo logo, recovery.

md81
5/1/2012 2:56Phản hồi: 20
[Công cụ] Unbrick Kindle Fire - dành cho các loại treo logo, recovery.
Trước tiên phải cảm ơn diễn dàn Xda. Không hiểu sao con Tabet giá rẻ này được quan tâm nhiều thế.

Thành viên Zombiepiratez vừa đưa ra bộ công cụ unbrick cho các máy treo logo "Kindle Fire", treo tam giác, lỗi do framework-res.apk....
Kindle Fire Unbrick Utility V0.1​
Công cụ rất hữu ích cho anh em mới, tránh phải đau đầu với các dòng lệnh trong command prompt.

CHú ý: chỉ hoạt động trên Window

Download Kindle Fire Unbrick Utility V0.1:
http://www.mediafire.com/?oja9ihf72z9hz4k
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luka
TÍCH CỰC
12 năm
Đã có công cụ chia sdcard KF rồi đấy, nhưng thấy ghê ghê, chia không cẩn thận mất dự liệu hệ thống tèo như chơi 😃

Chi tiết: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1427686
md81
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này có lâu rồi nhưng ko dám làm, để xem review đã, chia vớ vẩn tèo luôn khỏi phải fix vì theo nguyên tắc chia ổ dữ liệu mất hết.
thua ròi, ko dùng cái này được lun, cứ báo waiting for device +_+
hehe, cái này ra mấy hôm rồi cơ à, đọc bài bác mới biết, XDA phát triển soft nhanh thật
fogy0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cài TWRP bị treo logo vàng :-< thử cái này cứ Waiting for device mãi :-< giờ phải làm sao đây anh ?
http://www.tinhte.vn/f457/s-o-s-kindle-fire-cho-nhung-ban-o-ho-chi-minh-1015588/
fogy0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đã khắc phục được rồi ạ :x Dù sao cũng cảm ơn anh nhiều :x
@fogy0 Bác giúp e với. Bác khắc phục sao thế? mình root ko dc gờ treo ở logo kindle fire!
@nghiadevil bác giúp em với, bị lỗi waiting for device ạ, còn link này thì die mất rồi
Anh có thể hường dẫn dùm cách làm không ạ! e chay thử rồi mà cứ báo "waiting for device" mặc dù đã cài drive đầy đủ 😔(
bị tình cảnh tương tự, vẫn chưa xử lý được
minh cung bi help
hoangquanlx
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu KF treo tam giác màu đỏ, ko kết nối với pc đc, phải làm sao hả bác 😔(
Máy em im lìm ko hiện gì luôn. Giờ ko biết phải làm gì để kết nối flash lại máy. Bấm nguồn hay cắm sạc đèn sáng 2 giây là tắt :-( màn hình tối om. Các bác có cách nào để sửa hoặc kết nối vs máy tính để em flash lại ko 😔
@manhthanh1990 dễ bị lỗi nguồn trên main bạn ạ, he he

bạn có thể thử bằng cách cắm sạc để đó chơi vài tiếng, giữ nguồn 30s, sau đó lấy cáp cắm PC (nhớ là không bật máy mà cứ lấy cáp cắm vào PC), nếu PC không báo hiệu gì ngay thì cứ để đó tầm 10 phút nữa.

Trong 10 phút cuối cùng này mà PC vẫn ko báo hiệu gì nữa thì chịu.

(chú ý 1 chút là còn 1 khả năng chân sạc bị nứt, không sạc được dẫn đến pin quá yếu không thể lên được cũng có hiện tượng như thế, 1 thời gian nữa thì nó tịt hẳn)
Mình ra sửa hàng thì bảo lỗi main hàng thì bảo lỗi pin. Ra hàng họ cắm factory cable thì lên và đã cài lại nhưng khi reboot máy lại về trạng thái như vậy. Chờ đến thứ 2 này thay thử viên pin khác xem ok không? Pin thay hơn 200k còn ok còn thay main 850k thì chịu vì máy dùng 1 thời gian rồi thay main chẳng biết có ổn định không quá = mua cái máy mới
@manhthanh1990 bác thay pin chỗ nào rẻ thế chỉ em với, lúc nào cần qua thay, 😁
Để mai em thay xem xác nhận lại chính xác giá có phải 220k không đã. Bình thường thấy toàn 500k là rẻ nhất. Mong là lỗi pin chứ hư main thì xác định bỏ máy thôi bác ạ.
tình hình là hẹn thứ 2 có pin. Mà giờ qua lại bảo không có vs chắc là lỗi chân main. Mất công quá 😔 Đành bỏ vậy. Cắm factory cable thì máy nó lên để vào TWRP nhưng install rom vào thì khi reboot nó cứ tự khởi động lại máy. em cắm sạc trong TWRP thì máy vẫn sạc lên pin :( Chẳng hiểu sao đang dùng sạc pin thôi mà sáng hôm sau máy lại bị bệnh như vậy. Buồn quá :(
Bác nào có cái cảm ứng con kindle fire 7'' chia lại cho mình với, main, pin màn ok mà cảm ứng không nhận, vào twrp được nhưng touch chẳng ăn nhập gì, chắc hỏng cảm ứng rồi mấy bác ơi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019