Cộng đồng sử dụng Q-Smart S12

Hoang_Cntt
2/11/2012 5:36Phản hồi: 16.482
16.482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu đang dùng rom này muốn cài lại rom khác được ko m.n
anh em cho minh xin link rom l3 full bang thong voi
cơ bản là vẫn lưu luyến s12 lắm . bác lộc chưa up rom mới cho ae sao😔
Có 80k nên mua tai nghe nào thì tốt hả m.n
http://www.mediafire.com/?8yqzzftv56tbq3s
có ai thử chưa?cài vào toàn bị buộc đóng
S12 mà, M1 thấp hơn. Mà mấy launcher ấy máy nào cũng dùng được mà 😃
@Phung_Phiu a cho e hỏi có cái widget nào hoặc có cách àno lấy từ mấy bản rom khác sang con s12 này được không? e muốn lấy cái widget 3g , 2g để phá băng thông cho nhanh .phá kiểu vào cđ lâu quá
@Qs12 Ch play có đó
Bác Phung_Phiu ko dùng s12 à?

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
Đang up cái rom L3 full mà lâu quá
@leloc94 Co j ms ko anh dep zai

Sent from my GO M1 using Tinhte.vn
dungtkaa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leloc94 Cố lên cho con nó mập
@leloc94 Đặt gạch 😁
lại sắp có cái để mà nghịch nữa rồi
Anh em mong mỏi từng ngày 😁

Mình chưa, chứ nếu không đã cook rom tặng mọi người rồi. :D
Nghe bạn nào kể CWM của S12 chưa hoàn thiện nên chưa up được rom cook dạng zip. Nên không có máy muốn chỉnh sửa cũng khó vì không test được chắc chắn.

Launcher xperia thì chuẩn rồi, sony đầu tư bao nhiêu tiền vào làm bộ giao diện ấy chứ :D
Mình thì mình hay dùng holo launcher, nó có nhiều shortcut và dòng lệnh hay, bù lại khoản hiệu ứng chuyển cảnh hơi ít, đơn điệu. :p
@Phung_Phiu holo mình cũng thích nhưng xài mấy rom liền rồi nên muốn đổi cảm giác ^^.
mình thấy bác biết nhiều (so với mình) mà chưa thấy up cái gì liên quan đến S12 nên thế ^^. từ hôm bạn up bài đến giờ mình đều thử hết mà gà quá toàn không làm được =)).
@trịnh viết thông Mình có biết gì đâu, chỉ là nghịch nghịch thôi mà :p
Vẫn đợi anh em hoàn thiện CWM để up được qua zip.
@Phung_Phiu hôm nào nhờ bsac inbox cho ít kinh nghiệm để lưu lại xài dần ^^~
@trịnh viết thông Mình có kinh nghiệm gì đâu ^^~ Android cũng là Linux, hay nói chính xác là dựa trên nền tảng Linux (Linux platform) nên muốn giỏi Android thì phải luyện Linux, phải biên dịch kernel vì Linux là nền tảng mở.

Nếu bạn có hứng thú thì có thể qua bên hvaonline để lấy tài liệu, trước mình hay ở bên đó.
Biên dịch Linux kernel:
Link:
http://www.hvaonline.net/hvaonline/readingRoom/item/316.hva
Ngoài linux thì còn phải biết về Java, về cách cấp phát bộ nhớ vì android còn sử dụng máy ảo nền tảng Java: Dalvik Virtual Machine để chạy ứng dụng (application), đấy chính là nguyên nhân vì sao có odex và de odex mà anh em hay gặp.
Một apk đã odex rồi thì khi ta can thiệp chỉnh sửa sẽ xảy ra lỗi, nên cần de odex để chỉnh sửa theo ý muốn. Nên nếu không rõ về cách odex và de odex thì sẽ chỉ thay được launcher mà chưa chỉnh sửa được framework-res.apk, systemUI.apk, setting.apk, phone.apk, contact.apk, v.v.... đấy đều là các file chứa giao diện của toàn bộ hệ thống.
Cũng may là có uot kitchen làm gần hết việc này. Nhưng giờ uot kitchen đóng cửa mất rồi.
Kể ra nếu S12 có thể update zip thì các bạn có thể dùng Pimp My Rom để chỉnh lại cấu hình tối ưu, từ RAM, CPU, Wifi, internet, màn hình, mức ưu tiên, v,v....... Bởi vì khi chỉnh Pimp My Rom sai thông số thì hay bị lỗi, nên cần sao lưu gói khôi phục Rescue Pack trước khi làm. Để nếu xảy ra lỗi thì dùng CWM khôi phục lại từ gói đó. S12 lỗi zip CWM --> nếu dùng sai Pimp My Rom thì phải cài lại rom .image chứ chưa khôi phục lại bằng file zip sao lưu trước đó được.

Thực chất với buid.prop Editor là đã đủ chỉnh sửa rất nhiều trong cấu hình hệ thống rồi, nhưng app ấy chỉ như notepad, không phải ai cũng chỉnh sửa đúng nếu không có hướng dẫn. Pimp my rom thì giao diện UI trực quan dễ xài bất cứ ai cũng có thể dùng được.

Giờ mà S12 update được bằng file zip thì tiện lắm, làm sẵn file zip, lấy CWM ra nạp một cái là mọi thứ thay đổi hoàn toàn, nhanh như cài launcher 😁

Mong S12 recovery được từ file zip quá, 😔 có như thế mình mới nghịch được S12 :p
@Phung_Phiu Ẹc. Nhiều vậy à 😕. Mình gà chỉ sợ tiếp thu mãi ko đc thôi ;)). À thảo nào hôm trc mình dùng pimp. Có backup lại đến lúc chỉnh sai mình dùng chính pimp để nạp lại cái file đó mà khởi động lại vẫn ko đc như cũ. Hóa ra là phải up bằng recovery :rolleyes:

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
yeahyeah
có vẻ 4rom đang nóng dần lên 😁 . hôm nay cũng nắng to thật
Forum lại nóng lên , mua drtor Thanh uống đi nào!
L3 full chơi game tốt không biết?
các bác tìm hộ mình cái link setting m1 vh đâu nhỉ??
@leloc94 nak Lộc đẹp trai http://www.mediafire.com/download.php?s1zxszi1pv2flus 😃
@leloc94 Tienfg ah cung dc nhung fai hoan chỉnh a ạk

@kyphongtdk Trời các bác bá đạo thật chưa cả dedex đã vh. Thế mà không lỗi
Mình vừa thử decompile ra vẫn bị lỗi
@leloc94 loc dung up len media nha ben 4share khong co acc vip dowload ga mo
@kyphongtdk settig m1 vh ne
http://www.mediafire.com/download.php?830o4iymoo62y1z
Link cho các bác đây. Dùng với boot gốc nha!!
@dungtkaa thank bác nhe
@leloc94 Dùng boot gốc là boot nào thế bác. bootl3 hay là boot gốc kia
dungtkaa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binhnguyen19988 Dùng cả 2 đều ok mừ
Cứ chiến đi, sợ gì
@leloc94 mình tưởng full app. may quá đỡ phải xóa =))
tạo ram ảo vs xài cái CPU master pro như thế nào vậy các bác, em mò hok đc =.=, ai chỉ e với T_T
L3 full kia ai up di xem co uu diem j ko

dungtkaa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@beskin Đang up thử hơi lâu
típitinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai có cái boolt gốc ko post đi các thím bác leloc94 đâu rùi hic

Xu hướng

Bài mới