cộng đồng Q-smart magic... :)

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi thanhtu92, 8/1/13.

1. thanhtu92

thanhtu92 Thành viên

tks bác quan tâm. tình hình là bệnh tật e nó cũng đỡ nhiều rồi. hum trc định cho e nó đi sai gòn 1 chuyến mà gửi dại lý thì sợ lâu nên thôi. giờ tự dưng nó hết bệnh...lâu lâu cũng dỡ chứng, hehe...
    A New AmaTEUR thích nội dung này.
  2. thanhtu92

thanhtu92 Thành viên

down về dùng thử:)'
  3. abcxyzpuk

abcxyzpuk Thành viên

Ko tôi đang tính là đọc báo liên tục bằng trình duyệt chứ ko fải xem youtube với ứng dụng face. Face vào bằng trình duyệt thôi. Nhug ít vào face chỉ vào xem có tin nhắn ko thôi. Chủ yếu là tinhte, gk, 24h toàn đọc báo mà. Ai test xem youtube đâu. Nếu xem youtube liên tục chắc 2 tiếng hết pin.
  4. A New AmaTEUR

A New AmaTEUR Thành viên

Ph
    Phần mềm này sau khi chụp xem lại hình rất tiện lợi, chỉ cần quẹt qua trái thôi, quẹt ngược trở lại là chụp tiếp, nhanh, gọn. :)
    lehungceco4thanhtu92 thích nội dung này.
  5. A New AmaTEUR

A New AmaTEUR Thành viên

Nếu bác chỉ làm nhiêu đó chuyện và chỉ dùng 2g thì pin có thể sử dụng liên tục ko ít hơn 6 tiếng đó.
    Nhưng xài smartphone thì đa phần sẽ xài nhiều ứng dụng đan xen, cái nhiều, cái ít chứ đọc báo, web thì 2h là chán. :)
    Thứ nữa là có 3g mà chỉ xài 2g thì ức chế lắm đó. Mua thêm cục xạc dự phòng xài 3g cho nó thoải mái. :)
    thanhtu92 thích nội dung này.
  6. thanhtu92

thanhtu92 Thành viên

uhm. công nhận tiện lợnhưnungw mới dùng chưa quen lắm. mà sao app chụp hình mạc định của magic chụp nhiễu ghê luôn ak.
  7. A New AmaTEUR

A New AmaTEUR Thành viên

Chắc có lẽ do nó cố tình tăng độ nét hoặc tăng độ sáng lên nên nhiễu tăng lên.
  8. abcxyzpuk

abcxyzpuk Thành viên

Xài 2g để tiết kiệm pin. Bác nói thế nào chứ của tôi chỉ được hơn 4 tiếng. Liên tục được 6 tiếng đã ngon.
  9. dml_92

dml_92 Thành viên

test pin 2 ngày không sạc. chỉ nghe gọi nhắn tin đơn thuần cơ bản. hôm nay ngày thứ 3 vẫn còn 59% pin :|
  10. abcxyzpuk

abcxyzpuk Thành viên

Để ko thì nói làm gì
  11. phamtrong_hau

phamtrong_hau Thành viên

mới cướp con nay về dùng đc 4 hay 5 ngày, đánh giá là khá đc, đc nhất trong tất cả con của Q, màn hình đẹp, cảm ứng nhay. chưa thấy hiện tượng đơ máy. với số tiền bỏ r mà đc ntn thì quá tốt.có mỗi tội đen VL hôm TGDD bán có 2,7tr thì bảo đến mai đi lấy, ai ngờ mai nó tăng lên 3,3tr. nhọ V~
    A New AmaTEURthanhtu92 thích nội dung này.
  12. abcxyzpuk

abcxyzpuk Thành viên

13. thanhtu92

thanhtu92 Thành viên

thấy bên fpt shop đang có chương trình đổi máy cũ lấy máy mới trợ giá 20% đó. :)
  14. Nguyen Tan Qui

Nguyen Tan Qui Thành viên

Mình Ngu toán nên chả biết cái này giá sao ...bạn nào tính thử xem nếu đổi cái Q-Smart này lấy cái Lenovo khoảng 4 triệu thì giá mình bù là bao nhiêu ??? @@!
  15. thanhtu92

thanhtu92 Thành viên

cái khoản này thì mình cũng ko rành. nhưng theo mình biết thì khi bạn mang máy xuống cửa hàng fpt thì nhân viên sẽ định giá thu máy cho bạn...đồng thời hỗ trợ bạn thêm 20% nếu bạn mua máy mới là smartphone.
    vd: nếu bạn mang con magic xuống thì fpt sẽ thu lai máy của bạn với giá là 1tr500k chẳng hạn ( mình chỉ vd vậy thôi nha, còn giá chính thức thì chịu) bạn sẽ đc hỗ trợ thêm 20% x 1tr500. tức là máy của bạn dc mua lại với giá 1tr800k. khi bạn mua máy lenovo 4000k thì bạn phải trả thêm 2tr200k nữa. :)
  16. nun_tran193

nun_tran193 Thành viên mới

Ai cho em hỏi q.smart s9 có chụp ảnh màn hình được không ạ :(

Sent from my S9 using Tinhte.vn
  17. nun_tran193

nun_tran193 Thành viên mới

Không ai trả lời giúp em à :(

Sent from my S9 using Tinhte.vn
  18. abcxyzpuk

abcxyzpuk Thành viên

Kiểu này phải đổi thôi
  19. thanhtu92

thanhtu92 Thành viên

bác tính mang magic đi đổi hả. tình hình ra sao nhớ chia sẽ cho ace biết với nha. ;)
  20. abcxyzpuk

abcxyzpuk Thành viên

Kò mình đổi mach cơ.