Cộng đồng Q-Smart S20 vào đây nào

tan512
7/1/2013 0:38Phản hồi: 6.829
6.829 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào pro bít cách mở port cài ClockWorkMod hướng dẫn cho ae với mình bó tay rùi vì kô có con s20 này
Rom Cook cho con này nữa mình kô rành cook rom cho em no nhưng pro nao cook rom tối ưu ram dùm với free tầm 200mb để test nua
con này màn hình thế nào các bác ơi
bao nhiêu K màu
ROM, RAM có đúng không
Camera chụp tốt không ạ
Bác nào dùng rồi cho ý kiến cái chỉ nghe giới thiệu không rõ lắm
Man hinh chuan thi dep, chup hinh thi ok. ram vs rom chjem dung con 341 vs 2g. 16tr mau

Sent from my Q-Smart S20 using Tinhte.vn
Nghe goi ko thi gan 2 ngay

Theo minh thi cau hinh may ko dung thuc te, lam gi ma he dieu hanh va ung dung chay mat het 2g va 350mb cua may. Chang le no nang nhu may Tinh ah? Lua dao!
May bat song yeu!!
giang27t1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachduong_2011 ROM nó sẽ chia theo 3 phần: Cài HDH, Cài ứng dụng và lưu dữ liệu nên nhiều lúc 4GB còn 1GB cũng là bình thường 😁
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@bachduong_2011 Bạn xem con KEM 432 xem
Mà theo mình thì con này đã cài sẳn rom cook ics nhak
Phai cho pro cook rom de fix cho em nay manh lên moi đc
ROM Stock cua em nay chán thật quá cùi nhưng sớm có rom cook thui
secondrice
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhiều quóa, đọc hoa cả mắt@@
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chính xác ROM hiện tại của em nó là ODEX tức là ROM ICS COOK
Đa số đt Mác Việt đều cài rom ICS cook
@tan512 Biết odex với de-odex là gì không mà phán như thần thế?
deodex nó không có file .odex. khởi động sẽ chậm hơn máy đã odex. quá trình chạy cũng rất chậm chạm. mình đã odex nó thì chạy rất nhanh, khởi động laucher cũng vù vù không như deodex
máy này Qmobile quên hay không odex mà chạy như con rùa ấy. phải odex thủ công.
máy deodex vì qmobile nó còn phải việt hoá ngôn ngữ nữa chứ. nó việt hoá chuẩn hơn các máy china khác nhiều. đơn giản là connspeed và mobistar tiếng việt không chuẩn gì cả. nhưng vẫn còn vấn đề về font chữ, chữ gỡ nó lại ra chữ gõ trong khi vẫn gõ tiếng việt đúng. đã fix được bằng font nhé
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangthanh_mobi Lúc trc bên xda và gsm đều lay rom ra và cũng dùng odex đó thui cũng thành rom cook
Nhưng nói khác là rom ics của Q này kô phải rom gốc
Con LG P970 cua minh đang dung ICS France Stock do LG phat hanh đây ma giao dien va tuy bien khac tren con S20 nay
Kô la rom cook vay cung đâu la rom gốc
@hoangthanh_mobi the bac bit lam sao tu deodex chuyen thanh odex ko , huong dan cho ae nao dang sai de bit cach ma chuyen di
@tan512 ko bit la minh co the tim room goc cua ics 4 up zo chu s20 thay the cai room cook hien tai de lam room mac dinh cho s20 ko ta
cai do la binh thuong thoj ma ban, lan dau ban xai dt android ha ban. Con song thj hom wa gio minh ko mat sog lan nao

chính xác 100%
nhiều người đang ngống đợi mua con nay wa , ko bit la thông so kỉ thuật cua no ghi co đúng voi thực tế ko nữa , room con này la odex ah , jay la ics cook chu ko fai ics goc ha , lừa tình vãi
co ai search google dc cai thong tin hay cai clip nào khat ve s20 nua ko
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Chẳng có bác nào làm video hết
ICS COOK này chiếm dụng nhiều RAM;ROM cũng là phải thui
Chỉ cần có rom khác thì theo mình Total RAM sẽ đc 473Mb như mấy em MBS
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
hoangthanh_mobi : bac giup chung em lam 1 rom cook đa odex voi toi ưu ram rom sao thay rom cua s20 cui qua
Kô bit pro nao cook đc de lam cho no play đc may game ngon ngon
Anh em like nhiet tinh neu bac giup do
Thanks
Vu Odex va Deodex nay mình chỉ đọc sơ qua kô rành mong bác đừng chấp nhất
Like you
Root và unroot mình dùng cái này Tải về
Re-odex rom
Cài Titanium Backup Pro và dùng LucyPatcher custom patch cho nó
sau đó vào Titanium Backup Pro chọn Menu -> More -> integrate sys dalvik into rom.

Cài lại font chuẩn.
Dùng Root explore chép đè 2 font vào system/fonts. nhớ để chế độ ghi
nên chép từng font và set quyền luôn bắt đầu từ Roboto-Bold.tff

set quyền cho 2 cái font này lại ( bắt buột) nếu không muốn lỗi.

Tắt nguồn khởi động lại và xem thử máy chạy nhanh hơn không là biết liền
Các công cụ ở đây

Bộ gõ tiếng việt các bác nên xài Bộ gõ Tiếng Việt trên ICS/JB
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy con Q này khi mua về đều có Recovery nhưng không phải CWM nên backup rom chỉ để khôi phục khi gặp sự cố
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
hoangthanh_mobi : root theo kieu nhu page 1 đc không bac
@tan512 root kiểu nào cũng được bạn. có root là được. mình xài phần mềm trên vì có gì unroot chuẩn hơn. sau này có gì bảo hành được. máy hiện tại thì không còn xài vì bán rồi. cửa hàng mà. mới cầm thì vọc thôi gặp khách bán luôn rồi
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangthanh_mobi Bùn quá hok ai cook rom rùi
Kiểu này tự lực cánh sinh thui
Odex vs root anh em tự tối ưu nhák
lên google search cac toi ưu android la ra thui
Tks bac lun nhak
Minh chua root j het ban ak nen ko ro nua.

Cập nhật thêm Driver S20

Tiếc là bán cái S20 rồi nên chưa test thử có thật là không có cảm biến tiệm cận hay Q Mobile chưa fix
VTA vẩn chư
a có. @@@@@@########!#
Sau thời gian test thì mình có vài cảm nhận như sau:
  1. Về pin thì dung lượng ổn Li-Ion 1500 mAh
  2. Camera 5 chấm chụp ảnh tốt ( nói chung android mình chưa thấy cái nào chụp ngon hết dù là Note 2, đó là cảm nhận những máy đã test)
  3. Hỗ trợ 3G 2 Sim
  4. GPS bắt nhanh, chuẩn, lần đầu 1 phút bắt đúng vị trí sai số rất ít hỗ trợ wifi. máy không hỗ trợ A-GPS
  5. Máy ngôn ngữ tiếng việt khá chuẩn. Q mobile đầu tư việt hoá rất tốt, tuy nhiên vẫn còn gặp vấn đề về font với hầu hết các dòng android xuất xứ trung quốc
  6. Giao diện rất đẹp. mình rất thích giao diện tuỳ biến này. màn hình hiển thị màu sắc rất tuyệt
  7. Máy chưa odex nên tình trạng chạy hay treo, khoá màn hình mở lên chờ rất lâu, vào menu rất chậm
  8. Cảm ứng tiệm cận không thấy hoạt động, không biết không có hay lỗi nữa vì không xài sim nên chưa kiểm tra.
  9. Dùng Qualcomm MSM 8225 dual-core 1GHz nhưng cảm giác máy không mượt mà lắm
Phần cứng tốt nhưng phần mềm cùi. giá tốt nhưng hiện tại chưa thấy thích. chắc phải chờ Q mobile nó ra bản chuẩn đã. chứ giờ chưa thấy an tâm
@hoangthanh_mobi máy hỗ trợ 3g trên sim 1 thôi bác à 😁
@hoangthanh_mobi nghe ban nhan xet ma thay nản nhi ... hihi ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019