Cộng đồng sử dụng Q-Smart S12

Hoang_Cntt
2/11/2012 5:36Phản hồi: 16.482
Cộng đồng sử dụng Q-Smart S12

Driver của S12

- Driver S12: (dùng được cho cả XP và Win 7)
+64bit: 😃
+32bit: 😁

Đầu tiên: Cách cài driver S12

_Giải nén file driver S12 bạn đã tải ở trên
_Tiếp theo gỡ lối ubd, cắm cáp kết nối S12 và PC, sau đó bấm phím Windows + R, gõ devmgmt.msc,

một cửa sổ device manager sẽ hiện ra, các bạn sẽ thấy 4 dòng có dấu chấm dấu chấm than màu vàng
_Tiếp theo, các bạn click chuột phải vào từng dòng đó, chọn update driver softwave, sau đó chọn browse my computer for driver softwave, chọn tiếp let me pick from a list of device drivers on my computer, bấm next, bấm vào have disk, rồi bấm browse đến thư mục Qforum_Driver S18_S12_win 32bit>usb_driver7K>usb_driver>android_usb_driver sau đó bấm chọn fileandroid_winusb.inf, chọn ok
_Tiếp theo nó sẽ quay trở về cửa sổ update driver softwave, bấm tiếp next, nó sẽ install driver S12 vào PC cho các bạn
+>Thế là đã cài xong driver của s12 trên PC, driver này chạy tốt trên cả XP, win7
Hình ảnh minh họa:

Quảng cáo

Đầu tiên cần tải
Tập tin Tool.rar Dùng để Flash Rom Và Flash CWM
(by leloc94)

😔
Tạo Thư mục D:/s12
+ Giải nén tất cả tập tin trong trong file Tool.rat ra thư mục D:/S12
+ Chạy file Start.bat để bắt đầu.

* Muốn flash rom thì các bạn Copy File Rom có tên system.img vào thư mục D:/S12 rùi chạy file start.bat trong thư mục D:/S12 mình
Lần lượt gõ
các lệnh sau khi nào báo okay thì mới gõ tiếp lệnh khác:

fastboot.exe -w

Quảng cáo

fastboot.exe erase system

fastboot.exe flash system system.img

fastboot reboot

Đợi máy khởi động lên là xong !

* Muốn Flash ClockWorkMod Recovery (CWM) để backup rom Up rom dạng *.tar
+ Các bác down file cwm4s12.rar tại đây: :rolleyes:
về giải nén sẽ có 2 file cwm4s12.img và Scrip.sh
File cwm4s12.img copy vào D:/S12

File Scrip.sh thì tạo thư muc Clockworkmod trên thẻ nhớ rùi copy nó vào đó
+ Trên máy tính chạy file start.bat (trong thư mục D:/S12) rùi gõ:

fastboot flash recovery cwm4s12.img

fastboot reboot

+ Đợi máy lên rùi vào Recovery bằng
Cách 1: tắt nguồn rùi Bấm volum + + phím power khoảng 7s rùi thả ra
Cách 2: thao tác trên máy tính bằng cách gõ tiếp (bật chế độ gỡ lỗi usb)
adb reboot recovery
+ Vì recovery chưa có giao diện nên Sau khi vào recovery máy sẽ hiện logo QSMART S12 rùi khởi động lại máy
+ Khi máy lên bạn vào thẻ nhớ rùi vào mục Clockworkmod xem có thêm 2 thư mục là TASK và ROMBAK Chưa. Nếu có thì bạn đã flash thành công !

Hướng dẫn sử dụng recovery CWM
Xem chi tiết tại đây: 😕

CWM Recovery 5.0.2.8
Tải :http://www.mediafire.com/?br49k4djqmf9asd
Hướng dẫn:

Phần II : Hướng dẫn Root Máy

Tải file s12root.exe : 😃
Bước 1:
cài driver cho PC( đã hướng dẫn cụ thể ở phía trên!)
Bước 2:
Tắt máy, tháo pin, lắp pin, bấm và giữ phím Giảm âm lượng và phím nguồn cùng 1 lúc, giữ khoảng 5s, rồi vẫn giữ nguyên, cắm cáp vào gunny lau, giữ nguyên 3s rồi bỏ tay ra.
Lúc này trên màn nhì sẽ có biểu tượng hình ảnh có chữ QSmart S12 màu trắng.
Bước 3:
Bước 3 :
mở file S12root.exe lên rồi việc còn lại là của phần mềm

Bước 4: Sau bước này máy sẽ khởi động lại và đã có root, bạn có thể thử cài một phần mềm y/c root để ktra thử vd: Adaway.
Một Số Rom Cho Q-Smart S12
Bản Rom Gốc Không Lỗi Bản Full Của Q-Smart S12
Rom v3.7
Link tải 😕
Rom v3.9​
Link tải o_O
Folder App Gốc Full Của Q-Smart S12
Link tải : Tại :oops:
Boot Gốc S12
Link tải tại 🆒

Recovery Gốc S12
Link tải tại :p

Bản Rom 1 By Dinhtrung141 (Sự kết hợp của S12 gốc và Green Orange M1): dien dan rao vat
Xem chi tiết tại : :p
Bản Rom 2 Rom Của coolpad 7019A(không có tiếng việt và phải dùng GPS OnOff để bật tắt)
Hướng dẫn tại :eek:
Bản Rom 3 Rom L1 By Leloc94
Xem chi tiết tại 🆒
Bản Rom 4 Rom L2 By Leloc94
Xem chi tiết tại 😃
Bản Rom 4 Rom L3 By Leloc94
Xem chi tiết tại :D
Bản Rom 5 Rom M1 Việt Hóa
Xem chi tiết tại :eek:
Bản Rom 6 Rom Coolpad Việt Hóa
Xem chi tiết tại :rolleyes:
Bản Rom 7 Rom Coolpad By klinsmann18
Xem chi tiết tại: :p
Bản Rom 8 Rom N4 By Bình Nguyên
Xem chi tiết tại::(
Bản Rom 9 Rom N5 By Bình Nguyên
Xem chi tiết tại::p
Bản Rom 10 Rom N6 By Bình Nguyên
Xem chi tiết tại 😃

Tổng Hợp Tất Cả Các Bản Rom
Xem chi tiết tại ::D
====================

Cộng đồng S12 xin được gửi lời cảm ơn tới :
1: Hoàng_Cntt

1: DingTrung141
2: Magic_Q
3 :Gaixixon
4 :LeLoc94

5 : Binhnguyen199882
6 ::ETHANNGUYENPQ
7: dien dan rao vat

8: gunny lau
9: gunny lậu
10: Tất cả anh em trong cộng đồng

Đã làm nên Lịch Sử Của Q-Smart S12 Ngày Hôm nay !

Và nhân tiện cho em gửi ít gạch ít đá đến Q-Mobile vì thái độ, sự phân biệt đối đối xử với S12 :mad::p:mad::mad::mad:

Continuously updated . . .
Vẫn như cũ : Bạn nào không làm được hoặc không tin tưởng vào khả năng của mình thì có thể pm mình : http://facebook.com/HoangCntt195 Mình sẽ thu xếp thời gian rảnh giúp các bạn
16.482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một Số Ứng Dung Hay Nên Cài Sau Khi Root

1: Cài Youtube (cho những máy root xong không có)
B1.Gỡ bản cũ đi
B2.Cài bản sau lên: Copy vào bất kỳ đâu trong thẻ nhớ rồi cài lên
Link download: Đây

2: Cài Ch Play (cho những máy root xong không có)
B1: tải cái này về: Đây
B2: giải nén ra được 4 file copy chúng vô thẻ nhớ sau đó làm theo các bước sau:
- mở Titanium Backup lên rồi backup file GoogleServicesFramework.apk (v 2.3.7) lại sau đó uninstall nó đi.
- Dùng root explore copy file GoogleServicesFramework.apk & vending.apk (trong thư mục mới down về) vào system/app, sau đó set permission (chọn một file bất kỳ trong thư mục app rồi xem permission của nó như thế nào thì đặt cho GoogleServicesFramework.apk & vending.apk như thế ấy) cho nó.
- thoát ra ngoài cài Google Play services.apk, maket.apk và vending.apk
- dùng quick boot reboot lại rồi mở lên dùng
Chú ý cái root explore của Coolpad 7019A nó là tiếng Tàu nên cũng khó cho anh em. Và đây là cách giải quyết:
+ DÙng Titanium Backupuninstall cái root explore gốc đi sau đó tải cái root explore mới sau: http://www.mediafire.com/?6wsg052kh4r2dif

3: Titanium Backup PRO

Links tải: Đây
4: ShootMe

Tải :Tại Đây
5: CPU Master

Tải : Tại Đây
6: Link2SD
Chúng ta đều biết link2sd là một công cụ mạnh mẽ dùng để chuyển các phần mềm trên máy vào thẻ nhớ và nhờ đó điện thoại của chúng ta có thể cài được nhiều game và ứng dụng hơn. Nhưng muốn sử dụng được link2sd thì thẻ nhớ phải được phân vùng trước. Điều này thực sự khó khăn với những ai còn chưa quen, hoặc recovery của máy không hỗ trợ phân vùng thẻ (partition sd card)
Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ chi tiết tại Đây
Tải app : Tại Đây
7:Tổng hợp các code ẩn cho HĐH Android
Chi tiết tại Đây
8: 10 cách giúp bạn cải thiện pin
Chi tiết tại Đây
9: Danh sách những apps trong system có thể delete
Chi tiết tại Đây
10: Hướng dẫn tạo Ram ảo để máy chạy mượt hơn:

Đầu tiên bạn vào Chplay tải về cái Busy Box
Cài Busy Box đợi nó load một chút rồi nhấn vào nút INSTALL, chọn tiếp SMARTINSTALL. Xong rồi mới tải và cài đặt cái RAM-Expander. Cái RAM-Expander vào là oki,
Chú ý với cái thẻ Q tặng kèm anh em nên tạo từ 32->64 mb ram ảo thôi nhá, đừng tham thì thâm đấy :p
@Hoang_Cntt bác chỉ e cách dùng cái này vs, RAM-Expander thì chỉnh những cái nào trong ý. Làm thế nào để bít đã thành công chưa
Bản e down of bọn tây là 1.82
Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hướng dẫn tối ưu máy sau khi root

mình viết bài này nhằm mục đích hướng đến những người có nhu cầu về tính ổn định nhưng vẫn đảm bảo bé Android nhà bạn hoạt động tối ưu nhất!

Hình ảnh sử dụng trong bài viết được chụp từ Galaxy mini, nhưng mục đích bài viết hướng đến là chiếc Q-Smart S12, chiêc Smart phone mà mình đã hứa sẽ hướng dẫn cách tối ưu nó.

Tuy nhiên, nội dung trong bài viết này có thể áp dụng cho tất cả điện thoại Android đã Root Rom.

Sau đây là nội dung chính:
1. Tùy chỉnh và tối ưu Rom Root:

Bước 1: Để tận dụng quyền của bản Rom Root các bạn cài các app sau:
1- Root Explorer
2- Link2SD
3- Titanium Backup
4- CPU Master

Các bạn có thể tải trên Google Play hoặc tại ĐÂY

Trong 4 app trên ứng dụng Titanium Backup là quan trọng nhất.

Bước 2: Tiến hành cài ứng dụng mới và gỡ bỏ những ứng dụng hệ thống không cần thiết. Các ứng dụng mặc định của hệ thống thường không đáp ứng đủ nhu cầu của bạn nên bạn phải cài thêm một số app khác thay thế. Ví dụ: bạn cài ttpod vậy player của máy để làm gì cho tốn tài nguyên máy?! Các bạn mở Titanium Backup lên:

Chọn Backup để lưu lại phòng khi sau này cần hoặc bạn xóa nhầm.

Sau đó chọn Un-install để xóa ứng dụng ra khỏi máy.

Sau đây là một số liệt kê ứng dụng mà theo mình là không cần thiết và bạn nên xóa:

-Bàn phím Android --> Sử dụng Gõ Tiếng Việt thay thế nên ứng dụng này không còn sử dụng đến nữa.

- Camera --> Nên sử dụng Camera 360 thay thế sẽ tốt hơn, đặc biệt là đối với Q-Smart S12 máy ảnh có độ nét kém thì kiểu chụp HDR củaCamera 360 có thể khắc phục được phần nào.

- Player --> Có thể sử dụng TTpod thay thế, TTpod hỗ trợ hiện lời (Lyric) và cảm biến lắc nhạc, âm thanh tốt. Bạn có thể tải TTPod Music Player v2.8.1 và bộ Skin tại ĐÂY.

- Trình duyệt --> Có thể sử dụng Dolphin Browser thay thế.

- File Manager --> Dùng Root Explorer thay thế

- Launcher --> Dùng Go Laucher thay thế tốt hơn. Mình sẽ hướng dẫn cách sử dụng Launcher này.

- Theme Chooser --> Launcher cũng xóa rồi giữa lại cái này làm gì.

- Hình nền động --> Nếu bạn không dùng đến thì cũng nên xóa cho nhẹ bớt hệ thống, hình nền động sẽ gây tốn pin hơn so với dùng ảnh tĩnh.

- Video Player --> Thay bằng Mobo player

- Hướng dẫn màn hình --> Con Android ở màn hình lúc lần đầu tiên bạn sử dụng đó, nó hướng dẫn xong thì công dụng cũng hết rồi. Xóa đi cho nhẹ máy.

- Trình quay số bằng giọng nói

- Trình tìm kiếm,...

Nếu các bạn thấy cái gì không dùng đến thì cứ xóa, nếu xóa nhầm thì chỉ việc Restore lại.

Lưu ý: Các app thay thế mình đưa ra chỉ có tính tham khảo ai thấy app nào phù hợp với mình thì nên sử dụng app đó.
*** Một mẹo vặt dành cho các bạn:
Khi các bạn upload phiên bản mới của Map và Google Play thì bộ nhớ trong sẽ bị phình ra và do đây là 2 ứng dụng đặc biệt nên các bạn cũng không thể chuyển qua thẻ SD. Mình sẽ hướng dẫn các bạn giảm thiểu dung lượng 2 ứng dụng này chiếm bằng cách:
1-Sau khi upload lên phiên bản mới xong.
2-Các bạn sử dụng Titanium Backup backup lại ứng dụng
3-Bây giờ thì Un-install ứng dụng đó đi.
4-Sau đó Restore lại ứng dụng.
Lúc này các bạn sẽ thấy có sự khác biệt, lúc chưa làm thì nó có chữ upload phía sau tên app, nhưng khi làm theo hướng dẫn xong thì dòng chữ biến mất và dụng lượng bộ nhớ trong tăng lên.
Bước 3: Một số người không thích âm thanh khi bật tắt điện thoại (trong đó có mình) nó gây ồn ào trong khi mình đang muốn vọc máy vào buổi tối thì phải làm sao !?
Sau đây là hướng dẫn giúp các bạn tắt hoặc thay âm khác mà bạn muốn:

1- Các bạn mớ Root Explorer lên - lưu ý phải là bản PRO thì mới làm được nghen.
2- Đi theo đường dẫn: /system/media
Ở đây bạn sẽ thấy 2 file âm thanh bật-tắt máy. Nếu bạn yêu thích sự tĩnh lặng thì chỉ cần đơn giản là Delete nó đi.
Còn không bạn có thể duy chuyển nó ra thẻ SD, xem nó chạy bao nhiêu giây rồi cắt một file khác với khoảng thời gian tương tự và cùng định dạng rồi chuyển nó vào lại thư mục meida là được.

Với Root Explorer bạn còn có thể vọc sâu hơn nữa như thay đổi hình tắt-mở máy. Nếu các bạn thấy cần thì tìm hiểu thêm ở nhứng bài viết khác. Mình chỉ hướng dẫn đến đầy. Cảnh báo là hãy cẩn thận khi vọc file hệ thống, nó có thể khiến máy bạn không thể cứu vãn nổi.

2. Hướng dẫn sử dụng GO Launcher: <--NHẤN VÀO ;)

Tạm thời là vậy, mình sẽ trở lại với phần bài viết nữa:

(sưu tầm)😁
Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bộ phụ kiện Phung_Phiu tự chụp, nay share với anh em hàng độc trên tay.​
ĐỊA CHỈ MUA HÀNG HOẶC GỬI TIỀN QUA BƯU ĐIỆN CPN TẠI NHÀ:
1A ngách 92 ngõ Gốc Đề - phố Minh Khai - Hai Bà Trưng - Hà Nội (ngõ Gốc Đề cạnh 242 Minh Khai)

THÔNG TIN CHUYỂN KHOẢN:

NGÂN HÀNG VIETCOMBANK SỞ GIAO DỊCH HÀ NỘI
SỐ TÀI KHOẢN:

001 100 410 6525

CHỦ TÀI KHOẢN:

NGUYỄN TIẾN DŨNG​
Cập nhật thêm 2 phương thức thanh toán cho anh em ở xa:​
Địa chỉ email: tiendung87@gmail.com
Chủ tài khoản: Nguyễn Tiến Dũng.
Thông tin thanh toán Paypal
Địa chỉ email: tiendung87@gmail.com
Chủ tài khoản: Dung Tien Nguyen

Ngoài ra còn có hình thức thanh toán bằng thẻ cào điện thoại, nhưng bị nhà mạng tính phí 30% lận. :eek: @__@

http://facebook.com/PhungHN

Các anh em có đóng góp ROM COOK tự mình làm cho topic này của Tinh Tế đều được giảm 50k. Chúc cộng đồng S12 của chúng ta ngày càng lớn mạnh! ​
@Hoang_Cntt đã ai sửa đc k kjck hoạt đc sim 1 chưa bác?????????????
Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ôi nản quá
phuoc07kcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn cứ thử root đi. biết đâu lại thành công.
Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuoc07kcn that bai roi
phuoc07kcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoang_Cntt thoi danh chiu chung canh ko root duoc voi pa con S1 va S15 thoi. Them mot lan dau! Rut kinh nghiem lan sau!
Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuoc07kcn Từ từ rồi sẽ root đc
@Hoang_Cntt Root dễ mà

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
@Satthuso1_chemgjo Bác ấy mà ko root đc thì s2 sẽ ko ai root đc đâu.chính bác ấy đưa ra cách root đấy:rolleyes:

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
root di ae oi,xai chan qua'
minh moi mua s12,may hom roi dơmload game,gan full the nho,ko hieu sao cu vao web hoac choi game hay bi uot ra qua,anh em ai biet chi giao dum nan nay voi
Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haitonvinh go bot ra di ban
phuoc07kcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haitonvinh do full ram do ban, clear ram di. May ban con chay duoc la hay day! Chu con S12 cua minh thi restart lai may luon!
ai dùng lệnh *#*#3646633#*#* xem nó hiện ra chữ tàu hay chữ việt vậy cái s12 của mình thì ra chữ tàu làm hok biết đâu là màn hình để tét
Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@1102x2 thi no xuat xu tu tau khua ma
sao con s11 của ba mình lại ra tiếng anh để test màn hình rồi này nọ,con này ra tiếng tàu khó test quá
phuoc07kcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
ben hackphone.name.vn noi root duoc con nay nhung minh thay ko tin tuong loi no noi.
Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
CÓ bạn nào root được chưa?
@Hoang_Cntt anh tim cach root sámung m-style ho e vs gsmarena_001.jpg
@Hoang_Cntt Bác cho e sin kai link rom gốc máy trắng với e đi bảo hành máy e bị lỗi khe sim 1 giờ chỉ dùng đc sim 2.thank bác trươc
daiphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
cố lên các bác, em dân công trình dùng smartphone nên chỉ biết chờ các bác thôi 😁
phuoc07kcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daiphu dang cho pro nao root duoc.
Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trông chờ vào mấy bác tinh tế thôi
phuoc07kcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cung dang cho doi may pac tinhte nha ta.
Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Eo hôm nay ngồi nghịc lấy băng dính lật cái tấm dán hình ra xem ai ngờ khi dán lại toàn bị dính lỗ do bụi với khí uất thuật
Có bạn nào biết giờ mua tấm dán hình em Q-smart s12 ở đâu k?
@Hoang_Cntt kaka cậu nên đi đến cửa hàng đt mua miếng khác thui! chừa tội nghịch phá !
@Hoang_Cntt à .mình mới dán lại cái mặt Kim Cương luôn mà có 60k ..rẻ mà lại đẹp ,,
thím dán đi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019