Cộng đồng sử dụng Q-Smart S12

Hoang_Cntt
2/11/2012 5:36Phản hồi: 16.482
16.482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kaka nha ta nay co cai ampli moi ne ai dc nhu ta.hjhj.choi nguyen cai main mang hjnh vitinh cho vo cai loa cong suat 50w danh nghe nhuc dau lun.haha.a cuong thay sao ne.bo cai nguyen cai mang hjnh chj de lay cai nay bac thay e chju quay k.

Sent from my HTC ONE X+ using Tinhte.vn
@Cau2Rua sao phải phiền phức thế em?
âm li chế đc mà! ngày xưa a còn làm micro phone vô tuyến bằng 2 tranzitor và mấy con điện trở, tụ điện loại nho cự ly phát khoảng 50m, và điều đặc biệt là nó phát ở giải tần fm mà mình hay nghe đài tiêmgs nói vn đó (cỡ 90~100 mhz)
lâu rồi cũng ko nhớ rõ tên linh kiện chính là con tranzitor( hình như là c828 hay c626 j đó) anten và biến áp cao tần ghép đầu ra tự quấn( thực ra nó có mấy vòng dây đồng, lõi bằng cái j quấn vào là đc, ko nhất thiết phải là lõi thép!
Âm li thực chất là bộkhuyeechs đại âm tần( kđ tần số thấp) em có thể nghiên cứu trong tạp chí điện tử electric, sách về mạch điện và bộkhuyeechs đại cũng có khá nhiều trên thị trường! thậm chí có sách còn viết về sơ đồ mạch và hướng dẫn làm mạch mà em có thể tự thực hiện tại nhà!
mạch tự động điều khiển mạng điện trong nhà, mạch báo có khách thông báo qua loa khi khác bước qua khu vực cảm biến ( cảm biến rẻ tiền nhất có thể tự chế bằng điện trở quang, cao cấp hơn chút là cảm biến hồng ngoại- cái này các cuộc thi robocon hàng năm họ dùng làm mắt dò vạch của robot tự động đó)
a thấy em hứng thú với điện tử nên nói hăng thế bởi a cũng khoái cái món này! hà hà
@Cau2Rua à này! loa em có nghĩ nên tự chế loa thùng độc để chơi ko?
đơn giản lắm!
loa bao gồm: hộp cộng hưởng! cái này a chế bằng bê tông😃D sợ chưa?)
- loa lấy từ những chiếc loa hỏng, kiểm tra xem nó còn hđ hay ko bằng cách dùng pin nối 1 cực với cự của loa, cực kia quẹt vào đầu còn lại xem có tiếng lẹt xẹt là tốt!
- bộ khuyếch đại âm tần, mấy tầng tùy thích( tùy theo em mún nó công suất bao nhiêu! chú ý đo điện trở loa nhé! công suất lớn quá loa cháy đấy!😁
@bb8100_mobikiss Kaka.dag a co khac.lv e con yeu hj.chac bua nao phaj nghjem cuu cai khuyech dai am thanh nay rui.

Hình như xóa fire batterystats.bin pin yếu đi hay sao ý
bt là nó sẽ tự tạo
có anh em nào sử dụng được phần mềm instaplace hay instawheather không
bỏ mẹ! lộc ơi! a sạc từ 12h trưa hum qua tới giờ mà đt nó éo báo đầy pin ( trong tình trạng tắt máy) mở máy lên thì nó 100% rồi
h cứ thức canh pin đây! ôi buồn thế! chả có ai trên room nói chiện!😁
@Vimotnguoi_93 Giờ dùng cũng ổn rùi. Cứ up xong factory reset là dùng đc.
Muốn sửa file hệ thống phải ấn vào mount R/W cho nó thành mount R/O
@leloc94 Thank bác.tại vì nhà em ko có máy tính lỡ em nó bị gì thì khổ.dù sao cũng cảm ơn bác.
@leloc94 mình cũng thế, xóa file batt trong data/system rồi tăt máy cắm sạc từ 10h đêm đến 3h sáng chưa đầy, hết hồn mở lên thấy báo 100%, không biết là thế nào nữa 😁
@leloc94 Trâu bò j! A xóa cái start....bin j đấy lúc máy gần hết nguồn! Xóa xong thoát đc xplore ra ngoài là đt tắt ngúm! Cắm sạc mà nó cứ chạy pin đều đều! Ko báo đầy! Vãi qúa! A chờ hết nổi đj ngủ, vừa dậy nó vẫn sạc! Nản quá tháo sạc mở máy thôi!

Sent from my Nokia 1100i using Tinhte.vn
Bác nào ngồi máy tính down cái rom này về lấy cho mình cái mokeesettings.apk
http://www63.zippyshare.com/v/63423485/file.html
@tokinvn up len zingme.us ấy cho nhanh
nếu có file odex cũng sent luôn nhá
phamnam_91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leloc94 cua ban ne:
http://www.mediafire.com/?3dbxt9aqgiow0ki
@phamnam_91 Thiêu file mokeesettings.odex bạn ak
@leloc94 http://zingup.net/156585
Rom M1 có nhiều cái để mà vọc haha
típitinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leloc94 bác cho em hỏi sao có tin nhắn ma máy không sáng màn hình thế bác chỉnh chỗ nào vậy bác
típitinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@típitinh upp bác nào biết không
Edit đc rồi còn del chả biết làm thế nào lộc ợ

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
Bọn s11 bản rom mới của nó có mượt bằg của mình ko vậy m.n?

@trịnh viết thông Rom nào
@leloc94 jelly bean ý. nó có ngon hơn rom mình không??
Pin trâu cmn vãi chày! Mở máy 5p, trả lời trên 4rum hao 2%!😕

@bb8100_mobikiss Máy báo 0% mà vẫn nghe điện thoại đc 😃
sạc đầy từ sáng hôm kìa dùng đến tối qua vẫn còn 30% pin 😆) được 2 hôm nghịch mặc dù không nghịch thường xuyên nhưng thỉnh thoảng cũng vào hí hoáy xem phim
bọn s11 ram toàn trống trên 90m nhở =.=
Rom m1 bluetooh sao k gui dc nhi?
@tdct nguyen Chạy ngon bt mà bạn.
@tdct nguyen mình tưởng máy thằng e lỗi ROM hóa ra là máy mình bị lỗi. hôm qua định bắn mấy cái ứng dụng sang máy mình mà không bắn được bluetooth
Ai bị như mình k: pin đang 30% vao 4rum lag bị reset lại.nguồn lên thì pin còn 1% ròi đc 30s máy tắt lun
@binhnguyen19988 pin đểu rồi
@binhnguyen19988 Có thể là máy báo pin ảo! Thử up lại rom xem sao!

@bb8100_mobikiss E úp vài chục lần ùi bh dang dùng l2 by leloc94 nhưng vào 4rum hay bị đơ gôgle vs youtube thì k bị lm sao
@binhnguyen19988 Xóa đj cài lại! ( cài chứ ko fải backup)

@binhnguyen19988 Nhớ clear data trc khi xóa app! Xóa xong nhớ xóa cache và davik cache! (Dùng l2sd mà xóa cache và davik cache)

tinh hinh la lay cai camera cua go1 (co hen gio) thay cho l2, set per 644 roi khoi dong lai no bao loi khong dung duoc. Hinh nhu phai chinh file odex luon phai khong zay, chinh sao zay? ai help minh vs
ai fat rom rup minh voi dang ngoi o net mai ko cai driver cho may duoc
@nhocngheohy Neu k ai giup thj toi nay 19h goi a.a lam cho dag o cty nen k lam dc.vay nha
Sdt: 01667522813

@Cau2Rua uh nhu7ng gfio dang o quan net toi ko ra duoc chan
khong ai fat rup minh ah chan
Tin Buồn: M1 Đã có tiếng việt.
@leloc94 Room hòan thiện chưa vậy bác lộc.up lên trang 1 đi
@leloc94 bac up link len di....
@nhocngheohy Đang đi làm 2 hôm nữa thì may ra

@tran huy can cam on ban nhe minh vua ngoi fat duoc roi
các anh ơi e lỡ xóa cái icon vào menu rồi làm sao để nó hiện lại đây? rom e là L2 help!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Up m1 tv đi leloc94 .có cải thiện j nữa k thế a
Vd: hdh,ram,pin,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019