Công dụng thực tế của laptop hãng Asus

tamcrkh123
30/7/2013 3:6Phản hồi: 49
Mình nghe nói laptop asus bề ngoài thì thấy cấu hình cực khủng nhưng thực tế khi sử dụng thì tồi hơn các hãng khác như dell, hp nhìu. VD như một con lap asus i5 chưa chắc chạy bằng con lap dell i3 đúng không các bác. Em ít hiểu biết có gì sai thì mong các bác thông cảm
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thực ra là các hãng máy tính dùng thiết bị của các hãng trung gian nên sẽ ko bao giờ có chuyện đó, thậm chí với Icecool , Asus còn ăn đứt các hãng khác về hiệu suất sử dụng 😃
kenvuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lemonade747 Bạn ơi Mình từng 24/24 vs 1 máy asus dòng X thôi 1 dòng có thể xem là thấp của asus, nhiệt độ máy phải nói là ổn so với các hp và dell. Mình không phải kỹ thuật chỉ là 1 người dùng và mình cũng tương đối may mắn khi dùng được khá nhiều máy theo 1 cách có thể gọi là phá hoại (24/24, kê lên chút - mục đích dễ gõ thôi chứ cũng k phải tốt lành gì) trong tầm 1~2 tháng :D. Về hiệu năng xử lý cùng dùng CPU, VGA On thì chênh nhau không nhiều giữa Asus, Dell hay Hp Nhưng nhiệt độ thì với cảm quang của mình, với lớp lót cách nhiệt và cách bố trí vị trí khe thoát dòng khí của Asus làm cho mình cảm thấy thoải mái. Còn về độ bền thì có lẽ mình hơi xui với Dell hơn các hãng khác thì phải 😔. Vài quan điểm cá nhân thôi. À ngày xưa Dell do Asus gia công
khongtinhte
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoccavali91 Chữ màu xanh chuẩn đấy bác
@khongtinhte
😁 có người chầy cối bảo Ice Cool là cái tấm màu bạc
@lemonade747 bro này nói quá chuẩn
hix. đại ca nóng tính quá , em kém cỏi mong dc chỉ giáo thêmo_O
lemonade747
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Đặng Đức Hậu Hì, ko sao đâu, thằng asus nó cứ úp úp mở mở cái tính năng icecool nên nhiều người nhầm tưởng nó là công nghệ giảm bớt nhiệt độ mà, nó chỉ là cái lót tay thôi
và FB mình đây,mình không thích nói suông bạn có thể tìm hiểu mình có làm vệ sinh laptop thực sự hay ngồi nhìn youtube hoặc google như bạn nói 😁
https://www.facebook.com/Never.Remorse/media_set?set=a.156302271150936.33868.100003134917882&type=3

CPU core i5 2430m đây bạn ạ,mình test em này cùng với Dell 5xxx
Asus là hãng máy tính đứng nhất 2 năm liền 2011-2012 đó bác, nếu nói về độ bền thì asus ko nhất cũng nhì, còn hiệu năng thì khỏi bàn, Main Asus mấy thằng Dell, HP còn phải mua lại để gắn cho Laptop nó mà 😁
Laptop dùng lâu thì may nào chả nóng
nguyen tra
ĐẠI BÀNG
11 năm
kém hay chả biết chứ đây xài 2 em asus, cả 2 em đều đã từng té xe văng balo xa đập mạnh xuống đường mà vẫn chạy phà phà. Trong dòng trung cấp thì asus bền nể lắm. Như thằng bạn mua dell đc 1 năm mà thay bàn phím+màn hình+HDD rồi. Cái gì cũng có giá của nó. Hay ông thớt tinh so sánh K của asus với alienware của dell?
@nguyen tra
e đâu có ý đó, bác cứ hỉu lầm, e chỉ là gà thui
nguyen tra
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tamcrkh123 mấy câu lập lờ thế này dể gây war lắm. Ít nhất là bác thớt nên đưa ra 1 dòng cụ thể của từng phân cấp. Như thế vừa dể so sánh p/p mà còn tránh gây war nữa
Thế mấy bác cảm nhận máy asus k56 với dell vostro 3560 xem cái nào hơn đi 2 cái này xêm xêm nhau đó
@xmytomx 2 con này thì ko so được bạn ạ , K56 là ultral book hiệu năng ko cao bằng dòng notebook bình thường .
Nếu bạn thiên về làm việc thì lấy 3560 , màn nhám , phím ngon hơn K56.vỏ nhôm nhưng mỏng như tờ giấy
-K56 thì mỏng nhẹ , hiệu năng đủ làm việc bình thường , màn gương xem phim đẹp hơn nhưng làm việc thì ko bằng màn nhám .

-Cơ mà túm váy lại mình thấy bạn nên mua hp probook , màn gương , phím ngon , vỏ nhôm

Túm váy lại là bạn mua máy để làm gì thôi
@bonebone999999 Tổ lái thật =))
@xmytomx hì hì tổ lái gì đâu bạn , mua k56 cũng được quên k56 cũng là vỏ nhôm ko thì mua hp probook .Chứ con 3560 cùi bắp , thiết kế bản lề cực ngu xài thời gian bung nắp sau màn hình .
bác chủ top vào phần của asus mà lập ra tiêu đề kiểu này là gây war rồi,mình cũng mới làm một con x550 chưa lâu ,vẩn đang cảm nhận,thấy mấy mát mẻ nhẹ nhàng,để thời gian nửa xem thế nào
bàn luận nâng cao kiến thức, nóng tánh quá không tốt nhé các bạn. Asus máy chạy êm mà.
-Nói chung chỉ gõ word, xem mấy cái video HD, lướt web, nghe nhạc thì cứ ASUS mà táng. Chạy êm, mát (ko nói bên trong, bên ngoài thôi nhé), ổn định, pin lâu. Còn chơi game khủng, xử lí đồ hoạ hay các tác vụ nặng thì cứ DELL với HP nhé, mỗi tội hơi nóng và nhanh hết pin.
-Với lại mua máy thì cấu hình chỉ là 1 phần thôi nhé, phải xem tổng thể nữa, xem nó có hợp với nhau hay không. 1 cái máy mà chip khủng mà HDD lại chậm thì máy cũng chạy chậm thôi. Mua cái nào cấu hình đều đều 1 tí.
-Cái card đồ hoạ thì chọn dòng nào có mã số lớn, bus cao vừa tiền là được, đừng để ý cái dung lượng 2Gb, 1 Gb đây dùng còn không hết, chỉ loè thiên hạ.
-Laptop thì đa số dùng chip dòng xxxM - Mobile chuyên dành cho laptop, máy cấu hình khủng thì chơi luôn chip dành cho destop, còn dòng U là cho Ultrabook nhé.
@vanthang89
😁 ko có chuyện CPU laptop mà lắp cho destop đâu bác ơi,tất cả CPU laptop đều là M (mobile) hoặc QM(Quad mobile) hoặc XM ( EXtreme Mobile).Còn cấu hình khủng theo CPU laptop thì
U<S<M<QM<XM
@nhoccavali91 Chắc thế. CPU desktop dùng điện 12V với 150W thì laptop sao chơi được 😃
do bác gì gì trên kia cũng mập mờ kêu Ice Cool là cái lót tay và thần thánh dell quá 😁 chứ anh em Asus vui vẻ mà bác ;)
Còn theo mình thì Asus dễ hư nhất, thậm chí trong thời gian bảo hành , vì các hãng laptop khác mình thỉnh thoảng mới đi, Asus liên tục luôn, 2 năm mà xác xuất kiểu này, dễ điên lém.

- Còn về khoản BH thì Asus là ngắn và nhanh nhất khoảng 3 ngày, chỉ có mới 1 lần duy nhất mình dính 1 em Asus BH ~42 ngày,
- Mấy em nào mà vác qua FPT thì bèo nhất cũng 1 tuần.
- Dell thì mình chưa được thăm BH bao giờ.
- Toshiba mới từ bỏ FPT nên mình cũng chưa có dịp thử.
@Dantol bạn dùng laptop thế nào vậy có thể chia sẽ đc ko . Mình ko nghĩ bạn dùng 1 cách '' bình thường ''
nquan78
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko biết phần khác như thế nào ,nhưng theo mình thấy asus bắt sóng wifi là yếu nhất
Laptop mình thì sài ThinkPad.
Còn các thương hiệu khác thì mình đi BH dùm cho bạn, và chung cơ wan.
Dù thế nào đi nữa mình vẫn thích ASUS, nhiều con i5 xung còn thấp hơn i3 thì trang bị những con như thế dĩ nhiên là cùi rồi!
@WXYZ Máy mình xung có 1,6ghz thôi,core i7
@nhoccavali91 core i7 U tiết kiệm năng lượng thì như vậy là đúng rồi, bạn muốn nó 2.5ghz cho nó uống pin như uống nước à 😁
@Eternal_Tech
:D Core i7740QM mà,ko phải dòng U,turbo 2,9GHZ
@nhoccavali91 i7 mobile đời đầu nó vậy bạn ạ, con nào cũng thế :3
Công nghệ ngày xưa là 45nm, nó mà xung cao cho chết pin :p
All: thực tế là mình đang sử dụng laptop ASUS và đã sửa qua vài chục con máy từ các hãng khác. Nếu xét về mặt phân khúc phổ thông thì có thể nói ASUS trung hòa khá tốt về mặt chất lượng, giá cũng như chế độ hậu mãi. Còn xét dòng cao cấp hơn thì mình không nói, ASUS vẫn còn phải cải thiện nhiều 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019