Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Công nghệ hình ảnh PureView sẽ có mặt trên máy Windows Phone của Nokia

Duy Luân
5/3/2012 14:29Phản hồi: 224
Công nghệ hình ảnh PureView sẽ có mặt trên máy Windows Phone của Nokia

Nokia 808 PureView nổi bật với tính năng chụp ảnh

Công nghệ hình ảnh trên chiếc Nokia 808 PureView là một trong những tính năng thu hút nhiều sự chú ý nhất trong triển lãm MWC 2012. Một số bạn sẽ cảm thấy rất thích thú với cảm biến 41 megapixel và các tính năng zoom của 808, nhưng lại không thích vì máy dùng hệ điều hành Symbian Belle. Tin vui cho các bạn: Jo Harlow, phó chủ tịch bộ phận thiết bị thông minh của Nokia đã xác nhận với trang tin Phần Lan Aamulehti rằng tính năng PureView sẽ được hãng mang lên những chiếc điện thoại dùng Windows Phone. Mặc dù không có thời điểm cụ thể được đưa ra nhưng có lẽ thời gian từ đây đến khi có một chiếc Lumia dùng công nghệ PureView không còn xa nữa.

224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi. bộ đôi huyền thoại. hehhehehe
Sao ko thấy các fan vào comment nhỉ...
mới sáng mà bác.mọi người chắc phải đi làm, học hành...nữa.
Chúc mừng những người đang ước ao em 808 nhưng k thích symbian nhá. Em nó mà chạy winphone thì "nuột" đừng hỏi luôn.😁 Và các ae symbian cũng đỡ phải mất công quote lại những cm chê bai (thiếu tinh tế) như trong những topic về em 808 kia.
socloc20
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình luôn sẵn sàng chờ. WP là 1 hdh tuyệt vời và phục vụ công việc của mình quá tốt. I love WP,....iu luôn cả IOS nữa <3
dungcpm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một tín hiệu vui cho ACE muốn dùng công nghệ PureView trên WP. Hy vọng Nokia sẽ sớm triển khai công nghệ này 😃
đúng là khj kết hợp với "chân dài" window thì sức hấp dẫn tăng lên rõ rệt.
còn ông lão symban thì già quá rồi
swo0ord
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ thì ông NO đã thức tỉnh kịp thời rùi. 😁
Nếu như giật mình từ vài ba năm trước thì giờ chắc là máy nào chạy Meego mới là máy hot ấy chứ 😃
uhm. mình cũng rất thích meego , lúc trước xài meamo còn nhiều bất cập wa:D
leduy8xxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc sắp phải li dị em n8 rồi, hjx 808 e yêu...
🆒Ông này :Già mà dê--Giống mình,hehe...........
Vừa li dị em Symbian xong cưới gấp 1be' Android-Trẻ trung,mượt mà và rất chi là ngon lành ^____^
mong là có trên android hơn là WP.😁
tuanchuoi
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc chắn sẽ không có đâu bạn. Cái này của Nokia mà.
android ak =]]
ko có vé r =]]
trừ khi mấy em kia mua bản quyền ko thui còn lâu mới có trên android =]]
kingpro1252
ĐẠI BÀNG
12 năm
mơ ah. Nokia ko bao giờ làm wen với android. làm wen với android khác j hang phát triển tiếp Symbian cua hãng. NOKIA và MICROSOFT là cặp đôi hoàn hảo
xuantonpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đừng mơ mộng thế;) An đờ rốt thì còn mít....
thích thật đấy! lumia + pureview : hoàn haỏo
Windows Phone mà có cái này + skype (các tính năng như trên PC) = múc luôn😃
Nhiều anh em mừng vì tin này lắm đây! Cơ mà sẽ là khó khăn khi phải nhét cái công nghệ kia vào các em Lumia nếu muốn giữ nguyên thiết kế đó. 😁
Hy vọng sẽ có thêm 1 thiết kế cách mạng khác nữa sau Lumia. :D
abcxyz1602y
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nghệ hay, bước đi đột phá của nokia, họ đang trên đà chiếm lại vị trí độc tôn đây mà
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này mới là đáng giá nè,công nghệ khủng phải kết hợp với 1 hdh tuyệt vời,có vậy mới tạo nên một siêu phẩm được :p
wp giờ như hổ mọc thêm phản lực 🆒
o070o
TÍCH CỰC
12 năm
gom lúa từ từ đi anh em 😁
30 char
quockhanhht
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanhoanhhanh bi điên ah? diễn đàn wp lại chen androi vô, hdh phân mảnh (phân cục)
PureView của Nokia trên WP sẽ tạo sức hút và lợi thế cạnh tranh rất lớn cho dòng sản phẩm này của Nokia 😃 hi vọng sẽ sớm được giới thiệu trong thời gian tới.
Chắc phải bán con vertu già lấy búp lumia wá.hjhj
Cái vụ này hơi bị đáng mong chờ đây.Win phone + PureView = Ước mơ sắp thành hiện thực.Đáng để mong chờ lắm chứ(mặc dù ko ghét Symb nhưng cũng không còn hứng thú nữa).Em nó mà xuất hiện trên kệ hàng "Mần " luôn ! 🤓
Có Pure View trên wp thì chắc cũng mất đi chút ít vẻ đẹp của Lumnia....😔
góp gạo dần thôi.sang lumia sử dụng đón đầu công nghệ thôi.sắp đến thời bá đạo rồi.công nghệ của đẳng cấp.nối tiếp sym 1 thời(ngụ trị lâu dài)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019