Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Công nghệ hình ảnh PureView sẽ có mặt trên máy Windows Phone của Nokia

Duy Luân
5/3/2012 14:29Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WP chạy ổn định + với chụp ảnh pureview nữa thì đúng là bộ đôi hoàn hảo
Nothings1
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃.
Các bác cứ lo cái chuyện wp có cái này thì 808 đi vào dĩ vãng . Nhưng em nghĩ là chưa có sớm đc đâu , vì có sớm thì khác nào đem vứt 800 , 808 với 910 đi 😃 . Với lại cũng có mấy bác nói rồi đấy thôi , nokia sẽ phải nghiên cứu kĩ để ko bị ảnh hưởng nhiều đến thiết kế ( lumina mà béo trục béo tròn - với nhiều ng thì ko sao nhưng nhiều bác lại ... ) .
Nên có đkiện thì cứ xúc thôi , chờ thì có mà đến .... ( mùa xuân sang năm chăng =)) ^^! )
Cảm nhận riêng là tin Lumia Pureview bị ném ít gạch đá hơn 808 Pureview mặc dù 2 con có thể dùng chung thiết kế 😃 như thời Lumia 800 dùng lại của N9 😃.
Góp tiền luôn là vừa, cũng đến lúc thay em optimus r 😁
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay ......có thêm pureview nữa thì như hổ thêm cánh...cái thiện khả năng chụp hình của wp...vốn bị xem là cùi chuối
liên quan đến WP là mình ủng hộ 2 tay....! hehe WP fan........
hthang38
TÍCH CỰC
12 năm
"Cặp đôi hoàn cảnh"

Đùa thôi, Nokia thật tuyệt.

- Năm nay giới thiệu công nghệ Pureview và phổ biến winphone bằng các mẫu giá rẻ.

- Năm sau tích hợp Pureview lên winphone, cùng với sự hoàn thiện của winphone theo thời gian. Sang năm Nokia sẽ khủng nhất rồi.
ai giải thích hộ mình cái vụ 41 megapixel này với ; có phải là cái N8 là 12 megapixel còn con này 41 megapixel có nghĩa là chụp ảnh nét hơn 28 megapixe ?
Bác hiểu thế là sai rồi 8mpx hay 12 mpx chỉ là 8 hay 12 triệu điểm chấm trong 1 bức ảnh hiện rõ cả màu sắc mà thôi, giống như tivi vậy màn hình là các điểm chấm nhỏ gộp lại thành hình ảnh càng nhiều "chấm" càng nét 😃.Như vậy 12mpx hay 41mpx đều cho chất lượng ảnh như nhau chỉ khác là mật độ điểm ảnh trên 1 bức hình 1 cái khi room crop sẽ vỡ hạt 1 cái sẽ vẫn giữ nguyên 😃, giống như chàng 007 cầm samsung prada chụp ảnh cách xa 30m đc MI6 xử lý vẫn nhìn ngon lành =))
Chắc chắn nét hơn rồi. Nhìn rõ cả lông tơ luôn, đùa chút :p Trước tiên cần nói rõ con số 41Mpx là thực nhưng chỉ chụp max 38Mpx ở tỉ lệ 4:3 và 34Mpx ở tỉ lệ 16:9, vậy mấy Mpx còn lại chạy đi đâu. Nó không hề mất đi mà đã được gom vào trong ảnh, Nokia gọi công nghệ này là Pureview. Nôm na công nghệ này là cảm biến ảnh sẽ thu nhận dữ liệu từ 7 điểm ảnh lân cận vào trong 1 pixel nên hình ảnh phóng lên không bị vỡ. Vì thế chúng ta có thể zoom thoải mái, cắt xẻ tùy ý mà hình ảnh chất lượng vẫn rất tuyệt vời. ngoài ra Nokia còn trang bị cho em nó 1 flash Xenon + 1 Flash LED để quay phim nên không lo chụp hình hay quay phim trong điền kiện ánh sáng yếu.
chắc chắn phải như vậy rồi! Nghiên cứu lâu thế kia cơ mà! Pureview sẻ nâng WP lên tầm cao mới! 😃
5.0 đã chụp ngon lắm rồi. Đàng này những 41.0. Kinh.
Bạn ơi, ko phải cứ nhiều chấm là chụp đẹp hơn nhiều đâu, chỉ là một phần thôi, nó còn phụ thuộc vào những cái khác quan trong hơn nữa, trong đó có công nghệ để làm sao cho ra một tấm hình tốt nhất, giới hạn trong một phần cứng cụ thể.
Mình hay thấy mọi người cứ nhìn vào số 41 chấm của 808 để cmt, so sánh, nhưng thực sự, điểm cách mạng ở đây, trong chụp ảnh trên điện thoại đó là công nghệ Pureview(nhưng mọi người lại ít bàn tán về nó hơn cái 41 chấm). Cái 41 chấm thực ra chỉ là một điều kiện, một yêu cầu cần có để phục vụ cho công nghệ Pureview thôi
Nokia mới vừa bị hạ bật tín nhiệm.
Xin lỗi vì hơi đá qua lĩnh vực tài chính một chút🆒
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
thíc nhể.biết bao giờ mới đc có em.biết bao giờ mới gom đủ đạn.
Túi rách
năm nào chả thế . Vụ cặc dây pi vew của no có tính đột phá mà
41mpx mà rơi vào tay "kẻ thù của ảnh số" thì cũng xấu 😆 phí của
Lak
ĐẠI BÀNG
12 năm
phờ ê phê quá các bác ợ... 😆
Lúc đưa Omnia 7 cho em trai, mình luyến tiếc và nói:" sẽ có ngày anh quay lại với Windowsphone vì anh rất tâm huyết với hệ điều hành này". Chắc đên lúc mình ra trường thì em này đẫ được bán ra. Mong sớm đến ngày với WP và Lumia Pure View !:dance:
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Quá ngon... Nhưng hy vọng máy sẽ ko bị dày quá vì cái camera. 😃
Công nghệ này sẽ ko thể thiếu trên Nokia chạy WP dòng cao cấp trong thời gian tới
công nghệ này không biết như nào đây nhỉ?liệu có thành công?
no bắt các hãng khác chay theo mệt quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019