Connect ad-hoc wifi trên android

sir_shady
10/5/2011 4:20Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn, mình đã vào được rồi
mình replace file wpa thì máy ko nhận đc bất cứ mạng wifi nào @@ phải replace lại file gốc,nó mới nhận dc mạng .... còn sd connectify thì bị tình trạng giống bác loivira .....
thanhtusos
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thử với file này xem.
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=380322&d=1281834626
take999
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng dhd rom 2.3.3 sài cách này thấy ổn, bắt sóng wifi qua adhoc tốt, chưa thử kết nối wifi bình thường sẽ thế nào.
@take999 bác cài wifi adhoc cho dhd như thế nào đấy? em thấy nhiều kiểu quá, chả hiểu như nào nữa?
p/s: em đang dùng bản room 2.3.5 RCMix 3D v4.0?
em định bắt wifi để vào mạng qua laptop mà mãi vẫn chưa được. 😔(
:(
@khanh85bk okie, đã test.
Cách này chạy ngon, thanks bác chủ thớt cái 😃
anh Chủ topic ơi, cho em hỏi, em đang xài galaxy s2, fw 2.3.3, em làm theo đúng chỉ dẫn của anh rồi, máy ad-hoc rồi, trên toolbar hiệt ra biểu tưởng wifi rồi, nhưng không có vạch sóng nào hết, phía dưới tên ad-hoc thì cứ optaining IP address, em tặt tick/untick wifi như anh chỉ dẫn rùi nhưng cũng như vậy, vẫn không nhận tín hiệu đượcc....Giúp em với........Cảm ơn anh!
Cứ obtaining IP Address hoài thôi mọi người ơi 😔
Em xài s10 chắc s10 này nó chưa hỗ trợ hjz hjz bùn chết người 😔
huhu cứu em với , em replace xong máy không tìm được mạng wifi nào cả , cái file gốc em xóa mất rồi ,reset factory cũng ko được giờ phải làm sao đây ối huhuhu
không bắt wifi được pro ơi
các bạn giúp mình với , mình đã làm theo các bước như trên , khi vào đt , máy báo phát hiện mạng ad-hoc rồi , nhưng khi mình kết nối , máy lại báo google not support ad-hoc IBSS........

giờ phải làm sao vậy , máy mình là samsung galaxy ace , dùng 2.3.4.....

tks all.....
có bác nào gặp tình trạng wifi on/off liên tục không vậy 😔(
đã đổi lại file gốc, ko bị on/off nữa :-s
có ai bị tình trạng Obtaining IP address..... mãi ko vậy , ko tài nào conect đc mặc dù laptop đã báo concected....laptop đã brigde giữa lan mà wifi rồi , các bạn giúp mình với...tks nhìu
Phù, cái này chỉ có hiệu quả với một vài loại máy thôi vì khác nhau chip wifi. Có thể áp dụng cho G1, HTC... nhưng không áp dụng cho Motorola hay Samsung (một vài ngoại trừ...). Cứ thử, nếu không được thì xem như mình không may mắn!
Không được trên GT-i9003 GB 2.3.4. máy bị khởi động lại liên tục
mình làm thành công rồi, thank chủ topic
:giggle:
Wifi bi on/of lien tuc

Sau khi copy wpa moi, tin hieu wifi bi on/off lien tuc, khong the bat duoc mang wifi nao. Minh thu copy file cu lai thi no bao copy failed. Giup minh voi.
Đã copy được file gốc trở lại nhưng vẫn báo lỗi wifi: unknown, unable to start wifi. Các bạn giúp mình với
zekbrai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có ai thử với HTC Desire 2.3.3 chưa? tình hình là ko có j` khác?chưa đc 😁 cần hỗ trợ thêm...
Tình hình là sau khi làm xong trên con Galaxy tab 10.1 (Honeycom 3.1 đã root và up rom Starbust), wifi off luôn, ko turn on dc nữa.Đành phải copy lại file. Sau khi copy lai file cũ, ko cách nào hồi phục lại wifi, chắc đành up lại ROM. Sẽ thông báo tiếp sau khi up lại rom xem có hồi phục dc wifi hay ko sau. Các bác nào xài GT thì ko nên thử nha
Đã up lại ROM thành công,khôi phục dc wifi rồi, hết hồn, ko dám nghịch bậy nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019