Connect ad-hoc wifi trên android

sir_shady
10/5/2011 4:20Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamhiepst
ĐẠI BÀNG
12 năm

Mình dùng kindle fire và làm như trên nhưng quên backup file wpa_supplican, giờ mỗi lần bật wifi là máy khởi động lại, ai có file wpa_supplican gốc k share mình với phamhiepst@gmail.com
binhminh76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic. Bác lại không đọc kõ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng rồi.

Sent from my A1_07 using Forum Runner
thank bạn.mình đã làm thành công. test trên HTC Desire S android 2.3.5 ^^
phamhiepst
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi kết nối đc, các bác dùng ES FILE EXPLORER là có thể truy cập mạng Lan thoải mái oy. Khỏi cần dùng thêm trình sync nào nữa, tốc độ tùy card mạng, khi này thì khỏi vướng bận cable nữa

Sent from my Kindle Fire using Tapatalk
binhminh76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho hỏi nó yêu cầu usedname va pass thì khai báo thế nào ợ?

phamhiepst
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi thiết bị cầm tay của bác đã kêt nối với wifi qua máy tính rồi. Trên máy tính bác tạo một share folder, rồi phân quyền NTFS, tùy bác thiết lập cho phép user nào đc quyền nào mà nhập username và pass tương ứng; mặc định thì là Everyone với quyền Read

Chú ý phải dissable Firewall trên máy tính nhé

binhminh76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vâng! Cám ơn bác.

binhminh76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có thể hướng dẫn cụ thể giúp em được ko ạ. Em kém về it lắm ạ.

phamhiepst
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác google nội dung SHARE FOLDER PHÂN QUYỀN NTFS hay SHARE FILE MẠNG LAN... tùy theo hệ điều hành của bác nhé.

Cám ơn chủ thớt nhé. mình test đc trên ss s2 rùi 😁
galaxy y

Có bao h có 1 e galaxy y phát wifi. Còn 1 e thì nhận k nhỉ. E mới tìm hiểu ra cách phát. Thế mà chẳng máy nào nhận được. Tức quá. Hay là điện thoại không nhận được mà chỉ có laptop thôi
@hjr4m3kj Win 7 đâu phát được Access Point đâu cậu. Mà Android chỉ nhận AP mới đau chứ. Hình như đúng là đt phát cho đt ko xài được thì phải
hjr4m3kj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaucon3503 😔( thế giờ tớ phải làm thế nào để còn galaxy y nó bắt đc wifi từ laptop của tớ bây giờ. chỉ mình với:(
@hjr4m3kj Cậu dùng Connectify trên laptop rồi phát wifi Access point thì ĐT sẽ bắt được thôi.
hjr4m3kj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaucon3503 cho tớ cái yh của bạn đi or pm chỉ tớ với: hjr4m3kj 😔
binhminh76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của mình dùng nokia e63 phát còn mtb lenovo a1 nhận bạn ạ. Vẫn vô tư mà. Còm galaxy thì mình chưa có cơ hội được sờ😔.
hieneken
ĐẠI BÀNG
12 năm
@binhminh76 Bạn chỉ cho mình cách thu wifi cho Lenovo A1 từ Nokia E63 đc ko?Thanks trước
Anh cho em hỏi là: em cũng làm y như các bước anh hướng dẫn nhưng điện thoại không nhận được sóng wifi addhoc. Trong khi laptop khác nhận tín hiệu full, và vô internet ào ào. Em đang sài con HTC sensation XL
ICS có dùng được cách này k mọi người ? Đi tìm nhiều forums không thấy nói j cả.
em dùng Joikuspot trên E63 để phát wifi nhưng Archos 70 IT không nhận được tín hiệu wifi. Các bác giúp em với!
test trên 2.3 thì ok, nhưng trên android 4.0.3 thì ko đc bạn à. có cách nào ko nhỉ mọi ng @@
duykid
ĐẠI BÀNG
12 năm
M thử trên S2 android 4.0.3 không được, khi bật wifi nó cứ báo đang bật wwifi rất lâu và không thấy enable wifi được. COs thể file kia không tương thích với android 4
Report cho mọi người biết
@duykid Mình cũng đang dùng 4.0.3, khi replace file wpa_ thì ko scan đc j. Sau đấy mình cài thêm wifiadhocenabler trên play.google, nghịch nghịch 1 lát xong quay lại thì ko thể nào scan đc wifi nữa, mặc dù đã set lại mặc định hết 😔 cũng thay lại file wpa_supplicant ròi :(
em dung 2.3.4 em làm theo bác chủ và đã ngon lành! không bệnh tật gì! thanks all
khungbo123
ĐẠI BÀNG
12 năm
em co ket noi dc voi wifi nhung dung brow hay nhung trinh duyet khac thi khong thay vao duoc mang., trong khi van ket noi duoc wifi va song cang det,giup em voi bac chu?
aloha199x
TÍCH CỰC
12 năm
Arc 2.3.4 đã bị die wifi sau khi làm như trên, phục hồi = file cũ cũng k thể mở đc wifi nữa, haizzzz chắc up lại room thôi.
Oánh dấu....................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019