Converter các ứng dụng java có đuôi jar để dùng cho BB

Thảo luận trong '[BB] Phần mềm' bắt đầu bởi phucdung3321, 11/10/07. Trả lời: 33, Xem: 29005.

1. phucdung3321

phucdung3321 Thành viên

Em thấy trên diễn đàn đã có bác hướng dẫn cách chuyển đổi các ứng dụng java có đuôi jar thành các file có đuôi alx và cod để dùng cho BB nhưng lại không nói rõ và chi tiết nên em chả hiểu gì cả.:( Vậy có bác nào biết và đã làm thành công rồi thì hướng dẫn chi tiết hơn để cho anh em cùng vọc.

:
  2. hacdaihung

hacdaihung Thành viên

Hướng dẫn chuyển đổi Java cho Blackberry đời cũ

Làm theo hướng dẫn sau 100% thành công. Hơi mất công khi down các phần mềm hỗ trợ.

File đính kèm:

azzurind, a_b, meizum823 người khác thích nội dung này.
  3. phucdung3321

phucdung3321 Thành viên

vậy là phải có thêm file có đuôi jad thì ta mới converter được.nhưng nhiều ứng dụng java không có file đuôi jad mà chỉ có mỗi file đuôi jar thì ta phải làm thế nào mới converter được.

azzurindmufan007 thích nội dung này.
  4. BearThang

BearThang Thành viên

Sử dụng chương trìng JADMAker để tạo ra file JAD từ file JAR.

File đính kèm:

azzurind, a_b, voquochoangson200813 người khác thích nội dung này.
  5. hacdaihung

hacdaihung Thành viên

JadMaker

Vậy phải dùng cái JADMaker đính kèm theo để thêm .jad cho .jar.

File đính kèm:

jerrywong, lampardth, cauvongkhuyet5 người khác thích nội dung này.
  6. phucdung3321

phucdung3321 Thành viên

giờ em đã converter được và chạy ngon lành rồi:D .Cám ơn các bác nhé.

hieuduc2007CIENCO503 thích nội dung này.
  7. CIENCO503

CIENCO503 Thành viên

em cu down ve de do da vi em chua kiem duoc cap noi may tinh. cam on cac ba that la nhieu

Lưu ý: Phải gõ Tiếng Việt có dấu trước khi post bài

8. monster2911

monster2911 Thành viên

tại sao tớ ko tài nào converter đc nhỉ?? đã gõ các lệnh trong "Command Prompt" chỉ toàn copy paste thôi, ko thể sai đc.Sao ko thấy cái file whowaswho.cod đâu cả nhỉ?? đồng chí nào làm rùi giúp với.
    cho tớ hoit thêm con 7290 có cần phải converter để cài ko ?? sao tớ ko cài đc ??

9. tuannhabe

tuannhabe Thành viên

mình đang sử dụng bb 8100 , nhưng làm hoài sao kg được có bác nào xin giúp hướng dẫn rõ hơn được khg ?

10. tomgk

tomgk Thành viên

Cái hướng dẩn trên rất rõ rồi,bác phải thử 1 vài file khác(cú pháp xài trong DOS phải chính xác tuyệt đối mới được)

11. kanth

kanth Thành viên

các a cho e hỏi tí a
    em hơi zốt 1 ti' sao em down may cái trên về mà nó cứ có đuoi .php la sao a ^^"(dạ kái này cần fân mềm j' đê down dc các a cho e luôn đc o đừng chê e nhe' tại e zzốt ca máy tinh)

12. Luxife

Luxife Thành viên

Bác dùng phần mềm download Orbit nên nó sẽ báo như thế đối với 01 số files
    Bác cứ mạnh dạn bấm CANCEL và chờ một chút, khi đó máy sẽ báo Files download khi đó bấm Save và cứ thế nhập đường dẫn (Browse) để save files download về.

13. dpn277

dpn277 Thành viên

Các bác chú ý trong khi nhập lệnh ko được có dấu cách (space) trong tên file nhé. Nếu file có dấu cách thì phải edit lại bỏ đi thì mới chạy được. Có một ý kiến nho nhỏ các bác đừng cười!

14. abccba

abccba Thành viên

Trong trường hợp đường dẫn hoặc tên file có dấu cách thì bạn chỉ cần bao tên file (cả đường dẫn - nếu có) trong cặp dấu " là ok mà!

15. bia hanoi

bia hanoi Thành viên

bác nào có BB JDE 4.2.1 không cho em xin với em down mãi chẳng được

16. thinhbk1

thinhbk1 Thành viên

hay wa, chuong trinh nay tuyet day. cam on ban nhieu nhe

17. quochung0509

quochung0509 Thành viên

Với những máy có hổ trợ Java thì mình thấy không cần convert làm gì cho mất công , cứ chép file java vào máy rồi install là nó chạy thôi ...

18. chicpro

chicpro Thành viên

em dùng LG TU500 có hỗ trợ java nhưng thể cài dc phần mềm j,kể cả những pm dùng cho nó,có cần phải có cáp usb ko?vì em copy trực tiếp vào thẻ nhớ.jup e với!!

19. lychanhhao

lychanhhao Thành viên

valnis, khoaphi_nt, whiteshark1 người khác thích nội dung này.
  20. amin

amin Thành viên

Tạo được *.alx nhưng mà không cài vào máy được....hichic