Copy danh ba dien thoai sang Iphone

Tuanvcb
15/1/2012 4:15Phản hồi: 9
Mình mới mua Iphone 4 do con HTC cũ bị hỏng đột xuất vì vậy cũng chưa biết một chút gì về sử dụng Iphone. Việc cần làm ngay là nhờ các bạn hướng dẫn về cách copy danh bạ từ máy cũ sang máy mới để có thể dùng ngay.Còn các nội dung khác tìm hiểu dần cũng không sao.Bạn nào hướng dẫn giúp một cách chi tiết nhé.Cam ơn nhiều nhiều
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu .vcf dùng itools mà chép vô
@vvvvvv Chuẩn bạn ạ.may quá có bạn giúp một tay
Cám ơn bạn vvvvvv đã trả lời ngay.Nhưng mình không rành về công nghệ, chỉ sử dụng điện thoại cho công việc chứ không mày mò nhiều lắm nên hướng dẫn như bạn là mình chịu thôi.Bạn nào có thể hướng dẫn chi tiết từng bước một thì giúp đỡ nhé, kiểu như:
+ dùng chương trình gì để copy danh bạ từ HTC sang máy tính
+ vào mục nào trên chương trình đó cụ thể một chút
+ copy lại từ máy tính vào Iphone như thế nào
Tóm lại càng cụ thể càng tốt.Cám ơn nhièu nhiều
seven2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải xem con HTC của bạn dùng HĐH gì và nó hỏng như thế nào, ví dụ nó không thể bật lên được thì khó có thể đồng bộ danh bạ vào máy tính được.
Nếu có backup danh bạ trước đây hoặc máy cũ vẫn dùng được thì có thể nghiên cứu cách làm như của tớ trong topic naỳ.
http://www.tinhte.vn/f169/lam-sao-de-danh-ba-gmail-iphone-ios5-va-icloud-dong-nhat-1035194/
(hoặc là import vào icloud sync sang, hoặc là import lên gmail rồi chuyển sang iphone.
Viet.PX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn dùng máy gì vậy ? có thẻ nhớ ko . CÓ thì Export ra thẻ nhớ => sẽ ra định dạng đuôi .vcf => copy ra máy tính
1. Đưa lên Gmail => sync vào iphone bằng GG contact sync ( hoặc đưa lên Gmail xuất ra Outlook )
2. Dùng iTools import đến contact link down
Hướng dẫn cơ bản dùng iTools
nếu máy HTC chỉ lưu danh bạ trong SIM thì khi chuyển sang iPhone chỉ import SIm Contact thôi :smug:
Setting --> Mail, Contact, Calendar --> Import Sim Contact
Bây giờ bạn thử xem con HTC của bạn có coppy danh bạ sang thẻ nhớ được ko.nếu cop đc thì ok rùi,cop xong xem đuôi là vfc thì dùng itool là cop sang ip rất rễ dàng
HTC h androi nhiều..nếu máy bạn cùng HDH như thế thù SNYC lên gmail rồi lại SNYC về lại cho ip qua gmail

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019