Cột sóng wifi có dấu x đỏ..Giúp mình với

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi mezmez, 20/3/12. Trả lời: 38, Xem: 96211.

1. mezmez

mezmez Thành viên

Máy tính của mình vẫn vào wifi ngon lành mà mấy bữa nay tự dưng ko vào wifi đc nữa,mặc dù máy vẫn nhận wifi xung quanh nhưng mạng wifi mình vẫn xài bữa nay ko vào đc,cột wifi có dấu x màu đỏ..trong khi đó thì điện thoại của mình vẫn vào mạng wifi bình thường.Khi minh click vào mạng đó thì nó hiện dòng chữ " the setting saved on this computer for the network do not match the requirements of the network".Mình ko rành về máy tính..hic..ai biết giúp dùm mình với..

:
  2. thienc

thienc Thành viên

ban da bat wifi chua hay chua go bo mat driver rui cung co the banda tat Windws Mobility center Ban thu kiem tra lai nha neu khong duoc thi go bo driver cu di rui cai cai moi la duoc.

3. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Bạn mở cái bảng hiện các mạng Wifi đang hiện & chọn Remove các mạng Wifi bạn đã kết nối trước đây đi nhé :)
    Sau đó referesh để hiện lại các mạng Wifi đang hiện hữu rồi kết nối mới vào mạng Wifi bạn sử dụng xem sao vậy - có thể do bạn thiết lập mới trong cài đặt nên ko sử dụng được thôi :p

pp1991 thích nội dung này.
  4. mezmez

mezmez Thành viên

Cảm ơn 2 bạn nhiều nhé...mà mình thử 2 cách trên rồi mà ko đc..riêng phần gỡ bỏ driver rồi cái đặt lại thì mình ko biết làm sao cả?bạn có thể chỉ chi tiết dùm mình đc ko?mình là girl lại ko rành về máy tính nên ko biết gì hết...mọi thứ đều lên mạng coi và làm theo..

5. thienc

thienc Thành viên

Việc gỡ bỏ driver - trình điều khiển bạn phải rành rặc thì mới thực hiện nha không thì đừng có làm đến lúc tìm driver lòi mắt ra mà không thấy .Trước tiên bạn bật chức năng thu sóng Wifi lên đã (Dell 14R thì Fn+F2 ) rùi vào Start->Control Panel->Hardwere and sound->Windows Mobility Center->Wireless Network bạn kích vào Turn wireless on để bật lên xem có được không nha.Nếu không được thì bạn lên trang chủ của Dell download Driver về rùi cài đặt lại .Chú ý :trước khi cài đật bạn phải gỡ bỏ driver cũ .Bạn vào Start->control panel->programs->uninstall a progam chọn Intel (R) PROSet/Wireless Wifi Software .chúc bạn thành công.!

Hoangchinh_hut thích nội dung này.
  6. kinzutt2344

kinzutt2344 Thành viên

vào chỗ này xem đã enable wifi chưa đã nhé: Control Panel\Network and Internet\Network Connections

7. lehoanganh_1992

lehoanganh_1992 Dự bị

Bạn có sử dụng phần mềm ultrasuft để vào face ko? mình cũng từng bị như thế trên máy lenovo. Nguyên nhân là do phần mềm đấy. Nếu phải thì gỡ phần mềm đó ra xem.

8. hosuke91

hosuke91 Thành viên

bạn kiểm tra các driver của máy, các soft của máy( nhất là mấy cái face ip, hide ip nha )

9. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Thử các cách ko được thì cài lại Win, cài Driver cho máy :)

10. haohao_chuacay

haohao_chuacay Thành viên

x đỏ
    bác có thử khởi động lại máy chưa,có hình cột sóng thì driver có rồi,mà lúc trước bác vẩn sài Bt mà,chắc do bác nghịch ngợm ở đâu đó nên máy bác nó đã tắt wifi bác thử bật công tác wifi đi bác nêu ko xong thì mang đến cho kỉ thuật nhờ ng ta hổ trợ bác nhá

11. thai_namson

thai_namson Thành viên

Bác disable cái card wifi rồi. Giờ bác bấm chuột phải vào cái biểu tượng Network ở trên desktop, chọn Properties, sau đó vào adapter settings, bấm chuột phải vào cái icon wireless card (chắc đang xám xịt) rồi chọn enable là xong.

12. mezmez

mezmez Thành viên

.mấy ngày chán nản ko thèm đụng đến máy nữa bữa nay lại vào wifi bình thường...chắc do mạng wifi nhà mình..tại bữa trc thấy đt vào wifi đc mà máy tính thì ko vào đc mặc dù vẫn nhận mạng wifi của mấy nhà kế bên...giờ vào lại ngon lành...cảm ơn mọi ng nhiều nha...

13. nxtoofun

nxtoofun Thành viên

Nháy phải chuột vào biểu tượng mạng có đánh dấu X chọn properties
    Mục Security type chọn No
    Mục Encryption type chọn No tiếp
    Nhấn Ok sau đó kết nối lại

Googl3now, Bố Đéo Sợ Ai, tn210815 người khác thích nội dung này.
  14. milanno

milanno Thành viên

Day moi la cau tra loi chinh xac

memberock, ledat19121991, vntoiyeu10051 người khác thích nội dung này.
  15. ducbk38

ducbk38 Thành viên

Cảm ơn bác nhiều nhé, mình vào được rồi, hihi, loay hoay mãi sáng tới giờ

16. vipanh16

vipanh16 Thành viên

Nếu là bị toàn bộ wifi thì làm cách trên nếu chỉ bị 1 access point dấu X
    bao ve VTL

17. Ga_depzai

Ga_depzai Thành viên

Cảm ơn nhé mình cũng bị như này do cài phần mềm vào Face. giờ đc rùi. thank nhé.

18. hoctap222

hoctap222 Thành viên

Mình cũng bị như thế này mà kích chuột phải biểu tượng có dấu chéo dưới góc màn hình thì ko có Properties. Còn kích vào biểu tượng trong networks thì ko có
    Mục Security type chọn No
    Mục Encryption type chọn No
    Các bạn chỉ rõ giùm mình được không?

19. hungthinh1234

hungthinh1234 Thành viên

Chắc là cài hostspot chứ j. he

20. vntoiyeu1005

vntoiyeu1005 Thành viên

U r #1. Tks!