Cột sóng wifi có dấu x đỏ..Giúp mình với

mezmez
20/3/2012 9:32Phản hồi: 63
Máy tính của mình vẫn vào wifi ngon lành mà mấy bữa nay tự dưng ko vào wifi đc nữa,mặc dù máy vẫn nhận wifi xung quanh nhưng mạng wifi mình vẫn xài bữa nay ko vào đc,cột wifi có dấu x màu đỏ..trong khi đó thì điện thoại của mình vẫn vào mạng wifi bình thường.Khi minh click vào mạng đó thì nó hiện dòng chữ " the setting saved on this computer for the network do not match the requirements of the network".Mình ko rành về máy tính..hic..ai biết giúp dùm mình với..
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienc
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban da bat wifi chua hay chua go bo mat driver rui cung co the banda tat Windws Mobility center Ban thu kiem tra lai nha neu khong duoc thi go bo driver cu di rui cai cai moi la duoc.
Bạn mở cái bảng hiện các mạng Wifi đang hiện & chọn Remove các mạng Wifi bạn đã kết nối trước đây đi nhé 😃
Sau đó referesh để hiện lại các mạng Wifi đang hiện hữu rồi kết nối mới vào mạng Wifi bạn sử dụng xem sao vậy - có thể do bạn thiết lập mới trong cài đặt nên ko sử dụng được thôi :p
Cảm ơn 2 bạn nhiều nhé...mà mình thử 2 cách trên rồi mà ko đc..riêng phần gỡ bỏ driver rồi cái đặt lại thì mình ko biết làm sao cả?bạn có thể chỉ chi tiết dùm mình đc ko?mình là girl lại ko rành về máy tính nên ko biết gì hết...mọi thứ đều lên mạng coi và làm theo..
thienc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việc gỡ bỏ driver - trình điều khiển bạn phải rành rặc thì mới thực hiện nha không thì đừng có làm đến lúc tìm driver lòi mắt ra mà không thấy .Trước tiên bạn bật chức năng thu sóng Wifi lên đã (Dell 14R thì Fn+F2 ) rùi vào Start->Control Panel->Hardwere and sound->Windows Mobility Center->Wireless Network bạn kích vào Turn wireless on để bật lên xem có được không nha.Nếu không được thì bạn lên trang chủ của Dell download Driver về rùi cài đặt lại .Chú ý :trước khi cài đật bạn phải gỡ bỏ driver cũ .Bạn vào Start->control panel->programs->uninstall a progam chọn Intel (R) PROSet/Wireless Wifi Software .chúc bạn thành công.!
kinzutt2344
ĐẠI BÀNG
12 năm
vào chỗ này xem đã enable wifi chưa đã nhé: Control Panel\Network and Internet\Network Connections
Bạn có sử dụng phần mềm ultrasuft để vào face ko? mình cũng từng bị như thế trên máy lenovo. Nguyên nhân là do phần mềm đấy. Nếu phải thì gỡ phần mềm đó ra xem.
bạn kiểm tra các driver của máy, các soft của máy( nhất là mấy cái face ip, hide ip nha )
Thử các cách ko được thì cài lại Win, cài Driver cho máy 😃
x đỏ
bác có thử khởi động lại máy chưa,có hình cột sóng thì driver có rồi,mà lúc trước bác vẩn sài Bt mà,chắc do bác nghịch ngợm ở đâu đó nên máy bác nó đã tắt wifi bác thử bật công tác wifi đi bác nêu ko xong thì mang đến cho kỉ thuật nhờ ng ta hổ trợ bác nhá
Bác disable cái card wifi rồi. Giờ bác bấm chuột phải vào cái biểu tượng Network ở trên desktop, chọn Properties, sau đó vào adapter settings, bấm chuột phải vào cái icon wireless card (chắc đang xám xịt) rồi chọn enable là xong.
.mấy ngày chán nản ko thèm đụng đến máy nữa bữa nay lại vào wifi bình thường...chắc do mạng wifi nhà mình..tại bữa trc thấy đt vào wifi đc mà máy tính thì ko vào đc mặc dù vẫn nhận mạng wifi của mấy nhà kế bên...giờ vào lại ngon lành...cảm ơn mọi ng nhiều nha...
Nháy phải chuột vào biểu tượng mạng có đánh dấu X chọn properties
Mục Security type chọn No
Mục Encryption type chọn No tiếp
Nhấn Ok sau đó kết nối lại
MjssCary
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kouzhenhai Cho hỏi bác vừa cài lại win đúng k
@kouzhenhai chưa có driver or wifi bị tắt rồi. tải mới or bật wifi trở lại
@MjssCary Mới cài lại windows và cài driver đầy đủ hết ! bật wifi luôn rồi mà nó vẫn có dấu X màu đỏ ngay chỗ Cột sóng Wifi, có khi nào hư phần cứng wifi không bạn ?
@nxtoofun
vipanh16
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu là bị toàn bộ wifi thì làm cách trên nếu chỉ bị 1 access point dấu X
bao ve VTL
Mình cũng bị như thế này mà kích chuột phải biểu tượng có dấu chéo dưới góc màn hình thì ko có Properties. Còn kích vào biểu tượng trong networks thì ko có
Mục Security type chọn No
Mục Encryption type chọn No
Các bạn chỉ rõ giùm mình được không?
Chắc là cài hostspot chứ j. he
TĂNG HIỆU QUẢ LÀM VIỆC , KO CẦN MUA MÁY MỚI . TIẾT KIỆM- HẠN CHẾ CHI PHÍ

Điện thoại: 0927.919.597
0928.003.986
Website: http://huynhduong.com
.ĐỊA CHỈ : 2117/43 PHẠM THẾ HIỂN . PHƯỜNG 6 . QUẬN 8 . HCM 8H- 20H.
************************************************************************************************

Chương trình Khuyến mãi ĐỔI NÂNG CẤP WIFI CARD LAPTOP .

Để giúp ĐỠ AEM có nhu cầu nâng cấp Laptop (Máy tính xách tay), nâng cấp WIFI để tiện việc lưu trữ, học tập và làm việc hiệu quả.
BẠN LÀ NHÂN VIÊN VĂN PHÒNG NHU CẦU CÔNG VIỆC , GIAO DỊCH Ở QUÁN CAFÉ NHIỀU , DÙNG WIFI CẦN ĐỘ ỔN ĐỊNH , NHANH , MẠNH .
BẠN LÀ DOANH NHÂN CẦN NHIỀU CHO CÔNG VIỆC , THEO DÕI CÁC CHỈ SỐ CHỨNG KHOÁN, KÊNH ĐẦU TƯ.
BẠN LÀ HỌC SINH NĂM CUỐI CÁC TRƯỜNG It DÙNG WIFI NHIỀU HỌC TẬP, GIẢI TRÍ.
NHẬN ĐỔI CÁC DÒNG LAPTOP WIFI CARD ( CARD GẮN TRONG CÁC LAPTOP ) LÊN DÒNG MỚI NHẤT HIỆN NAY. WIFI DO CÁC HÃNG ARTHEROS , INTEL SẢN XUẤT...

http://www.mediafire.com/view/?xf8kfhk0fdx9980 ...> up date new card wifi 2013 ( cap nhat mau card wifi moi nhat hien nay. mời anh em vào xem.
TOP đồ chơi cho laptop -Card wifi laptop +BLUETOOTH 3.0 IR+ DVD RW 1720 1710 DELL
xin lỗi chủ thớt cho mình ké chút nghen 😃.các pro cho mình hỏi máy mình xài 3g mạng vẫn vào bình thường mà icon mạng lại có dấu gạch đỏ làm sao để icon mạng trở về bình thường tks các pro trước 😃
@Los Blancos R-Click vào biểu tượng chọn trouble shot Problem cho nó tự chạy, nếu vẫn không được thì vào control panel chọn network and sharing center ->change adapter setting -> R-click vào biểu tượng 3G-> disable, sau đó double click cho nó enable lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019