Counterpoint: Q3/2013, Nokia vươn lên chiếm vị trí thứ 4 trong thị trường smartphone Mỹ

Duy Luân
3/11/2013 0:50Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuong234
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không liên quan nhưng, Sony nằm trong mục other kia sao?
Sao nó không có Sony trong bảng thống kê nhỉ 😃
@denmilu sony quá thấp ở thị trường Mỹ nên không liệt kê ra đó mà.
Samsung bá đạo nhất, bị chèn ép bênh vực thiên vị táo trên sân nhà mà vẫn chị thua táo có 0,1% trong quý 3 và hơn táo trong quý 2 thì đúng là bá đạo rồi. mấy em kia cóc ké thấp lè tè không đáng quan tâm.
Bac ay noir dung do,oi nuoc ngoai ho khinh thuong nguoi vn minh lam, con bac oi cai xo nao ma kg biet con to mom the
Đây là số ở US, tổng hợp với số của EU, Nhật Bản, Hàn Quốc và Trung Quốc mới thấy hay.
không thấy dấu chân của người nhật
Tưởng sập đến nơi rồi mà lại vùng lên hả anh No 😆
Vươn lên chiếm vị trí thư 4 để làm gì trong khi vẫn lỗ 91 triệu euro, trùi, cái này quy ra tiền việt nhiều lắm đó nhe. Vậy hỗm rày nokia cố gắng lắm nhưng vốn vẩn tiếp tục ra đi, đã mấy năm như vậy rồi thì buông cho MS luôn đi cố níu kéo làm chi nữa. thiên hạ đã định sẵn rồi Apple & Samsung chiếm hết 99% lợi nhuận vô địch tuyệt đối bỏ quá xa, thì các hãng khác làm sao bắt kip trong khi hai nhà kia chua có dấu hiệu mệt mỏi. Mình tiến 1 bước họ tiến 2 bước, khoảng cách ngày càng xa. 9,6 tỷ usd để làm gì nhỉ?
@likespos Ha ha, bạn mới nhảm, ăn cơm và đi tiểu là hai việc khác nhau hoàn toàn, còn trong kinh tế học thị phần và lợi nhuận nó có liên quan với nhau chứ ko hẵn là tách biệt hoàn toàn. Bạn ví dụ trớt quớt. Nếu thị phần bạn cao chứng tỏ sức lan tòa của bạn rông hơn, cơ hội đem lại lợi nhuận cho bạn nhiều hơn, nhưng điều cốt yếu bạn phát triển thị phần ở phân khúc nào và phân khúc đó mang lại bao nhiêu lợi nhuận cho bạn. Sở dĩ tôi nói vậy là muốn chứng minh cho bạn thấy Thị phần của Samsung vô cùng lớn và lợi nhuận của nó tăng cao rất nhiều, trái ngược với nokia thị phần có tăng nhưng lợi nhuận không có chứng tỏ nó chỉ bán được phân khúc bình dân mà không thể bán được phân khúc cao cấp vì vậy lợi không bù được chi phí, còn Samsung bán được nhiều ở phân khúc cao cấp nên lời rất nhiều, sở dĩ nó đẩy mạnh những phân khúc giá rẻ là nó có ý đồ thống trị toàn bộ phân khúc tức là muốn giết chết đối thủ của nó ở mọi mặt trận, chiến dịch kinh doanh của nó rất bá đạo và hiện tại trong 3 năm trở lại đây nó đã thành công với chiến lươc đó. Vấn đề tôi muốn tranh cải với ban là tại vì comment của bạn không có thiện cảm với sâmsung và cố tình hiểu sai về phân khúc đem lại lợi nhuận cho nó, bạn phán một câu là nó lời nhiều nhờ phân khúc giá rẻ nên tôi mới nói, cón những vấn đề khác tôi chi muốn thảo luận để chứng mình thêm về thị phần cũng như về doanh số cũng như lợi nhuận của nó thôi. Chúng ta yêu quý nokia nhưng đã đến lúc nên chấp nhận sự thật, vì nokia rất khó trở mình khi tài lực, và thế lực trên thị trường đã mất. Giống như Hạng vũ võ nghệ vô song, nhưng cũng đành tự vẫn vì thiên thời đã mất. Có những chuyện không thể cố mà được đâu bạn.
@junerain126 éo biết ai nhảm người ta nói nếu thị phần của sam sung và ap + lại mà được 99% thì nhận của tui 1 lạy . bác lại nhảy vào chứng minh lợi nhuận của nó làm cl gì nc vs kiểu người tổ lái như bác mệt thật chứ. liên quan nhưng người ta hỏi cái gì thì trả lời cái đó o tl 9 xác thì thôi nói thêm cả trang làm gì . bạn cố nhồi nhét làm gì mình củng o rảnh mà đọc cái gì thì ro ràng cái đó thôi . uh tôi hiểu sai báo cáo người ta rành rành còn cãi chày cãi cối . thôi thân nhé chủ tịch sam sung .
@likespos Bạn buồn cười nhỉ, tôi đã nói rồi, thị phần có quan trọng bằng lợi nhuận không? thị phần có lớn đi nữa mà lợi nhuận không có thì cũng phá sản thôi., Bạn nói buồn cười, Apple và sam làm gì có 99% thì phần điều này ai cũng biết nói làm gi nữa, cái tôi đề cập đây là lợi nhuận, hai thằng nó đạt 99% lợi nhuận và mấy anh kia ăn cám hết mới là điều để nói. Có 4% thị phần mà thấm tháp vào đâu trong khi lỗ nặng. Ai lại chả biết bài viết đang nói thị phần, nhưng bài viết này có quy đinh không liên kết đến vấn đề khác có liên quan không? Nếu không cho thì đã Pan nick rồi, đã vô đây thì tự do ngôn luận, bạn không đồng ý có thể phản biện có gì mà lăn tăn. Nó tóm lại tôi hâm mộ apple với Samsung rất giỏi trong việc mang lại lợi nhuận và cái đó là chuyện sống còn. Nếu bạn ra làm ăn bạn nói với nhà bạn là bạn thu được lợi nhuận bao nhiêu thì nhà bạn mới mừng, chứ bạn nói thị phần của bạn cho dù chiếm hết cả nước nhưng bạn lỗ cũng chẳng ai mừng vì bạn bán rẻ thì bán được nhiều có nhiều nơi lấy hàng của bạn nhưng bạn chẳng có lời thì bạn cũng bỏ đi thôi. hiểu chưa. Nên trong kinh doanh lợi nhuận là quan trọng nhất và tối quan trọng. Nếu không có lợi nhuận thì tự bán mình như Nokia, Motorola, và các hãng khác sắp..bán mình nữa. Rim cũng sap bán rồi nhưng chính phủ không cho đó. Đừng cải nữa nhé, vì nhưng điều bạn muốn nói tôi đều hiểu ro cả chẳng qua tôi muốn bàn rộng ra một chút thôi. Vậy nhé.
@junerain126 bạn bị bệnh hay ko nó quan trọng hơn thì km nó tui hỏi về vấn đề thị phần thì tl thị phần đi noi dài dòng làm gi . thôi thân tổ lái 9 hãng
Chơi Game Miễn Phí. Hãy soạn tin Pi gửi 9210 (0đ/tin nhắn) để thỏa sức vừa chém gió vừa chơi game cùng các chiến hữu.
butsinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao bảo 1020 là nhãn hiệu nokia cuối cùng nhỉ?

Gửi từ Blackberry 9900 của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019