Crystal Blue LG KM900 Firmware dẹp và ấn tượng ....

haamyymiss
27/4/2010 13:56Phản hồi: 41
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

htddbngoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không có tiếng Việt thì mình thôi ạ :">

Nhất định phải có tiếng Việt để mình còn lướt FB
thedung
TÍCH CỰC
14 năm
lắm nhọt gét nhất có tiếng việt
caovangart
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thedung bà con nào dùng máy lg km900 thì chỉ dùm em với,bản fw nào của lg km900 hiện nay mới nhất và chạy ổ định nhất vậy.thank nhiều........:p
@caovangart mới nhất hình như v10x. còn ổn định thì ko nói đc bác ạ, cùng 1 bản nhưng có khi máy này chạy ngon còn máy khác lại.... @@
htddbngoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
;) Mỗi người mỗi nhu cầu 😃

Nhiều khi xài chưa hết chức năng đâm ra không có nhu cầu 😃)
thedung
TÍCH CỰC
14 năm
bản này bị lỗi java thfi phải mình cài java game vào nhất định nó ko chạy,bực thật,cứ để xem thế nào đã,cảm giác nhắn tin vẫn thế,o nhanh hơn mà cũng o chậm hơn

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:50 PM ----------

mà nữa là duyệt web bằng km900 chán thật chậm dề dề
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình vãn chơi game bình thường mà, cài hai bản game hỗ trợ cảm ứng ngoài topic vào chơi vui phết, còn muôn fix màn hình thì thêm ma lênh
"LGE-MIDlet-Height: 400
LGE-MIDlet-Width: 240
LGE-MIDlet-Indicator: HIDE"
cài xong muốn nuột nà reset lại máy cái " 1809#*900# " rồi hãy dùng,
Font chữ cài Mint, nhìn khá đẹp.
bản này mình dùng hơn tuần nay mà chưa thấy chán trong khi những bản khác không quá 3 ngày.
anh ơi em vừa cài xong, thấy cũng ấn tượng nhưng không biết bản này có hao pin kô vậy anh ! hhihihi con KM900 này ghét mỗi cái hao pin.
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hao pin hay không còn do bạn, bạn để brightness vừa phải (thông thừong đẻ mức 4 là ok) không để auto cũng được, tắt Touch vibration ( hoặc đẻ vibration1 và để mức 1 thôi,) Touch sound thì đưng để. Ngoai màn hình hme thì để it thư thôi, nhất là phần mutimedia chỉ nên đẻ vài cái ảnh cho đẹp thôi đừng đẻ film và music vừa chậm vừa tốn pin ....
chúc bạn thành công
htddbngoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có hình cho mình xem với
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
14 năm
đây nè bạn :
http://www.youtube.com/watch?v=ZPTEXlXoKow
Bóng mờ có nặng lắm ko anh ?_? còn Java sử dụng có nhanh hg hay vẩn chậm như một vài bản. THKS nhìu nha
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cứ mạnh dạn cài đi bạn ơi, mình vừa cài một loạt game hỗ trợ cảm ừng chơi rất ổn. Còn lỗi bóng mờ quả thực bản nào mình thấy cũng dính có điều ít hay nhiều thôi, có điều ở bản này có thêm một đương bao quanh bên ngoài nhìn rất sinh động, đồng thời icon sắc nét nên lỗi bóng mờ gần như ban cảm thấy không có.
nchmaster
TÍCH CỰC
14 năm
bac cai fw như thế nào vậy😔 hươg dẫn e với:(
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn qua đây tìm hiểu nè, mình thấy cách này đơn giản mà ai cũng có thể làm được (lưu y khi up đừng để disconnect vì bất cứ ly do gì không khắc phục mất công lắm) :
http://www.tinhte.com/threads/339550-Nap-FW-KM900-chi-voi-3-lan-nhap-chuot-....
thedung
TÍCH CỰC
14 năm
ban nao cung co bong mo het,noi chung get nhat duyet web cham
hỏi câu hơi ngu chút mong bạn thông cảm. không có tiếng việt vậy khi lướt web có bị lỗi font chữ tiếng việt không
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này thì minh chưa text ! nhưng khi nhận tin nhăn SMS từ Nokia mình vẫn nhận được tiếng việt có dấu như thường. Không tiếng Việt nhưng hình như có hỗ trợ unicode thì phải nên lướt webs chác không sao ! bạn nào vẫn đang cài bản này text giùm mình cái vụ này cái .... do mình đang dùng text bản ARENA SIMPSON V10F_00 nên chưa text hộ bạn được ! hihi hay bạn cài thử bản mình đang dùng vào rồi cho ý kiến luôn, bản ARENA SIMPSON V10F_00 này có Tiếng việt, hỗ trợ nhận diện chữ viết tay, thêm tool tag-it đặc trưng của các bản FW asia. Bản này của Singapo.
cobra83
ĐẠI BÀNG
14 năm
chưa thấy ai phản hồi gì về bản firm mới này nhỉ
thedung
TÍCH CỰC
14 năm
phản hồi đây nói chung bị chê nhất là dao diện ,nhợt nhạt quá màu sắc tôi quá,đang dùng mấy cái bản icon màu sắc sậc sỡ
tranduyduc
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho link mediafire đi bác link kia down đến tết mất.thask
Nói thật Up bản này xong hối hận... xấu kinh khủng khiếp... xấu hơn win7 quá nhiều...

.... Up đi up lại quanh quẩn vẫn dùng bản gốc ... lỗi xíu xiu cũng chẳng đáng là bao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019