Cửa hàng sách trực tuyến Google Play Books đã hỗ trợ cho người dùng Việt Nam

Duy Luân
26/9/2013 0:45Phản hồi: 98
Cửa hàng sách trực tuyến Google Play Books đã hỗ trợ cho người dùng Việt Nam

Mới trong sáng hôm nay, Google đã chính thức mở cửa kho sách Google Play Books của hãng cho người dùng Việt Nam. Khi truy cập vào ứng dụng Google Play, bạn sẽ được yêu cầu chấp thuận với các điều khoản sử dụng mới và một nút Books màu xanh dương sẽ xuất hiện bên cạnh nút Apps như từ trước đến nay. Banner chào mừng cũng sẽ giới thiệu với bạn những quyển sách hiện có trên Google Play và bạn có thể mua chung. Giá tiền được liệt kê theo Việt Nam đồng, tiện lợi khi bạn muốn mua một cuốn sách nào đó. Lưu ý rằng để tải sách, dù là miễn phí hay có phí, bạn đều phải liên kết thẻ tín dụng của mình với tài khoản Google. Nếu bạn chưa liên kết thì Google Play sẽ hiện ra một cửa sổ để bạn nhập số thẻ, mã bảo mật và các thông tin cá nhân khác.

Những cuốn sách mà bạn đã tải về sẽ nằm trong một ứng dụng có tên Play Books với biểu tượng hình quyển sách màu xanh dương. Bạn có thể tìm thấy nó trong khu vực liệt kê ứng dụng của Android. Nếu chưa cài app, bạn sẽ được yêu cầu kích hoạt Play Books, chỉ việc nhấn một cái là xong. Cũng cần phải nói thêm rằng với những quyển sách yêu cầu trả tiền, bạn sẽ được tải về một bản mẫu của sách để xem vài trang trước khi quyết định bỏ tiền ra mua. Hiện mình chưa tìm thấy tựa sách tiếng Việt nào trên Play Books.

Trải nghiệm nhanh Play Books cho thấy rằng app này có tính năng đọc khá tốt, dù là đọc sách trên tablet hay smartphone. Hiệu ứng lật trang của Play Books cũng khá đẹp mắt. Ngoài ra bạn còn có thể đồng bộ vị trí đọc của mình xuyên suốt nhiều thiết bị Android khác nhau. Ví dụ, khi bạn đang ở nhà thì bạn đang đọc đến trang 10 của quyển sách A trên máy tính bảng. Khi đi lên xe bus đi làm, bạn chỉ việc rút smartphone của mình ra, chạy Play Books lên và mở sách A. Ngay lập tức trang số 10 sẽ xuất hiện và bạn không phải mất công lật đi lật lại để tìm kiếm trang sách mà mình đang bỏ dỡ.

Ngoài ra Play Books còn cung cấp cho chúng ta một số công cụ để điều chỉnh kích cỡ và định dạng văn bản, một thanh trượt để duyệt nhanh qua chương của sách, mục lục, đánh dấu bookmark, thêm ghi chú trực tiếp vào một phần văn bản của sách, thậm chí hỗ trợ tra từ điển nữa.

98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hết phân biệt rồi hả chú Gồ? 😁
toke
TÍCH CỰC
11 năm
sách thì em cứ xài Kindle quen rồi 😁
Có cuốn "Sợi xích" của Lê Kiều Như chưa nhỉ?
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtamtranvan Cuốn ấy đang chờ cuốn Cô Giáo Thảo để cùng ra sau mấy hôm nữa thôi, bác cứ yên tâm.
xmanvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa vào thấy có . Hy vọng giá sách ko quá cao để mua 😃
@xmanvu chắc cũng rẻ hơn bản cứng tý thôi 😁
tải ebook về coi trước vậy,chờ gg có sách rồi tính tiếp ;)
Ồ, tin vui cho những người yêu sách! Tuyệt vời!
dqt123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@misterzro Không biết các bác có phải quá dễ không, còn em không dám nhập thông tin tài khoản vào đây.
Từ nay bye forever luôn!
Sài kindle.
suse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dqt123 Không hiểu??? Nó cũng chính là tài khoản Gmail của bác thôi, chứ có phải gì ghê gớm đâu, cũng là của Google thôi.
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
quá hay.
hiruchan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy cái app của wp đắt quá
google luôn đi sau táo. Anh táo đã hỗ trợ việt nam đầy đủ phim sách nhạc 😁
@tuantruongdevil95 có mua hay không mới quan trọng !!! bắt đầu sử dụng khi nào mới quan trọng !!! chứ hổ trợ từ năm 1800 mà không dùng được gì/không biết dùng cũng tạch.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@tuantruongdevil95 Google Voice nó hỗ trợ tiếng Việt rồi đấy, Siri có nhận đc tiếng Việt ko?
Suy nghĩ kiểu j mà lấy 1 vài thứ nhỏ lẻ ra rồi nhận xét như vậy
hỗ trợ tiếng việt nhưng mà trên gian hàng thì chưa thấy bán sách tiếng việt , với em thế cũng bằng hoà vì em học dốt tiếng anh 😔
nhìn ảnh có mức giá 234.748 đồng mà sao thấy... khó mua 😁:D:D mình phải giàu nữa chắc mới dám chơi chú này của Google
tuanjun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hờ hờ, trước giờ thấy không có gì, em frozen luôn cái play book với mấy loại play khác. Giờ Defrost rồi mà vẫn chưa thấy lên đời. Đợi mai xem sao vậy
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Toàn giá tầm vài lít. Kiểu này ai mê sách thì viêm màng túi nặng à? :p
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
@vanthaoftu Sưu tầm sách mới viêm. Nếu đọc thật thì không viêm đâu
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lhlan Đọc thật cũng viêm mừ. Như mình đọc tầm 2 - 3 cuốn/ tháng --> tính ra gần củ rồi còn giề. 😃
chỉ mong ngày GG bán nexus cho thị trường VN thui
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay
tusitac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên Google Book Web ko thấy chức năng up book nhỉ. Ai biết cách up chỉ với.
P/S: Ah, mình thấy nút upload rồi 😁
Kabm
CAO CẤP
11 năm
Vừa so sánh giá sách GG Play và Amazon Kindle, có cuốn chổ này cao hơn chỗ khác rẻ hơn nhưng chênh lệch tới vài chục % lận. Kiểu này từ nay cứ phải mất công so giá 2 bên mới mua được!!!!😁
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
đưa thông tin thẻ tín dụng vô đt (có thể Gu-gồ bảo mật tốt, nhưng không biết trong đt có con sì-pai gì không...) thấy có vẻ không ổn
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
@junior1506 uh...thanh niên nghiêm túc nhỉ...mấy cái thẻ bạn đang dùng đó nếu không có tiền trong đó thì không dùng được nhỉ (thấu chi cao lắm được vài triệu) thì có gì phải lo?...Không cãi nhiều, dự là cái Hệ điều hành Win hay gì gì đó bạn đang dùng cũng là hàng chính hãng nhỉ????
@xyzmen
Windows 7 mình dùng bản quyền của FPT education, soft đa phần dùng open source nên free. OK?

Xin lỗi chứ cái không có tiền không xài được chỉ có cái prepaid, còn cái debit nó theo tiền lương hàng tháng của mình ợ.
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
@junior1506 còn cái credit của mình xài hạng Vàng (HSBC) nó khác, nên mình không biết giải thích sao với bạn
@xyzmen tùy anh thôi, nói chung giữ tiền là tốt :3 đa phần dân VN đều thế cả, đề cao miễn phí :v
He he. Dân Việt yêu sách, nhưng yêu sách giấy chứ chả hứng sách điện tử.
hoangdc79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@YeuApple1991 mình nghĩ là yêu sách "chùa" nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019