Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CÙng cảm nhận IOS 7.1 final CÙng bay vào đây và cảm nhận nào???

khoa Pmu
10/3/2014 19:2Phản hồi: 293
Mình lập toppic này để anh em có thể tìm hiểu thêm về ios 7.1 final mà nhà mạng apple mới cho ra lò..
Để anh em có thể hiểu thêm về nó..cùng nhau chia sẻ những kinh nghiệm mà mình đã chuột bạch..
Cùng nhau hưởng ứng nhé....
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

darkbin9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
đag down fw ạ. sẽ review ios 7.1 trên iphone 4 cho các bác :3
K khác beta là mấy cũng vạy thôi
khoa Pmu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@123break chắc sẽ tốt hơn bán beta chứ,ổn định hơn rất nhiều..hình như là vẫn jb bình thừing đúng không nhỉ??
@khoa Pmu chưa jb được bạn nhé
Đang định download thấy 1,3gb thì lại thôi chẳng chơi nữa
@currysummer đâu có sao, mình down mất chỉ 39 phút thôi
Đã thử làm chuột bạch đêm qa
Xài bình thường k giật
Em ip4 nhé
Mất 2 tiếng up bằng wifi, chưa dám rs sợ dính icloud mặc dù máy up từ bản 5.0.1 😆)
khoa Pmu
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đã chuột bạch con ip4 của thằng em . cảm nhận đi thực sự rất tuyệt . nhanh ko còn lag giật nữa hơn 7.0.6 các bác lên thoải mái đi . có shsh lo j ko thích thì lại về 6x ..
Iphone 4 mình lên rồi cảm giác vẫn hơi nặng,cũng như 7.1 beta 5 thôi
@tuanhp84 chán nhỉ
Vẫn ko cải thiện hơn beta nhìu nhỉ @@
@minhhoang89lk hơn nhiều chứ bạn,thứ nhất là pin nè..mình đã cảm nhận dc..và mượt mà hơn...và những điều mà apple đã nói...
mình đã JB 7.0.4 giờ sao lên được 7.1 nhỉ? nghe nói đăng ký UDID thì phải, giờ phải làm sao đây.
Anh em cho mình link down bản 7.1 final này với
@cuoptinhtrencan http://www.iclarified.com/entry/index.php?enid=750
Hit Girl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào xác nhận hộ em lên rồi có cài được app từ appstorevn hoặc tongbu ko???
@Hit Girl muốn cài appstore thì phải cài bằng pc là ok nhé....còn cài bằng safari thì không được bạn nhé..nhưng đừng lo vấn đề đó nhé..lên 7.1 thích lắm mà mình dùng ip4 thôi đó nhé,đã cảm thấy sự khác biệt rồi
vhbaominh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyetoan1601 Vân cài được bằng Safari nhé. 4S!
@vhbaominh thời điểm vừa ra 7.1 thì không cài được thì sau 12 tiếng gì đó thì lại cài dc safairi,giờ chỉ còn hóng mỗi jailbreak nữa thôi...
fernando
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hit Girl Được! Cài appstore.vn vô tư nhá bạn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@nguyetoan1601 Mình vẫn cài Appstorenv từ Safari bình thường nhé
Tomy_
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi là 5s quốc tế A1533 thì down bản 6,1 hay 6,2 ?
- iPhone6,1_7.1_11D167_Restore.ipsw
- iPhone6,2_7.1_11D167_Restore.ipsw
@Tomy_ bản của bạn là bản Globla hay bản GSM
trumxi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tomy_ Iphone 5s A1533 thì Bạn download : iPhone6,1 này nhé.!
@Tomy_ Nếu ko biết thì tải cả 2 r thử lần lượt, rùi suy ra 6,1 là GSM còn 6,2 là Globla. thủ công dễ làm khỏi lăn tăn :v
nguyendat17
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ladyrangerl1l Thím này nói chuẩn ghê><
chỉ cho em chi tiet lên IOS 7.1 đi ạ em sợ mất dữ liệu
em đang xai con 5S
@haitacatt cũng dc,nhưng mình thích up bằng pc hơn vì không hay bị lỗi máy hay bị treo táo bạn ak!!!!! mỗi người một sở thích....mình chỉ nói mình biết thôi..không giám qua mặt các thánh đâu..hjhj
@nguyetoan1601 bạn ơi cho mình hỏi.2 máy 1 máy mình đã JB 1 máy chưa Jb vậy mình không đưa về DFU mình vô itune mình nhấn shift + retore được ko vậy bác.mình muốn up lên 7.1 luôn ip4 chạy cho ngon. minh nghe nhiều ng nói ip4 chạy 7.1 ngon lam.thank nhiều

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@aminevip không được đâu bạn ak,mình cũng đang dùng ip4 nè,chạy mượt lắm..pin cũng rất tốt nữa...nói chung lên để cảm nhận thôi..hjhj
Chụp ảnh phần camera nóng ran là sao. iphone 4s
7.1 có vẻ ngốn pin kinh khủng thật. Con 4s của em để 30 phút buổi trưa đi ngủ sụt mất 3%. Có bác nào tình trạng như em không?
@toshiba105 thế ư,con ip4 của mình thì buỏi trưa là 86% ngủ dậy vẫn 86% mà để 3g xuốt nhé,bạn restore bằng pc thì ổn định hơn đó
cho hỏi ngu tí, máy của mình là 5s LL/A mà mình thấy trong cập nhật phần mềm có bản cập nhật 7.1 nên mình cập nhật qua wifi luôn là có đúng không mấy bạn???
@deathook1290 máy có cydia thì chớ có cập nhập bằng wifi
5s W hay L vậy, đã JB chưa, hình như Lock sim ghép chưa tương thích. Còn JB nếu up qua OTA (trên máy) sẽ treo táo. Máy W thì up ok nhé.
Các bác giúp e với. Máy iphone 4 world ạ.
E up từ 7.0.6 qua OTA lên.
Cứ dùng đc 1 lúc lại bị. Rồi lại searching mạng, lại dùng đc, lúc sau lại bị....

vatlitre
TÍCH CỰC
10 năm
@manhhung_cak2 Trời ơi cho vào tủ lạnh ngay

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tapatalk
máy bạn nó báo là nóng quá nên iphone nó không hoạt động, tăt đi để nguội lại là ok.

dạo này trời thời tiết hơi nóng
Đã up bằng Wifi con 4S, sử dụng nói chung là tốt, đã cài được appstorevn nhé, mình vào safari gõ appstorevn xong cài thôi
@luckyboydl cài được appstore rồi có cài được game này kia không bác
@minhdien113 trước khi cài game thì bạn phải xóa game cũ đi nhé,kẻo bị xung là không cài dc đâu
@nguyetoan1601 cài được toàn bộ game trên appstore.vn luôn hả bạn,mình tưỏng chưa jb ko cài được chứ

Ko nóng tẹo nào lun ạ. Dùng bthuong. Hnay up lên thì nó cứ báo lỗi như vậy. Mạnh lạnh toát lun các bác ah

@manhhung_cak2 bác đưa máy về DFU rồi resore bằng pc lại xem sao???đừng update bằng ota hay bị lỗi máy lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019