Cùng chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Bluestacks trên máy tính nào.

ApsTech
13/10/2011 9:55Phản hồi: 489
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

madi3d8
ĐẠI BÀNG
10 năm
có vẻ như chả ai quan tâm nữa rồi.
Bluestachs co sai tren dt di dong dc hok ban..minh moi cai xong ma hok lay ma pin dc..
bluestack yêu cầu cấu hình ram 2G chở lên mới cài đặt được .
add ơi cho mìn hoi la mình vao game roi thi bị den màn hinh và không chạy gì cả là bị gì the add???
ad cho hỏi mình cái bs rồi mà lúc khởi động lên nó hiện rội ẩn luôn xuống thanh taskbar.không làm thế nào để nó hiện lại màn hình cả.nên chả chơi được trò gì cả.
mình đang xài WIN 7 mà sao tải blue stacks về cài thì nó ghi là ko đủ 2GB dung lwowngj trong khi máy còn trống tới 450GB mà ổ đĩa nào cũng trống hết là sao? ko cài đặt được. giúp với
@godisgirls Nó thông báo thế nào ? Up lên coi.
anhkovip
ĐẠI BÀNG
10 năm
hiện tại bluestacks có bản 0.9.2 rồi những vẫn chưa tìm ra cách root
ai biết root nó không chỉ mình phát
@anhkovip Xem thử cái này đi :
muốn copy dữ liệu vào game thì cài xplore trên cửa hàng, sau đó copy cái gì muốn vào thư mục C:\ProgramData\BlueStacks\UserData\SharedFolder. tiếp mở xplore tim thư mục windown\SharedFolder rồi copy nó vào scard.
ok
tai sao minh tai game ve mak khong choi duoc giup minh di ad
anhkovip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@SOSSOSS tùy game thôi, mình cũng hay chơi trên bluestacks thì thấy rất nhiều game không chơi được, hoặc nếu có được thì rất hay bị crash với lỗi lúc bắt đầu vào
Mình down bluestack về cài đặt ok, nhưng khi chơi game thì nó báo "hack tool detected, game will be terminated soon", xong nó dis game lun, ai bít bị gì ko
mún chơi game mak ko đc *khóc*
cuongyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bác nào cài đk zalo ko chỉ em ms em cài toàn bị bảo ko hỗ trợ thiếp bị thôi
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuongyo Zalo đã có bản dùng trên PC rồi nha bạn. do bản Beta nên vẫn còn hạn chế một số chức năng, nói chung dùng tạm vẫn rất OK.
cuongyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lanhxc2 em biết thế cơ mà cái đó nó bắt quét mã qr mà ddt ms hỏng bác ak 😔( ko thì e cần vii bằng lap làm j đâu hix
@cuongyo vào CH play tãi bình thường mà.... máy mình vẫn xài đc.. nhưng mà chỉ viết status vs trả lời tin nhắn được thôi.... hk úp ảnh từ máy tính lên được... ai biết giúp lun nhe!
Vũ Mẫn
ĐẠI BÀNG
10 năm
em xài Start BlueStacks bị đứq khôq. ai biết khắc phục chỉ em với
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vũ Mẫn Mấy ngày ni mình cũng bị đứng nè. k bít nó đọc ghi cái j mà làm nghẽn ổ cứng chạy tít tù mù. thoát nó ra thì trở lại bình thường.
Vũ Mẫn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lanhxc2 mình mơ lên đc mà sử dụng k đc.đứng im luôn.cài lại mấy lần rồi mà cũng vậy
mình thì bị truờng hợp thế này , mình ko rõ nó là lỗi gì khắc phục ra sao , bluestacks chạy dc tầm hơn 20 phút là đóng cửa sổ . Có ai từng bị thì chỉ giáo với
sao nó cứ load miết mà ko vào vậy ad?
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haiprocr12 có thể cấu hình máy của bạn không đủ mạnh, bạn cho mình xem cấu hình máy đc k.
Vũ Mẫn
ĐẠI BÀNG
10 năm
cấu hình này đc k ?
tomyduc
TÍCH CỰC
10 năm
mình bị lỗi này là sao đã xóa hết dữ liệu bản cũ mà ko đc
Screenshot (21).png
dejinvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn nào biết cách bật nhiều cửa sổ bluestacks lên giống chát nhiều ních như yahoo không? Ai biết giúp mình nhé! Cảm ơn rất nhiều ạ.
Da co BlueStack 0.9.3.4070 ban co the tai ve tai

http://forum.xda-developers.com/wiki/BlueStacks_App_Player
Vũ Mẫn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luungocqui87 cám ơn bạn nha.mình đã cài thành công rồi
Bạn nao muốn dùng bàng phim chơi game trên BlueStack cho thể nghiêm cứu phầm mềm
Aurora 2.0 tải ve tai
http://aurorabluestacks.blogspot.com/2013/12/aurora-20.html

hướng dẩn sử dụng tai

nếu muốn tẳng ram cho BlueStack thì cho thể vao regedit
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\BlueStacks\Guests\Android
nhấp vào giá trị Memory chon phan Decimal va đổi thành 1024
mặt định BlueaStack chi cho phép bạn cấp phat ram cho nó tối đa là 850
hoanglam78
TÍCH CỰC
9 năm
@luungocqui87 Thanks bạn. Cái Aurora rất tuyệt. Chỉ tiếc là game Chiến Binh CS không chạy đc trên BS. Bạn đã thử game này chưa?
Và mình tăng bộ nhớ Ram cho bản 0.9.3.4070 theo cách của bạn không dc. Vẫn 850 thôi. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019