Cùng chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Bluestacks trên máy tính nào.

ApsTech
13/10/2011 9:55Phản hồi: 489
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho e hỏi sao cứ cài vào thì nó cứ đứng ở cái màn hình khởi tạo bluestacks, chạy cả ngày cũng ko xog, e window 7
GragonV
CAO CẤP
8 năm
@Hữu Nhật Nguyễn Mình cũng bị, gỡ rồi cài lại, cải bản 2 cũng k kh phục đươc 😔
Máy e cài lại win giờ bị ntn có b nào biết cách khắc phục chỉ e với. Chỉ chơi đc 1 lúc sau k load đc bản đồ [/IMG]
các bác cho e hỏi : e cài blue và genymotion trên máy case nhưng k thành, nó báo lỗi gì gì đó e k biết, e đang muốn sài nó trên con case (ram 2gb, chip g620 , k có cạc đồ họa ) thì e phải làm thế nào , thanks !
@trịnh đức hạnh genymotion không có card rời là không sài được đâu bạn ơi
xài bluestack giờ khó chịu quá, lâu lâu bắt install 1 đống app >"<
LỖI KHI CÀI ĐẶT BLUESTACK

Trước đây, Mình cài đặt và dùng bluestack bình thường. (win 7) Máy đủ cấu hình, chạy ngon. Vừa rồi có uninstall bằng phần mềm Perfect Uninstaller và cài lại thì phát sinh lỗi sau (không thể cài lại được)

Lỗi ERROR 1316. A Network error occurred while attemping to read from the file: C:\windows\Installer\Bluestacks_HD_AppPlayerSplit_setup_0.9.13.5006_REL.msi (như hình vẽ)

Mình đã search google nhưng không thấy lỗi nào tương đồng. Mình có xóa các file trong progam, xóa trong windows, trong App Data, xóa trong Regedit, nói chung là xóa sạch để cài lại Nhưng không có tác dụng.

Vấn đề thứ 2: mình cài lại Bluestack vì khi game trên bluestack update thì bị lỗi treo ở màn hình đăng nhập. Mỗi lần như vậy đều phải xóa game trong blue stack đi cài lại. Nên mình nghĩ là do Bluestack bị lỗi gì đó.
Cho mình hỏi, nếu lần sau bị treo game thì có hướng giải quyết gì không?
Loi BlueStack.jpg
cho e hỏi? khi em chơi clash of clan thì đang vào là nó đứng máy? z khắc phục như thế nào z
làm sao để BS nhận Voice, mấy app dùng voice ko nhận
Mình đang dùng Bluestack bình thường thi hôm nay bị dở chứng. Khởi động lên xong thì cứ 7,8s nó lại chuyển sang màn hình đen. 7,8s sau nó lại chuyển về màn hình menu bình thường. Cứ lặp đi lặp lại liên tục như vậy. Nhìn cái màn hình nhấp nháy liên tục bực cả mình. Đã xóa đi cài lại nhưng không ăn thua
Ai biết cách trị cái bệnh này giúp mình với
mình dùng pc win 8 và blue stack cứ chạy ngầm rất khó chiu gây lag cho những game # mình chơi , giúp mình vụ này với :<
Mới cài Bluéstack và cũng mới chơi COC. Có thắc mắc sau:
Khi chơi COC trên BS mà cho nhỏ xuống thanh taskbar để mấy phút là bị báo ngắt kết nối phải reload lại. Khắc phục thế nào vậy các cao nhân.
Có bác nào biết root BS phiên bản 0.9.14.4604 không ạ?
Các bác cho em hỏi.
Em muốn resize cái màn hình
Em đọc hướng dẫn trên mạng thì vào Regedit, chỉnh windowheight và windowswidth trong
HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/BlueStacks/Guests/Android/FrameBuffer/0/’
Nhưng khi em nhập:
windowheight:600(decima) and windowwidth: 1024(decima)
thì kiểm tra size của BST là 1024 x 552, không phải số như em mong muốn. có Pro nào biết cách chỉ em với. Em dùng bản BST mới nhất trên trang chủ.
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Load cả tiếng k đc, nản
cho mình hỏi sao BS của mình dùng có game chạy bt có game vừa ms load hay chơi đk lúc là bị out ra menu luôn à 😔 ai chỉ giúp mình với!
Anh em rành về chương trình này làm ơn cho hỏi: Đối với một số ứng dụng có dung lượng tải thêm khi mình bắt đầu sử dụng là rất lớn thì khi tải về nó chui vào chỗ nào nhỉ mà mình tìm mãi không ra. Muốn xóa đi vì không dùng được mà bó tay.com luôn???
@danghungtvtk - Cùng câu hỏi với bạn, thanks
rayanrpg
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi giờ mình muốn cái mấy game mà có file obb ấy down ở trên mạng về thì bỏ data game vào đâu trên máy tính nhỉ mn
rikn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào bị lỗi không đăng nhập được tài khoản Google và Facebook trên Bluestack ko?

Nhập kiểu gì cũng bị báo lỗi sai mật khẩu
rayanrpg
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai dùng bluestacks mà máy báo thế này ko vậy mn ???
rayanrpg
ĐẠI BÀNG
9 năm
ủa bluestacks ko free hả mn đang xài cái nó bắt phải mua @.@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019