Cùng thảo luận về Windows 8 Release Preview.

SnoopyKen
1/6/2012 0:56Phản hồi: 190
Cùng thảo luận về Windows 8 Release Preview.
Tối qua download về và cài thử thì mình thấy phiên bản RP này không có nhiều khác biệt ở vẻ bên ngoài lắm so với các bản thử nghiệm trước. Một điều mà mình nhận thấy rõ rệt nhất đó là phiên bản này chạy rất mượt. Ở đây, mình cài bản 32bit trên G620 Sandy Bridge 2.6Ghz/RAM 2GB/HDD 80GB. Sau khi cài, máy nhận đầy đủ driver.

Mình có bài nhận xét "chủ quan' đầy đủ hơn ở bản Consumer Preview ở đây nếu bạn nào thích coi nhé.

Giao diện Metro "quen thuộc"

Windows 8 Release Preview chạy nền "ngốn" của chúng ta hết khoảng 500MB Ram. Một con số rất khiêm tốn.

Microsoft đã bỏ giao diện Aero nên ta thấy các 4 góc ở các khung cửa sổ Explorer rất vuông vức.

Đã activated đầy đủ trong 6 tháng và đã có "hotfix" để anh em update

Tính năng Family Safely giám sát trẻ con vừa được Microsoft tích hợp vào để quản lý thời gian truy cập, lọc web đen hay ngăn chặn các ứng dụng không phù hợp với lứa tuổi của trẻ.

Quảng cáo

Các app không có gì mới mẻ

Quảng cáo

Riêng có app Travel có vẻ rất "bắt mắt"

Có gì mới ở Internet Explorer trong Windows 8 này mà Microsoft bắt anh em phải "discover" vậy nhỉ? Và mình quả thật rất bất ngờ với tốc độ tải trang của IE. Anh em thử cảm nhận xem mình nói có đúng không nhé?

Lướt web linh tinh

Các phần mềm mình đã cài và chạy tốt như: Firefox 13 Beta 6, Chrome 21.01 Dev, TuneUp Utilities 2012, Photoshop CS5, Lighroom, KM Player v..v Riêng AVIRA Antivirus mình không cài được hình như là do Windows Defender chặn lại. Hiện tại thì chỉ có nhiêu đây. Khi nào khám phá thêm tính năng gì mới mình sẽ cập nhật. Mời anh em cùng thảo luận
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tạm thời mình mới cài Chromium+FlashPlayer,yahoo,diver,USB3G đều chạy tốt trên bản này.IE metro có cải tiến them về giao diện cũng như tốc độ lướt web, có thể viết tiếng việt có dấu(dung bộ gõ TV),hỗ trợ FlashPlayer khá tốt so với bản trước(trên 24h.com hiện thị trên 95%các Flash.vuaphim.net hiển thị 100%...) tobecontinue.....
@BlackCat_EZKE USB 3G bạn dùng là loại gì vậy? của mình là D-com 3G 190S cài xong ko dùng đc, vào Devices manager kiểm tra thì ko thấy thiếu Driver nào cả (thậm chí ko tìm thấy cái Driver của Dcom đâu), trước ở bản Consumer Preview thì cài xong drive là chạy đc!
sang92ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng dcom thế nào vậy các bác???cài dcom có bị lỗi app metro không vậy???????
bị treo máy liên tục, cứ 30p treo 1 lần
SnoopyKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc bị xung đột gì rồi bác ơi 😔
Bộ ứng dụng văn phòng phải cài riêng chứ không tích hợp đúng không mọi người?Cài được office 2010 đúng không?Những phần mềm mình cài vào thì có hiện ra destop dạng ô như vậy không? Ai cho mình biết với.
Mù tịch thằng này giống như mù tịch thằng iphone đời đầu vậy
Có ai thử cài itune hay chạy ifunbox, itool thử chưa ta?
kaivn
ĐẠI BÀNG
12 năm
AutoCad 2012 or 2013 vẫn bó tay 😔
@kaivn Cad 2013 chạy ngon nha bạn.m ko up đc ảnh.khi cài đặt bạn chạy bằng Win vista sp1 nhá.ok luôn
kaivn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pimpimpoka Ok, đã test lại, mấy bản đợt trước có thử chạy ở các chế độ kia nhưng vẫn không được, đến bản này tưởng nó hoàn thiện rồi nên không thử chạy ở mấy chế độ win kia nữa, ai dè miss 😁
bmd
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng bị treo máy liên tục
vua cai xong nhung minh ko xai duoc unikey, may ban xai gi de viet tieng viet vay
@zeus8410 bạn để lại Mail tối mình gửi cho,dùng đượctrên cả IE metro luôn.giờ mình bận rồi.😁
@BlackCat_EZKE zeus8410@yahoo.com :D thanks bac nhieu
willxlazy
TÍCH CỰC
12 năm
@zeus8410 Có bộ gõ tiếng việt tích hợp trên win rồi mà. Ở thanh taskba gần chỗ đồng hồ đó
@zeus8410 Đã Send ;)
@zeus8410 mình vẫn dùng Unikey bình thường mà, à, đang gõ nè!
sang92ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
dcom thì sao các bác???em là em sợ nhất cái này đấy.hic.😔
game chém dưa hấu báo lỗi dx10 pos tay lun
SnoopyKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin Hot, đã "OC" thành công Windows 8 Release Preview lên Ultimate (j/k)
@SnoopyKen Không hiểu làm như vậy có gì khác(đặc biệt hay là hay hơn) cài đặt bình thường không hả bạn?
mà sao làm được như vậy hả bạn?chia sẻ chút kinh nghiệm được không vậy
SnoopyKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@BlackCat_EZKE Mình đùa đó mà bạn 😁 Làm gì có Ultimate, dùng soft watermark thì muốn đặt tên gì mà chẳng được. Bạn search trên mạng đầy ra.
@SnoopyKen Uầy,có vụ đó nữa cơ à:p
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@SnoopyKen Thế này là sao thế bác? làm sao dc vậy zậy?
Cái này Update từ CP lên RP dc ko các pồ .
cài ngon rồi nhưng ko dùng được IE10
avhung78
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mai_tien_dat_251 Còn bị treo nữa không bạn? Mình cũng thỉnh thoảng bị treo không rõ nguyên nhân.

Nếu bạn xử lý đc rồi thì cho mình biết cách khắc phục vớil
Laptop Asus K42je của em bị dính lỗi không hỗ trợ Driver các nút tắt (ATK Package) (Fn +F...) nên chán ghê. Muốn tăng âm thanh hay độ sáng gì cũng phải làm thủ công chứ không dùng Fn + F... đc. Lên trang chủ Asus tìm cũng ko có hỗ trợ cho Win 8 😔
@hiepxdn Không hiểu sao tối qua mình shut down rồi sáng nay mở lại thì thấy Win8 của mình đã nhận đầy đủ hết các hotkeys...haha...kể cả khóa touchpad cũng sử dụng đc luôn rồi bạn à 😆))
hiepxdn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@littleboy1093 Khôn hiểu sao máy mình vẫn
- Không khóa được touchpad,
- Không nhận loa ( đã cài lại Driver ATK)
- Không có Driver SM bus controler, không biết có Bro nào có cách khắc phục không nhỉ.

(P/S: 2 lỗi trước mình gặp từ bản CP còn lỗi thứ 3 thì tới bản RP mới bị)
@mai_tien_dat_251 CỨ down cua win 7 la được, mình cũng dung drver cua w7 ngon lanh
Nói chung là vẫn chưa hỗ trợ nhiều đặc biệt là chưa chơi game online được =))
sang92ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
vụ dcom thì thế nào vậy????chưa ai cài thử ak???
@vqt907 Bạn có vào dc App metro ko, mình dùng acc hotmail từ lúc cài mà sau khi cài dcom vẫn ko chạy App metro dc (chỉ D-com 3G 190S mới bị). Mà bạn cài drivers manually là cài thế nào vậy, mình tưởng khi cài dcom 3g thì nó cài luôn driver cho mình rồi
sang92ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@buoctrongmuabuon bạn kích chuột phải vào my computer->chọn manage->chọn device manage->tìm đến driver dcom bị chấm than->kích chuột phải chọn update driver software->chọn browse my computer for driver software rồi dẫn đường dẫn đến C:\Program Files (x86)\D-com 3G\drivers\64bit\WIN7 hoặc C:\Program Files\D-com 3G\drivers\32bit\WIN7
@buoctrongmuabuon Mình vẫn chạy app Metro bình thường, mấy hôm nay ở quê nên toàn phải dùng 3G thôi (loại 190s giống bạn).
Lúc đầu cài xong thì ko thấy trình quản lý dcom nhận thiết bị, vào Device manager cũng ko thấy có drive nào chưa cài. Sau nghe lời bạn cho chạy compatible with windows 7 thì vẫn ko đc nhưng vào Device manager thì thấy có 5 cái drive lạ chưa cài thế là mình cài mấy cái drive ấy, xong thì dùng Dcom ngon!
bmd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sang92ht Dcom thì mình chưa sài, nhưng fastconnect của mobiòne thì dùng ok
Có ai chơi đc Fifa online trên bản này chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119