Cùng thảo luận về Windows 8 Release Preview.

SnoopyKen
1/6/2012 0:56Phản hồi: 190
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon
win 8 chua hoan thien dau
Mọi người có ai bị vào wifi chậm không, không cài wifi của win 7 được, nó tự nhận bà con ạ !😔
các bác ơi em cài rùi mà nó không nhận driver ati là sao ạ
mình vẫn
dùng dược IE 10 mà bạn
Vấn đề máy nóng có thể là do.driver card màn hình chưa đúng, mình đã cài lại và thấy ok

Sent from my HD2
Ai cài được driver ATI 6490M trên bản này không giúp mình với (máy mình probook 4530s)
SnoopyKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thiếu driver nào của probook thì lên Google dõ driver model máy. Như mình cài thử lên Dell 4110 của bạn, không nhận ra VGA thì mình lên Goolge gõ ra "driver Dell 4110" thôi.
mình thử hết mọi cách rồi, mình có tất tần tật các driver của nó nhưng cài vào là lỗi, cài win 7 thì chạy ngon o
SnoopyKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là lỗi probook rồi bạn ơi. Vì các hiệu DELL mình toàn đều các bản DP, CP, RP của Windows 8 vẫn tốt 😔
Chán quá nhỉ, em nó mà chạy nuột cái ATI thì chắc giã từ win 7 từ lâu rồi
pxxb_9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỗi màn hình đen trên lap đen 5110 . chắc do driver vag hd 3000 chưa tương thích . ai sửa giúp dc không ạ
làm sao fix lỗi khi mở 1 thư mục co nhiều file con thì nó lắc lắm một hồi mới hiển thị hết những file con trong thư mục đó,fix đc lỗi này thì win8 quá ngon.
Win 8 hay bị treo đột xuất quá, đang luớt web hay làm việc tự nhiên đơ luôn, tắt = phím nóng ko đc, toàn phải bấm nút, làm bag 1 cái HDD luôn! có ACE nào bị như trên không ?
thinh1286
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dung dell 3450. Máy dung thỉnh thoảng vẫn bị treo, có lần cài xong win cài xong ứng dung treo luôn khi khỏi động. Mà máy của mình đang không nhận đc card màn hình rời AMD 6600M 1G. trước cài win 7 dung vẫn ok, khi cài win 8 dung chính cái driver đó cài vào thì đen màn hình luôn. và cái driver của phần mền bảo mật vân tay cũng không nhận đc. hix. Dùng nó thì thấy nóng hơn win 7. nhưng dung thử thấy thích hơn nhiều, không muốn quay lại win 7. hix
tắt một ứng dụng trên win 8 thế nào các bạn, mình chỉ dùng Alt+F4 cách này hơi bất tiện
@thachhs Bác đưa chuột lên góc trái bên trên, rồi kéo xuống, nó lòi ra, bác cứ tắt
@truongbavietnhan Có được đâu bác, nó chỉ thu nhỏ vào góc thôi ?
@ilovepiaggio Cách tắt ứng dụng trong Metro khác - đưa chuột lên trên kéo xuống dưới là tắt, kéo sang bên là thu nhỏ
Cai w8 này có support các dòng main vs chip AMD ko các bác,mà em đọc hết 9 trang mà toàn thấy các bác dùng lap chứ chưa thấy nhìu ng xài PC nhở!
Có chứ bác, nhưng ko biết chip bác dòng nào, sợ cùi quá 😃D) thì chạy ko nổi. Xài kiến trúc x86 hết mà
tvtuanrimf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi, sao em không cài được Lacviet mtd9 cho win 8RP nhỉ, Win 7 em vẫn cài bình thường?
@tvtuanrimf Em thấy cài bình thường mà bác
minhsu181
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài Win8 trên pro book 2012 13 inc chạy tốt nhưng mất âm thanh loa ngoài, earphone vẫn có nhờ mọi người póp ý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019