Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cuộc thi "Tái Sáng Chế Toilet": 8 chiếc Toilet có thể sẽ làm thay đổi thế giới

uhraman
16/8/2012 18:19Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác Bill thông thái nhỉ !? 😁
bác hiệp cbị trên tay chiếc bồn cầu làm thay đổi cả thế giới 😁
Với cái đầu thiên tài của Bill Gates mà làm việc thiện thì đúng là thượng đế giúp loài người. Ông còn có sáng kiến mua gạo, thóc cứu đói trực tiếp từ nông dân để giảm giá thành mà đem lại lợi nhuận tối đa cho nông dân, đúng là thiên tài thì làm gì cũng độc đáo.

P/S: Sao CC (Caption) của clip không khớp với lời trong clip vậy ta ?
janchou131
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi! nếu có thì cần tích cực đi tolet vì thế giới thôi. đi tolet mà cũng giúp ít dc cho môi trường . billgate hay!
Các bạn nước ngoài nghiên cứu toilet thay đổi thế giới toàn các trung tâm của các trg nổi tiếng, nước chúng tôi ko có qua ĐH cao siêu nên chỉ có 1 tối kiến đơn giản..."NUÔI CHÓ"...
Tui nghe trong truyện có câu " Nhất lá me, nhì khe suối" cơ.
kouki
ĐẠI BÀNG
12 năm
ở nhà mình có hệ thống bio gas từ xưa rồi còn gì.
mấy bạn đi cầu tỏm cá tra zui nhỉ.hồi nhỏ mình toàn chạy ra vườn cafe, đi xong lấy lá cây hoặc cành cafe...

Sent from my HD2 using Tinhte.vn
em là em cứ a đồng....😁
anh.tu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong tương lai mọi thứ con người thải ra sẽ được tái chế để được sử dụng lại! nghĩ cũng hơi kinh😕 , nhưng mà phải chịu thôi, tài nguyên ngày càng cạn kiệt mà...
Em vẫn ngày đêm mong mỏi chờ đợi các kỹ sư , nhà khoa học làm thay đổi cách chúng ta đi ị . Để mỗi người có thể đi ị mọi lúc , mọi nơi và mọi chỗ. 😃
goldenf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là nguyên nhân mà rất lâu sau này người ta vẫn sẽ nhớ đến Bill Gates
Dùng số tiền của mình và vận động các tỷ phú khác góp phần đẩy lùi bệnh tật và đem lại cuộc sống tốt hơn cho người nghèo.
Hãy so sánh 1 chút với một người khác, cũng rất có tài nhưng chỉ làm ra 1 vài sản phẩm công nghệ và tuyên bố dùng 100tỷ đô để giết chết hệ điều hành đối thủ
long xu
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay! ở mình ko có mạnh thường quân nào có 1 cái quỹ chuyên tổ chức các cuộc thi khuyến khích tìm tòi cái mới với tính thực tế được đặt lên hàng đầu. Có vậy ở VN mình cũng sẽ có nhiều cái rất hay mà ko chỉ nghe nói ở nước ngoài.
hay thật, ứng dụng hay mà nhìn ngộ 😆
anxabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
😆 dùng mấy cái này đi vs k thoải mái
mr.sown
ĐẠI BÀNG
12 năm
lắm phát minh kiến tạo cuộc sống ghê @@
mmono1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Liệu có ai đủ can đảm để uống nước lọc từ nước xả bồn cầu và nước tiểu cùng với phân của mình không nhỉ ?
Khi em có tiền như bác bill thì em cũng sẽ làm những việc như vầy!
alonelad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng những cái toilet này không thấy cái này sẽ có giá rẻ được, vậy thì làm sao đến được với người nghèo ở những nước đang phát triển đây ?
Ý nghĩa cho future

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019