Custom iOS 5.0.1 cho iPhone 4, 3Gs và iOS 4.2.1 cho 3G

pkhanh29
23/6/2010 4:43Phản hồi: 388
388 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi bạn
iPhone của mình là 3GS
Firmware 3.1 (7C144)
Base Band là 04.26.08
Bootrom là 35

Mình có thể dùng iOS4 của bạn không?
Hướng dẫn mình 1 tí nhé
Thanks
😃
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã hướng dẫn ở topic đầu rồi! Bạn đọc kỹ và làm theo thôi
cho mình hỏi là dùng Mac có thể restore dc ko vậy các bác? em xài Mac, mà thấy tiêu đề bài viết bảo là chỉ hỗ trợ cho Windows thôi nên chưa dám restore. thanks.
momtt
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy mình tuần 31.Up lên cũng bị lỗi 1640😔
Ai có cách khắc phục giúp với
sao mình bấm vào Restore, chẳng thấy hiện ra bảng đường dẫn đến firmware custom đâu hết áh....?
hiện tại mình đang xài Mac OSX, 3gs locked baseband 05.11.07 version 3.1.2 jailbroken bằng Blackra1n tuần thứ 41 nhưng mình sure là bootrom cũ vì mình restart máy thoải mái mà không bị ăn táo lần nào cả. Mong các bác cho biết chắc là có restore được bằng iTunes xài Mac không ạh.....? em cảm ơn trước.
Bác cho em hỏi khí hơi ngu về cái khoản này UN-ACTIVATED và ACTIVATED thi nó khác nhau gì? Con máy em 3G look thì app lên 4.0 nâng cấp baseband (05.13.04) thì có được không?
@simonle102:
1. Máy mac dùng được chứ bác. Chuẩn là khác. 😁
2. Còn tại sao chủ topic viết là (windows) là vì trước khi có snowbreeze để tạo FW custom thì chỉ có Pwnage trên Mac tạo được FW custom nên ng ta up Custom FW lên cho các bác dùng Windows
3. Còn tại sao bác nhấn restore lại k ra 1 cái bảng chọn FW là vì bác click trực tiếp, bác phải nhấn phím alt/option trên bàn phím rồi click vào restore mới đc.
@dinhhai.pham :
1. Un-activate và Activated khác nhau ở chỗ là bản Un-activate là dành cho máy world, khi mà có thể activate bằng sim nào cũng được. Còn bản activated thì dành cho máy Lock, activate sẵn, không cần sim của máy mới activate được.
2. Máy bác 3G thì Baseband cũng lên được 5.13.04 nhưng mà mình khuyên là không nên lên baseband, vì nhiều khi lên baseband việc jailbreak và unlock không tốt bằng cứ để nguyên baseband. Lên được nhưng khó về baseband cũ nhé. Nhưng lựa chọn là ở bác mà. GL
bạn ơi.... máy mình 3gS lock,khi đã nâng len IOS4 rồi, nhưng khi vào cydia de install cái ultrasnow thì nó ko cho install và báo là :NOTE: the requested modifications cannot be applied due to required dependencies or conflicts that cannot be automatically found or fixed.....(da mở wifi+hacker) Giờ sao cho nó có sóng DT giờ bạn?
xin thông báo là em đã up thành công máy 3gs locked 3.1.2 tuần thứ 41. mọi việc diễn ra bình thường, nhưng khi em add source heaveniphone.com/cydia hay là bất cứ source nào khác đều bị báo lỗi của ultrasn0w hết. làm sao đây các bác
mình cài bản này sao không thấy đa nhiệm nhỉ.cũng kô thấy hiển thị % pin
ai chỉ mình với hix hix
doantam1987
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em lấy cái FW 4.0 Custom cho 3G đó Restor cho con 3G World cua em đc ko................?
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
3G World mà đang sài OS bản mấy? Nếu Custom firmware thì up thẳng lên được đó
bac oi cho minh hoi: iopd touch gen 3 co jb duoc khong vay. minh da lo up len roi......
xtafi2002
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn nào biết ở đâu có Custome FW 4.0 sạch ko vậy cho mình cái Link.Thanks
khuongna06
ĐẠI BÀNG
14 năm
iphone 3g lock của mình up band base 5.13.04 lên thì thấy pin tiết kiệm hơn 3.1.2 or 3.1.3 (bình thường còn 20% nhưng khi lên 4.0 thì còn đến 50%, thời gian dùng cũng ko ít hơn, chưa xài hết pin nên ko biết có hiện tượng còn hơn 10% vẫn hết pin như trước mình bị ko-cúp điện nên chưa test thử đc).
mình ko biết cách chỉnh để iphone có thể kết nối 3g của mobifone(hình như trong network có khác hay sao đó)?
lên cydia cài thì hình như đa phần xài ko được, đặc biệt khi cài và sử dụng iprotect tren cydia thì dụng phần mềm và bắt buộc restore. nhưng những phần mềm cũ đuôi ipa cài qua itune vẫn ok.
chuoichip
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thử mãi rồi,toàn báo lỗi 1600 ai giúp mimh voi
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình post tạm hướng dẫn Tiếng Anh vì chưa có thời gian dịch lại

Fix 1604, 1600 Error During iOS 4 Custom Firmware Restore in Tunes
By Taimur Asad | June 24th, 2010

Some of you might have noticed the annoying 1604, 1600 error when restoring to iOS 4 custom firmware in iTunes which is built using PwnageTool 4.0 or 4.01. The error in question looks something on the lines of this.

The iPhone "[your iPhone]" could not be restored. An unknown error occurred.

16xx and 21 Error in iTunes during iPhone 3.1 Restore

Going through the comments posted here, I found this fix posted by one of our reader which I thought I should share it with you all. I haven’t tried this because I never got the error, but if you did get the error, let us know if the instructions posted below fixes the issue.

The instructions, as posted by Carlos Leopoldo are as follows:

Steps to fixing 1604 iPhone restore error:

1. There is no need to reinstall iTunes or whatever. Keep the same version that you have used to restore or backup previously.

2. Make sure that iPhone is disconnected from your computer and that iTunes is closed.

3. The following step of fixing 1604 iPhone restore error is Windows XP specific, if you are a Mac user, you may have to locate the folders yourselves as I am not sure: Go to folder C:\Documents and Settings\<username you use to login to windows>\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates. You will see one or more files. Cut and paste them somewhere else. Do not delete them in case the steps does not work for you, you can still copy them back to the folder. You can find out your username by doing a Ctrl-Alt-Del. If somehow you cannot find the folder, you are probably in the wrong user directory.

4. Launch iTunes and put your iPhone in recovery mode. Refer to this article on Unable To Restore iPhone on how to do put iPhone in recovery mode.

5. Proceed with restore and iTunes will download the update online. If you are downgrading to a lower version, do step 3 and leaving only the firmware file that you want to downgrade to. Double click on the file and iTunes will begin the restore.

Please do share your results with us in the comments section below. Thanks.
chuoichip
ĐẠI BÀNG
14 năm
1604 Sửa chữa, 1.600 Lỗi IOS Trong 4 Custom Firmware Restore trong Tunes
Bởi Taimur Asad | 24 tháng sáu năm 2010

Một số bạn có thể thấy sự gây phiền nhiễu 1604, 1600 lỗi khi khôi phục lại để tùy chỉnh phần vững IOS 4 trong iTunes được xây dựng bằng cách sử dụng PwnageTool 4,0 hoặc 4,01. Các lỗi trong câu hỏi có vẻ gì đó trên dòng này.

iPhone "[] iPhone của bạn" không thể được khôi phục. Một lỗi không rõ đã xảy ra.

16xx và 21 Lỗi trong iTunes trong iPhone 3,1 Restore

Đi qua các ý kiến được đăng ở đây, tôi thấy điều này khắc phục được đăng bởi một trong những độc giả của chúng tôi mà tôi nghĩ tôi nên chia sẻ nó với tất cả các bạn. Tôi đã không cố gắng này vì tôi không bao giờ có lỗi, nhưng nếu bạn đã nhận được báo lỗi, cho chúng tôi biết nếu các hướng dẫn dưới đây được đăng tải bản sửa lỗi vấn đề.

Các hướng dẫn, như được đăng bởi Carlos Leopoldo như sau:

Các bước để sửa chữa phục hồi 1.604 iPhone lỗi:

1. Không cần phải cài đặt lại iTunes hay bất cứ điều gì. Hãy cùng một phiên bản mà bạn đã sử dụng để khôi phục lại hoặc sao lưu trước đó.

2. Hãy chắc chắn rằng iPhone là bị ngắt kết nối từ máy tính của bạn và rằng iTunes được đóng lại.

3. Các bước sau đây của việc sửa iPhone 1604 là khôi phục lỗi Windows XP cụ thể, nếu bạn là một người dùng Mac, bạn có thể có để định vị mình các thư mục như tôi không chắc chắn: Vào thư mục C: \ Documents và tên người dùng Settings \ <bạn sử dụng để đăng nhập vào cửa sổ> \ Application Data \ Apple Computer \ iTunes \ iPhone Software Updates. Bạn sẽ thấy một hoặc nhiều tập tin. Cắt và dán chúng ở một nơi khác. Không xóa chúng trong trường hợp các bước không làm việc cho bạn, bạn vẫn có thể sao chép chúng trở lại vào thư mục. Bạn có thể tìm ra tên người dùng của bạn bằng cách làm một Ctrl-Alt-Del. Nếu bằng cách nào đó bạn không thể tìm thấy thư mục, bạn có lẽ trong thư mục người sử dụng sai.

4. Khởi động iTunes và đưa iPhone của bạn trong chế độ phục hồi. Hãy tham khảo bài viết này trên Không thể để Khôi phục iPhone về cách thực hiện đặt iPhone trong chế độ phục hồi.

5. Tiến hành phục hồi và iTunes sẽ tải về cập nhật trực tuyến. Nếu bạn đang downgrading cho một phiên bản thấp hơn, làm bước 3 và chỉ để lại các tập tin firmware mà bạn muốn hạ xuống. Nhấp đúp chuột vào tập tin và iTunes sẽ bắt đầu phục hồi.

Xin vui lòng chia sẻ kết quả của bạn với chúng tôi trong phần ý kiến dưới đây. Cảm ơn

---------- Post added at 02:04 PM ---------- Previous post was at 02:03 PM ----------

Nhưng đọc xong cũng chả hiểu.hic
Có bản nào cho iPhone 2G không bạn ơi 😃
win98-cd125
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác pkhanh cho mình hỏi tí-mình dùng bản 3gs ko up baseband của bác xài tốt lắm-nhưng mình ko sync sách vào ibook duoc-)sách mình vẫ sync vào ipad bình thường)-có cách nào fix lỗi đó ko?
hoabinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác cho tôi hỏi vớ vỉn 1 tý, máy đang dùng là Iphone 32G 3GS bản World chạy FW 3.1.3. Lúc cắm vào PC, kết nối với Itune thì máy báo có FW 4.0, mời update. Theo các bác thì máy của tôi như vậy có nên udate lên OS 4.0 không, có bị mất các thứ đã có trên máy không? Cuối cùng 1 câu hỏi nữa là bản 4.0 và 3.1.3 có khác gì nhau không?
Xin cảm ơn ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019