CỨU BOOT , CỨU BRICK , UP ROM , FIX ROM , TƯ VẤN LÕI CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY TÍNH BẢNG ANDROID

trungtuyen66
22/3/2013 4:24Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai chỉ cho e cách cứu máy bị brick không ạ.máy e là SS galaxy s2 HD e120k...e up
@Chinh Chelsea E này ko phải brick đâu, cắm vào mtinh cài đủ driver dùng odin up lại stock là đc
mình up rom xong thì đt báo đã cài đc nhưng đến lúc khởi động lại thì máy vào Recovery.giờ phải làm gì?
mình xài zte 970m, bị treo preload boot, giờ máy không lên màn hình, nhưng máy tính vẫn nhận driver, bác biết cách chỉ dùm mình
Bác ở đâu? cho e số ĐT với. em có con ss S4 đài loan up rom bị lỗi có cứu dc ko b? 😔
may em mini ipad p7 trung quoc bi treo lo go ,ai co cach nao xu ly chi giup em voi ,hu hu hu?
mình cai recovery ma bao loi ntn bác thot co biết bị sao k a dòng màu đỏ no nghj SECURE CHECK FAIL :RECOVERY Photo-0002.jpg Photo-0002.jpg zz.jpg
Bác thử lên mạng tìm cái file khác xem sao, có thể do file bác up bị lỗi
Bác ơi cho em hỏi với, con Lenovo A680 của em hôm qua em up rom xong báo successed xong mở nguồn không lên luôn 😔, bác bầy em cách sửa với. EM cám ơn trước ợ :(
Chủ thớt cho em hỏi chút!
em có con nextbook( next7p12-gp) của em nó bị đơ ko mở được bác cho em rom của em nó nhé, và cả cách để root lại em nó nữa nhé!
thanks bác thớt nhiều nhé!
Chào cả nhà !

Mình hiện đang xài 1 con Titan Q5, mịnh nghịch hack CHplay, giờ thì bị Lỗi truy cập dữ liệu, recovery nhiều lần nhưng không được. mong cả nhà giúp mình khắc phục hoặc hướng dẫn mình up lại rom cho nó với. Thanks all.
@Hồ Văn Nam Bạn lên mạng tìm rom gốc cho máy rồi up lại xem sao
mợi người ơi , cho mình hỏi mình có con ktouch smartworld mình up lên ics , nhưng lại không có bb (có mà bb lỗi nên k dùng được ) rồi mình cắm cáp vào máy tính nếu kêu là famat ..cái gì đố , thế là mình vô tình nhấn vào , giờ máy khởi động không được , cắm vào máy tính thì nhận driver adb , vậy có cách gì cứu được không
Ai có xác mtb windown N90 dualcore II còn main sống thì để lại cho e với. 01663722693
bác chủ thớt giúp dùm mình firmware con tablet Touchmate MID880, chip rocket cortex a8, ram 1gb, màn hình 8inch, hiện tại Android 4.0.
lúc đầu mới xách về thì là 4.2 nhưng mấy đứa nhóc phá bấm vào factory reset nên giờ bị trả về 4.0, ko cách nào up lên lại đc.
thank bác thớt trước.
em note1 160s đang lúc up file pit bị lỏng cáp hay gì mà giờ màn hình đen, ấn phím gì cũng hk lên? ae hỗ trợ mình với 😔
huhu thớt ơi,mình mod font chữ,mod ở font installer í,mod ban đầu ko sao,nhưng sau mình thay font khác rùi tick tầm bậy khi giờ nó treo logo rồi,cứu đc k thớt
Mình có máy Asus Memo Pad HD7 (Me173) đang uprom thì hết pin, giờ máy bật không lên gì nữa, cắm sạc cũng chẳng thấy sạc j cả. Bạn có cách nào sử lý giúp mình với???????????
Trước lúc treo boot, 2 bạn đã cài cwm chưa? Thử full wipe rồi mở lại xemn đc ko. Nếu Cài cwm rồi thì tải rom về để file zip vào thẻ nhớ, cắm vào máy. Sạc đầy pin xong thì boot vào cwm full wipe, sau đó thử flash file zip đó
help với bác ơi em có con lelovo a630t up rom xong thì đen thui màn hình ko bật được máy nữa cắm cáp vào máy tính thì vẫn có MTK USB port bác nào có file read bang Volcano cho em xin với thanks nhiều
@daiduong_85 https://drive.google.com/uc?id=0BxSIc1wtmn3AYzltbDdUZVNQWHM
tải về flash lại đi bác
cảm ơn bạn, mình chưa cài CWM. Để mình thử làm như bạn hướng dẫn có gì sẽ báo kết quả.
a ơi máy e sau khi khôi phục cài đặt gốc thì bị treo logo android và cứ rs như vậy liên tục. có cách nào cứu ngoài cách đem ra trung tâm k ạ? e xài Q-Smart s22. có gì hướng dẫn cụ thể giúp e 😔
@vutan95 Tải rom gốc về flash lại, đổi tên rom thành uodate.zip, vào cwm full wipe, install update.zip, reboot

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019