CỨU BOOT , CỨU BRICK , UP ROM , FIX ROM , TƯ VẤN LÕI CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY TÍNH BẢNG ANDROID

trungtuyen66
22/3/2013 4:24Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cứu mình vs, mình xài htc déire 816W, mình mới thử flash rom lần đầu thôi, mình flash rom kingsense 2.0 sau đó nó báo gì đó ?(chữ TQ) mình chọn yes ->máy mình hiện ra recovery, mà reboot vẫn ra recovery thôi, mình cắm thẻ nhớ vào up lại stock thì thường xuyên bị reboot lại, h mình hok biết làm sao hết, mình thử cắm vào máy tính để erase cache mà vẫn bị reset, cứu mình vs
vitani
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy của em là lenovo a3300 GV, em đang up rom thì nó tắt cái bụp, khởi động lại, vào cái màn hình có wipe data/ factory reset, em bấm factory reset thì nó hiện con android, dưới có dòng chữ "Đang xóa...". nhưng nó cứ chạy như vậy hoài, không động tĩnh gì khác nữa. Up lại rom thì máy tính không nhận driver của nó, cài lại driver kiểu gì cũng không được
Chào bạn mình có 1 em chay chip 6582 up rom báo loi xong mình reboot hệ thống cái bị đen xì màn hình luôn,cắm vào máy tính lúc nó vẫn nhận được vài giây thì lại mất,không biết bệnh gì nữa
mình có con htc desire hd a 9191 do bị lỗi rom giờ khởi động chỉ thấy chữ htc không vào được màn hình home.có ai giúp đc ko,có phần mềm gì hay rom gốc không cho mình xin
Tối qua em root cái S2 250s qua odin nhưng không biết root lỗi bản hay sao mà máy khởi động lên có thêm cái tam giác màu vàng nhưng chỉ vào được tới cái logo hình chữ T là đứng. Reset factory xong khởi đông lại vẫn vậy. Giờ làm sao sữa hoặc khôi phục lại y ban đầu. Em gà nên các bác hướng dẫn cho em tận tình nghe.
@tuankaka1 Bản root ko đúng với bản rom đang chạy(ko tương thích phiên bản android). Bạn tìm đúng bản kernel hỗ trợ rom đó flash lại hoặc flash lại rom stock.
Edit: tam giác vàng là cảnh báo bạn đã can thiệp vào kernel ko có gì phải lo lắng cả, có thể xóa bỏ dễ dàng 😃
Em tải bản stock 4.1.2 tren tinh te
dùng odin chạy thì mất vàng khởi động đc giờ đang là 4.1.2 nhưng nhiều ứng dụng hàn quá. chắc hết pin nhanh lắm. Ai có cách nào chỉ giúp em làm sao không
mod không cho đang link nên em tạm gừi cái này
(M250S/M250K)Hướng dẫn up rom + Tổng hợp những bản rom tốt cho Samsung Galaxy S2 Korea
trên tinh te
@tuankaka1 Nếu muốn chạy rom cook 4.1.2 nền stock Hàn thì chạy rom.Aliance mod tiếng Việt (tinhte) sẽ đáp ứng y/c của bạn(gỡ app Hàn, mượt, pin tốt....)
Của em là S2 m250s đang ở 4.0.3 nhưng bị lỗi hao pin nhanh ( chắc là do nhiều ứng dụng hàn) nên em mò lên các diễn đàn tìm cách sửa nên gặp chuyện up root lỗi không khởi động được . Giờ không biết em tải cái stock về nó lên 4.1.2 nhưng vẫn nhiều ứng dụng hàn.
Ai biết cách root, ...., up rom nào hay hay chỉ em với.............
huhu mới mua 3 tháng lúc đầu sài hơn 1 ngày hết pin còn giờ không sử dụng gì 4-5h hết pin lại còn bị pin ảo ( rút full rút ra còn 60% xíu lên 65-70-...85) rồi tụt xuống nhanh thê thảm. ngày sạc 4 lần. hic.
Ro
Quan trọng là bạn muốn up rom nền i9100 hay nền m250?
Gợi ý cho bạn tham khảo 2 rom trên 2 nền khác nhau, mỗi nền rom sẽ có ưu-nhược điểm khác nhau:
- Rom nền m250 good: https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2103769/
- Rom nền i9100(phải convert từ m250 thành i9100 mới up đc): https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2365862/
Anh ducanhkc910 ơi anh có thể cho em fb của anh để em vừa up rom vừa hỏi anh đc không. Em sợ bị lỗi lại.
@ducanhkc910 Đã cài được. Cảm ơn anh Ducanh !!!!!😃. Thấy cũng dễ nhưng không ai chỉ nên thành khó !!!
@tuankaka1 Cảm ơn thì ấn nút thanks giùm 😁
@ducanhkc910 Nút thank ở chỗ nào vậy anh ????
@ducanhkc910 Em up lên Allian vẫn thấy tốn pin lắm anh Ducanh ơi !!! giờ em thấy cài này ngon nè anh
[Sam S2-i9100 & i9100G]Rom cook 4.4: lướt mượt, pin cực trâu dùng >2 ngày,màn hình mở liên tục >6h
Máy em úp được không anh. Đang ở Allian thì úp cái Rom Cook 4.4 này như thế nào vậy. Dow những gì và làm như thế nào. anh chỉ giùm em được không
https://www.tinhte.vn/threads/sam-s...-dung-2-ngay-man-hinh-mo-lien-tuc-6h.1936985/
profile.php?id=100005303477103
fb em đó
con s2 250s của em bị gì mà root không được. Tai Framaroot về cài thì đc nhưng vào Root Cheker thì nó báo chưa được là sao. có cach nào Root S2 250s dễ không vậy ?
@tuankaka1 Ở rom nền m250 thì ko có cách root rom stock đâu. Nếu up rom cook nền stock thì mới có root.
Cho cái link luôn đi. Tìm chẳng thấy cái mục chém gió bão gì cả. Vậy như máy mình thì làm sao nữa. Úp lên có bị lỗi gì không bạn. Mình thật sự là không biết. Mong các bro chỉ bảo tận tình.???????
Có ai giúp mình up lên cái rom nào mà chạy mượt,đỡ hao pin không???? S2 M250S.......................
Đang ở bản Stock 4.1.2 Hàn
Có ai giúp mình không ? up giúp lên lên cái rom nào mà chạy mượt,đỡ hao pin không???? S2 M250S.......................
Đang ở bản Stock 4.1.2 Hàn
Tình hình là em có chú samsung mini gt-s5570 up rom lỗi giờ em nó thành cục gạch rồi không làm được gì cả . Không sạc được, không recovery, không download mode. Chỉ có lắp pin vào thì thấy màn hình sáng mờ mờ chẳng có hiện tượng gì cả. Bác giúp em với

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
boylaitri_95
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy sky 910s của em bị hard brick rồi,bác nào biết cách sửa k?giúp em với,hic.mới mua chưa được nghịc mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019