CỨU BOOT , CỨU BRICK , UP ROM , FIX ROM , TƯ VẤN LÕI CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY TÍNH BẢNG ANDROID

trungtuyen66
22/3/2013 4:24Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình bị hardbrick máy môtorola moto G xt1032
bật nguồn không nên cắm vào máy tính vẫn nhận driver có bạn nào cứu em nó giúp mình với
Bạn ơi máy mình acer A1_830 máy mình bị lỗi mất room. Nhưng ko biết flash room stock kiểu gì. Bạn giúp mình với... wife và factory hết rùi đều đứng ở logo...
@Lương Tuấn Anh 1209 Bạn nếu mất rom thì fac và wipe k đc đâu bạn, chịu khó lân la trên mạng tìm bản backup stock về rồi restore lại nhé!
Thân chào bạn!
Bác có bài nào hướng dẫn cach root con KNC MD 803 của china không, giúp em với bác. Em tìm đủ mọi cách để root con này mà đến giờ vẫn không root đc 😔
@TranHung12 Máy china mà đang ở android mấy vậy?
China có nhiều cách để root, SuperOneClick là nhanh gọn lẹ nhất!
Còn k đc thì vô link => tải về => cắm cab (nhớ mở gỡ lỗi usb)=> chạy
thinh741
ĐẠI BÀNG
9 năm
HTC SENSATION XL X315b

KHÁC MỖI CHỮ RELOCK !!!!!

mở lên nó cứ hiện thế đấy

trieutuanw
ĐẠI BÀNG
9 năm
xin các cao nhân chỉ giáo mang ng đi 3 quán sửa cũng ko ai làm đc em có con LG optimus F3 p659 về rom gốc toàn báo lỗi này máy vẫn vào đc recovery và dowmode
@trieutuanw máy bạn hoặc ổ cứng lỗi hoạc lỗi chương trình ( nếu máy không bị thợ sửa qua quá nhiều có thể cứu được bạn ah )
truongching
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mình GT SGH-I497 bị mất nguồn cắm sạc không lên màn hình tối đen, báo lỗi trên máy tính là QHSUSB_DLOAD. Odin cũng không nhận luôn. Vậy máy bị gì và sữa được không bạn. TKS
@truongching máy của bạn bị vậy là do hai lỗi
- mất boot không khởi động lên được
- chết bộ nhớ máy ( thay ic là được)
chỉ có thiết bị chuyên dụng mới làm được , bạn đem ra tiệm xem sao nhe
@truongching mất boot hoạc chết bộ nhớ bạn ah
cứu boot là lên ah
mnhat11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mh có em Mobell Nova F bị brick, cắm cáp vào vẫn nhận nhưng mở nguồn ko lên. Có cao nhân nào giúp e ko ạ 😔
hoanganh322
ĐẠI BÀNG
9 năm
em có một chiếc samsung tab 3 t211, dạo này dùng hơi chậm nên em quyết định factory reset, máy đã root từ trước, sau khi factory reset thì máy không thể vào hệ điều hành được, cứ khỏi động lại là nó vào luôn cwm recoverry. em không biết làm thế nào cả, mong các bác cứu giùm em với
nhờ thớt hướng dẫn mình up lại rom cho máy acer iconia b1 a71 với, mình seach mà ko thấy tôl nào để chạy lại hết, thanks
6230
ĐẠI BÀNG
9 năm
Down rom về dùng Odin flash lại thôi bác

Con này thấy cũng có tools nhưng chưa thử

Có nhiều con máy để unbrick phải làm trực tiếp , nhìn cách pc nhận thiết bị, nhìn thông báo lỗi mới có thể đưa ra ffap thích hợp.
anh ơi,e xài con lg g pro bản rom gốc 4.1.2 em tính up lên mấy bản cao hơn mà không biết làm sao(em mới xài androi) anh chỉ cụ thể dùm em được không.thanks a
Đột Phá
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em có con máy TQ hiệu Kgtel K1 Android 4.4 Spreadtrum 771.
Tình hình là e thay cái framework-res và chỉnh set pression nó. H ko thể vào menu chính.
E phải làm sao đây ạ ?
@Đột Phá chỉ có cách duy nhất bạn đã thay cái framework-ré thì nếu còn bản gốc bạn lấy ra rồi thì bạn chép vô lại còn không bạn phải nạp lại toàn bộ rom ( up rom lại )
cứu em với.!!!! e update con sony z lên adroid 5.0 mà nó bị như này là sao ak. mong các thánh chỉ giáo @@
e xài zenfone 6, do dùng sai lệnh lúc flash recovery nên giờ không vào được droidboot, thay vì "fastboot flash recovery recovery.img" thì e lại gõ thành "fastboot flash fastboot recovery.img" , giờ thì cả recovery với droidboot đều không vào được luôn. Có cách nào cứu không a
@MyStyle113 bạn tham khảo cách " unbrick"vì bạn nạp sai phân vùng nên lỗi boot đó ,
Thui topic này nên xóa đi chứ có ai support đâu mà để hả admin.
mình dùng Sony Z1 c6903 up rom từ 4.4.2 xuống 4.3 bị mất EMEI
mình đã thử up lại mấy rom stock như 4.4.2 - 4.2.2 - 5.0.1 nhưng vẫn không có IMEI
ai giúp mình với
mình có con onda v972-v2 trước đây mình up lại room xong để vợ dùng một thời gian thì bị chết hẳn giờ ko có hiện tượng gì cả (ấn phím kiểu gì cũng ko nhận, PhoenixSuit cũng không nhận driver) bác nào giúp được em với không 😔
@huulich hình như em onda với teclast của mình và bạn là họ hàng đấy, máy mình và bạn có tình trạng giống nhau, đưa đi cửa hàng cũng không sửa được, hiện em nó đang nằm đắp mền giữa mùa hè nè
minhtam90
ĐẠI BÀNG
9 năm
ad ở đâu vậy ads ơi? em up sai rom ss s7500 brick máy,bật nguồn rung hiện chữ samsung vài giây tắt ko vào đc download mode vs recvr gì đc hết. Có cứu được không ạ
@minhtam90 bạn up lại xem , bấm vol down + nút nguồn nếu không được pm lại mình
minhtam90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyentrungtuyen dùng usb kích download mode cũng ko được a ơi..hic..bấm nguồn nó rung thật dài rồi tắt à. cắm usb vào laptop nó cứ sáng hiện chữ samsung.com xong tắt, hiện tắt liên tục như vậy á. ko lẽ hết cách cứu chữa hả anh
@minhtam90 bạn ở đâu mình kiểm tra máy xem có gúp được bạn ko ?
minhtam90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyentrungtuyen em ở tphcm,thủ đức á a..a ở đâu vậy
Có ai cứu dùm con ainol novo8 advandced mini không ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119