CỨU BOOT , CỨU BRICK , UP ROM , FIX ROM , TƯ VẤN LÕI CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY TÍNH BẢNG ANDROID

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi trungtuyen66, 22/3/13.

?

topic có hỗ trợ tốt cho bạn !

1. có rất tốt

83 bình chọn
    83.0%
  2. chỉ một phần

8 bình chọn
    8.0%
  3. không có ích

9 bình chọn
    9.0%
Bạn có thể chọn nhiều mục.
  1. minhthongvgt

minhthongvgt Thành viên

2. maccomputer

maccomputer Thành viên

Cứu Cấp anh ơi, tình hình là e có con PI E005 giờ nó bị treo màn hình ở chử ANDROID
    hok bit phải làm thế nào, máy e chỉ có nút POWER thôi chứ ngoài ra hok có nút VOL, xin a chỉ giúp e cách khắc phục sự cố, e vô cùng cảm tạ,
  3. musical92

musical92 Thành viên

cho em hoi con teclast a10. em nghich sao gio ko len gi luon roi. anh em nao biet chi em voi.. dang can gap lam.
  4. weboy9000

weboy9000 Thành viên

5. cht0910

cht0910 Thành viên

e có cái ss galaxy note 10.1 up rom xong giờ nó k nhận sim nữa dù đã cô làm lại từ đầu nhưng vẫn k được bác giúp e với.
  6. ghettinhyeu

ghettinhyeu Thành viên

bênh của bạn nếu không nhầm là chết ic Led và treo thôi. bạn mang qua đâu vậy ?
  7. ghettinhyeu

ghettinhyeu Thành viên

bạn cho thông tin cụ thẻ là bản nào máy nào nhé. mình đưa cho. may ra mình có đấy
  8. ghettinhyeu

ghettinhyeu Thành viên

bạn mua ở đâu thế và bạn ở khu vực nào. để xem nếu hướng dẫn dc mình hướng dẫn tận tay cho :)
  9. ghettinhyeu

ghettinhyeu Thành viên

của bạn nhấn nút nguồn 15s=>30S cho nó tự tắt đi " hình nhứ máy của bạn ko có nút rest)
    rùi tiền hành up lại từ đầu máy ra cứu dc. chạy bàn live thì phải không nhỉ :p
  10. ghettinhyeu

ghettinhyeu Thành viên

bạn mua ở đâu vậy bạn cái này thì thử chạy lại FW thôi nếu bạn, gần mình thì mình có thể giúp.
  11. sheva9x

sheva9x Thành viên

máy ainol novo7 venus của mình up room thì bị lỗi ko chạy h máy cũng ko lên được. giúp mình với @@
  12. son_vip

son_vip Thành viên

bạn ơi giúp mình cứu con PI N005 được không?
    tình trạng hiện tại máy bật lên chỉ dừng lại ở lôgo của hãng
    kết nối PC chỉ nhận máy tính bảng Android
  13. rvn.10

rvn.10 Thành viên

Tinh hình hiện giờ mình đang dùng phiên bản android 4.0.3 Kernel 3.0.8 của feiyu nhưng lỗi nhiều quá, gần đây không còn nhận wifi được nữa.
    Bác nào có bản rom ổn hơn thì cho mình xin nhé!(Nếu có hương dẫn chi tiết cụ thể cách up rom thì tốt quá!)
    Cám ơn mọi người đã đọc tin!!!
  14. tatumaki

tatumaki Thành viên

Cho em hỏi. Em đang xài máy Samsung GT-i8190 loại fake chip mt6575 - 1 gz, ram 256 mb. Bác có bản rom nào up được cho in xin link với. Máy em đang lỗi rom làm cục chặn giấy
  15. minhthongvgt

minhthongvgt Thành viên

Tên chính xác: NOVO NV7
    đang dùng Android 4.0.4
    Cấu hình chi tiết bạn vào đay xem nhé:
    http://www.khomaytinhbang.com/novo/novo-nv7-1318315.html
  16. quytrong287

quytrong287 Thành viên

Mình có con star i9220 của Trung quốc, đang dùng bt lôi ra up rom đc mấy lần k sao, hôm nọ up về rôm gốc tự nhiên bị trắng màn hình (vẫn có tiếng khởi động, nghe gọi bt) bây h vào recovery cũng k đc, k biết do hỏng phần cứng hay phần mềm, mình đã thử up nhiều bản rom trước cũng k đc @@, mong bạn giúp đỡ
  17. badboy_hippy

badboy_hippy Thành viên

rất mong bác giúp e root con máy tính bảng tàu suntek tab 7 :(

e vật lộn mãi mà ko đc :(
  18. nguyensyduong

nguyensyduong Thành viên

19. vuasutu_208

vuasutu_208 Thành viên

Tình hình là máy em cũng bị brick... em đang xài onda rom 4.1.1. hôm trước tự nhiên muốn up lại rom 4.0.3 nên lên trang chủ onda để download về up lại. Em dùng win 8 để up rom sử dụng công cụ ImageBurnTool . Đang up đến 68% thì bị lổi đành tháo cap ra. dĩ nhiên sau đó mở máy cũng ko lên nữa, em gắn vào pc thì nó vẫn nhận driver như thường. nhưng hễ up lại cứ đến 73% thì nó lại báo disconnect (không kết nối được thiết bị) cư như đến đó là nó out ra không cho up tiếp vậy. heyz cũng nản ghe. Anh có cách gì cứu con onda em với. chứ đi sửa cũng nhác. mà sử chưa biết co được ko nữa... :confused:
  20. bshuy2003

bshuy2003 Thành viên

Thay máy tính khác chạy window 7 hoặc xp mà up.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn