Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CỨU BOOT , CỨU BRICK , UP ROM , FIX ROM , TƯ VẤN LÕI CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY TÍNH BẢNG ANDROID

trungtuyen66
22/3/2013 4:24Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ghettinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn
ban root máy rồi tự tạo imei cho máy là dc mà, thường mấy dòng cắm sim mà không có imei là thôi đấy, khỏi 3G và còn có khi mất cả gọi điện nếu ismei mất 😃
@ghettinhyeu làm thế nào bạn giúp mình
Kindle Fire của em lúc này sạc rất chậm 5 tiếng mới đầy
Lúc trước em sạc có 2 tiếng em xài cáp sạc của máy
Nhờ bác giúp đỡ

Gửi từ Amazon Kindle Fire của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Help Me!!!
cứu giúp mình con nook tablet với,máy hình hiện cái thùng giấy cứ giật giật màn hình,làm thẻ sd rood cũng ko vào được cwm mình đã thử 4 cái thẻ nhớ rồi,cuối cùng mình thử làm như topic:
Hướng dẫn tạo SDCard Jelly Bean (4.1, 4.2.1, 4.2.2) cho Nook Tablet
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-tao-sdcard-jelly-bean-4-1-4-2-1-4-2-2-cho-nook-tablet.1896243/
thì vào được CWM v6.0.2.7 nhưng up room CM7,CM10,CM 10.1,recovery rom gốc cũng không được,mình đã làm theo hướng dẫn của nhiều topic rồi hjx,cấm máy vào PC thì nó đòi driver noot tablet dấu ! mình kiếm driver mà không thấy web nào có.
chào bạn,mình đang dùng e ss tab 10 p5100,là mua lại nên ban đầu nó chạy rom 4.2 mod cynanogen,mình để tự động update đến hôm qua tự dưng lăn ra lỗi ko vào đc,nên tiện thể mình down rom 4.1.2 gốc trên samobile về up lại,nhưng up xong nó lại hiện 1 bảng thế này mà m ko biết xử lý sao,tư vấn giúp mình với,cám ơn bạn
ngokchuayeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào bạn! chủ top có rom và hướng dẫn up rom cho Aus Fonpad không ạ? Tks!
Cho hỏi
Mình r0ot con máy FPT HD nhưng mình vô tình FOMAT DATA thỳ phải 😔
Giờ máy không khởi động lên nguồn đk nửa?
Nhấn tổ hợp phím : tắt nguồn + volum củng koo hiện lên cái gì nửa
Màn hình cứ đen thui...
Cho hỏi có cách gì sửa lổi koo ạ :(
huybb88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình e dùng atrix hd tối qua em mò mẫm qua xda up rom pac man .4.2.2 khi up xong thi bị brick đen xì màn hình bác nào có kinh nghiệm giúp em với 😔( em là sv gom góp mãi mới mua đc em này :(( các bác jup em cứu e nó với

quydhxd
ĐẠI BÀNG
11 năm
có con note2 hàn e250k up room mất imei mất sóng tính sao bac
Mình đang dùng máy KNC MD801 , nhưng k bik cách root sao . Và máy hay bị đứng . Bạn bik cách nào fix k ? 😔
Mọi người làm ơn giúp mình. Mình có cái haipad v7p cho thằng em chơi. Ko biết nó chơi thế nào bi giờ mở máy thì chỉ chạy tới cái logo android rồi đứng yên. Bấm nguồn + volume + - thì nó chỉ hiện tới cái con android nằm có cái bảng tam giác dấu chấm than đỏ thì cũng đứng yên ko làm gì đc nữa. Để yên thì khoảng 3' nó tự khởi động vào tới logo android cũng đứng yên. Các bro có các nào cho nó khởi động lại bình thường ko ah.
Bạn Trungtuyen66 , mình gặp vấn đề với con SS note 1 e160l ...giờ bỏ pin vào bật nguồn ko lên.ko co tín hiệu...máy mih up rom lại mà bị vậy..giờ brick mất nguồn ko lên..bạn có cách nào giúp mình với thanks
Con Motorola xoom 1 mới uprom mới lên 4.1.2 nhưng up xong thì chỉ đứng lại màn hình động (animation boot) rồi ko vào được nữa.
Bạn có cách nào giúp mình với được không?
Chu top cho hoi cach root va cai recovery cho con acer a1 810

Thanks chu top
Sent from my A1-810 using Tinhte.vn
hnay mình up rom con máy PIC002 up nhầm rom của PIC003 bây giờ máy ko bật lên đc. Ai biết giúp mình với . Mình ấn hết các tổ hợp phím rồi mà vẫn ko lên đc.
Topic này nên close là vừa,vì có ai giúp nửa đâu @@
9 xac
😁
mình mới mua con tablet KNC MD801 và chưa biết root thế nào cả, bạn có cách gì không hoặc có bản rom nào phù hợp cũng được. T_T không nó như cục gạch ý . Mong được giúp đỡ
mình có con galaxy tab p7510 đang dung gần hết pin nó sập nguồn giờ sac pin k vô khởi động lai thi k vào treo ở ngoài có cái khoá thế là bị sao có phải mất boot k .k vao dc reconomy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019