CỨU MÁY SKY A820L SAU KHI UP ROM 4.0.4 THÌ BỊ TREO Ở LOGO VEGA

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi ronalrau, 16/11/12.

1. ronalrau

ronalrau Thành viên

Tình hình là tối qua em tìm thấy rom 4.0.4 tưởng ngon nên up vào, sau khi up xong thi máy em nó khởi động vào đến chỗ logo VEGA thì đứng đó không chạy nữa, em đã thử up lại rom gốc online nhưng nó cứ treo mãi ở 12% em ngồi nhìn nó chạy như thế 4 tiếng rồi mà vẫn vậy, nghe bảo các máy sky đã root rồi thì không thể up rom online nữa phải không các bác. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ em cách cứu lại em nó với. Hic Hic... http://www.tinhte.vn/threads/1478839/ Bác nào up rom ở thớt này bị như em không, chỉ em cách sửa với.:(
    :

2. Ngo_Tien_Thanh

Ngo_Tien_Thanh Thành viên

à brick rồi. chúc mừng bạn nhé. thằng này làm rom cho anh em bị brick máy. bên vegaviet nói vụ này lâu rồi mà bạn

3. wintersky

wintersky Thành viên

máy chưa chết đâu bạn, bạn chuyển sang up offline đi, máy như vậy là còn sống tốt, mang qua mình cứu cho nhé

4. sontr2pl36

sontr2pl36 Thành viên

Bấm nút nguồn và phím tiếng về chế độ update và trang [​IMG]
    1. Nếu chỉ up 1 lần

- Trên máy tính: Dùng IE (ko dùng trình duyệt nào khác) vào trang web:
    http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html

- Trên A820L: Ấn giữ volume +, volume - và nguồn để vào chế độ download mode

- Cắm cáp USB và ấn nút xanh như hình trên là máy tính sẽ tự download về và tải fw mới vào 820L, mất tầm 2 tiếng (tùy thuộc vào tốc độ mạng)

- Đợi hoàn thành là xong!

2. Nếu hay nghịch và có thể up lại nhiều lần:

Vì theo cách 1, máy sẽ tải FW online về nên sẽ rất mất thời gian. Do đó nếu hay phải up lại FW thì ta nên Download bản FW đó về rồi copy sẵn vào Temp để khi up lại không phải tải lại từ đầu (sau mỗi lần up thành công, máy tính sẽ tự xóa file này nên phải copy lại mỗi lần up mới)

- Vào
    ĐÂY để tải file FW cho 820L

- ở PC, vào Run và gõ %temp% rồi Enter

- Trong Temp, vào thư mục Low, Copy Paste file FW.binx vừa download vào đó (442Mb)

sau đó làm tiếp như bước 1 là xong, quá trình up rom chỉ mất 15p

pengok_gl, lamchoianthat, anh_diesel2 người khác thích nội dung này.
  5. sontr2pl36

sontr2pl36 Thành viên

thuwcj tế tôi đã cài bản này rồi nhưng không fix camera, NFC và một số lỗi khả năng do tích hợp các phần mềm lấy từ bản khác không tương thích trên nền tang trên

6. ronalrau

ronalrau Thành viên

Cảm ơn các bác rất nhiều, sau 2 ngày 2 đêm cuối cùng em cũng đã cứu em nó song lại rồi. vãi that, từ giờ em cạch up mấy room ho lao này.

7. ronalrau

ronalrau Thành viên

8. ronalrau

ronalrau Thành viên

:D Em đã làm theo cách này và đã thành công, cảm ơn bác rất nhiều. lúc đầu mới làm không được vì cái driver android trên win 8 nó không chạy, em phải cài lại win 7 32 bit nó mới được đó bác.:(

9. tienchau11

tienchau11 Thành viên

èo,mình cũng mới bị xong,bun quá

10. hoainam7

hoainam7 Thành viên

CỨU MÁY SKY A820L SAU KHI UP ROM THÌ BỊ TREO Ở LOGO VEGA

Mình đã tìm ra 1 cách mới nhanh hơn. Các bạn copy clockworkmod (bản nào ok) và thẻ nhớ -> vì máy này có khe cắm -> sau đó vào restore _> chọn restore từ extra sd -> OK

lamchoianthatReal.Madrid thích nội dung này.
  11. noikhiepsokt

noikhiepsokt Thành viên

recovery 6.0.12 mới được nhé.

12. noikhiepsokt

noikhiepsokt Thành viên

http://vegaviet.com/threads/16/ up rom gốc này

Hà Anh Mobile thích nội dung này.
  13. Real.Madrid

Real.Madrid Thành viên

Đánh dấu phòng trường hợp xấu :p

Sent from my SGH-I897 using Tapatalk 2

14. langtuct2005

langtuct2005 Thành viên

còn cách nào tối ưu không máy bạn. Mình ko thể nào làm được vì mới lần đầu chơi android

15. sontr2pl36

sontr2pl36 Thành viên

đã có ai làm chuột bạch rom 4.1.2 chưa? post anh em rút kinh nghiệm

16. Masher

Masher Thành viên

mọi khi em up rom bt,hôm qua em up từ 4.1 xuống 2.3 thì sau khi up cứ vào đến menu là nó tự khởi động lại,giờ recovery cũng mất,cũng k kết nối đc với máy tính qua cáp,bác nào có kinh nghiệm chuyện này thì giúp em với,e ở Hà Nội,bác nào giúp đc thì để số đt e sẽ liên lạc ạ
    help me

17. chacuabo

chacuabo Thành viên

Máy em cũng bị Brick :(( Đang sai Recovery 6011 nên không dùng được cách cop room vào thẻ nhớ, máy root rồi cũng không up được online, vào vegaviet tìm thì đang bảo trì hay gì gì đó đại loại không vào được :(( Phải làm sao đây? Có ai giúp em không

18. chikikuno

chikikuno Thành viên

Mình
    Bạn chưa nói rõ là không kết nối được chế độ usb cho máy thôi hay là máy tính không nhận cáp. Vào chế độ fastbood máy tính có nhận android ko? Nếu vẫn nhận thì up offline lại bản gốc. Nếu ko nhận thì xem lại cáp có vấn đề gì ko?

19. utphuc1088

utphuc1088 Thành viên

mình cũng có 1 em như vậy up room cook lên 4.o
    nhưng khi quay về room gốc 2.3.5 thì máy lên nhưng bị khởi động lại liên tục vào recovery thì recovery gốc chứ không vào CMV được

20. tiensro

tiensro Thành viên

Mình cũng vừa up rom gốc offline xong bị chết ở đoạn khởi động. Bác chủ thớt đã cứu đc rồi làm ơn nói rõ đc ko