Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CỨU MÁY SKY A820L SAU KHI UP ROM 4.0.4 THÌ BỊ TREO Ở LOGO VEGA

ronalrau
16/11/2012 10:7Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Angel Wings , bạn làm theo cách của Hoàng Kiên là ok !
IM-A820L_S1231150.BINX tìm trên google và down file trên bỏ vào %temp% rồi úp rom, úp xong sẽ bị treo logo
nhưng sẽ vào đc recovery, từ recovery chọn UMS và cấm cáp chép file trên của hoàng kiên vào
up zip là ok
hmt6642lv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangnhupr Mình vừa dính quả này. Nhưng recovery toàn báo lỗi.
BẠN O
ƠI TẤM HÌNH HỎNG RÙI BẠN UP LẠI CHO MÌNH ĐI BẠN HELP HELP BẠN ƠI
Mình gặp trường hợp này. Nhưng trước khi về rom gốc mình format bộ nhớ trong máy. Nhưng khi uprom online hay offline vẫn bị. Ai có cách khắc phục ko?
làm theo bạn hoangkienvn là ok, nhanh và hiẹu quả nhât
ai không may thì làm theo và nhớ thanks cho bạn ấy nhé
máy bị treo ko vào đc recovery thì làm sao hả các bác?
Trường hợp đã làm theo hướng dẫn up offline trở về rom gốc BINX gì đó giờ thì khổ thì bị treo mà không phải treo ở logo mà treo khi đã vào CT màn hình đen thui mà lại hiện lỗi búa xua nhấn OK vài cái thì nó không vào gì cả, màn hình đen luôn thỉnh thoảng lại tút lên rồi chỉ thấy phía ngang trên cùng) hiện pin, báo thức và vài icon khác nhỏ xíu.... vẫn cứ màu đen không tắt được. Đã nhấn Power+volum(-) nhưng không vào recover 6.0.1.2 mà là recover3(a) gì ... gì đó nhỏ xíu đọc không được chọn vào Factory data reset máy bằng phím cứng nhưng vẫn vậy là sao nó hiện hình con quĩ robot + dấu chấm than màu vang rồi chết đừng, nhờ hướng dẫn giúp dùm hiện đang khổ quá ! Ai biểu đang xài 4.0.4 ngon lành lại khoái quay về úp rom gốc. Trời ơi ! . Xin cao nhân chỉ cách làm sao cứu rổi dùm ĐT chỉ có 01 cái, chỉ phải tội ham về nguồn ..!.....!
Đánh dấu để đó.😁
ấn khởi động mà không lên thì làm ntn đây các bác
chặn giấy chăng 😔
nap boot lại bạn ơi. giá 300k
giữ power +(vol-) + (vol-) xem có hiện tượng gì không. nếu không thì chặn giấy 😃
xin chào mọi người,mình mới sử dụng sky và tình cờ mình up online firmware cho điện thoại của mình.kết quả là sau đó nó không khởi động lại mà vào recovery như hình dưới,vì mình không rành lắm về root và up rom nên bạn nào có thể giải quyết tình huống này giúp mình với.Xin cảm ơn nhiều nhiều!!!!! IMG_20130613_133416.jpg
bản recovery của mình là v5.8.2.0
hàng thứ nhất là : reboot sýtem now
địa chỉ mail của mình là mimosalo17@gmail.com,bạn nào có nhã ý giúp mình có thể vui lòng cho mình xin sdt để mình liên lạc.Cảm ơn!!!!
@mimosalove17 bạn đến 337 xvnt p24, q bình thạnh. mình làm free cho. nhớ là phải nói rõ là có nhờ làm trên tinh tế nha.
0903368896
bác oi máy mình ko vào dc recovery,con khí up online hay offline chay xíu lại bi đứng ko chay nua, bác nao giup em voi
mình cũng bị vậy vừa mới up online cơ bản là xong rồi nó đang khởi động logo U+ Lte mà mãi chẳng vào lâu quá 😔(( không biết có được không nữa :eek:
hmt6642lv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bình thường. Máy chưa làm sao cả. Bạn tìm bản Rom dạng Update, copy vào máy, cài là ok ngày, chạy phà phà như chưa hề bị lỗi.
anh cho em hỏi chút..em rom máy xong..khi khởi động thì lại không lên..bjo phải làm thế nào anh nhỉ?
Tình hình của em còn tệ hơn các bác ạ! Em xoá sạch bộ nhớ máy..... Giờ chỉ có khởi động được recovery 3d thui còn uproom online hay offline lại mắc lổi ngay lúc khởi động nó cứ treo ở cái logo mắc dịch rồi lại khởi động lại... hai chắc thành cục gạch rùi.... bác nào có file update.zip ko để em vọc thử
hmt6642lv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@invokerking Bình tĩnh bạn nhé. Thử xem nào:

1.Tải bản Rom này về: http://www.vegaviet.com/threads/2012/ (Chẳng biết có bản Rom gốc nào mới hơn chưa)
2. Vào Recovery 3e (đừng hỏi mình là vào thế nào nhé, nếu hỏi thì đây: Tháo pin => lắp pin => bấm đồng thời phím Nguồn và phím Âm lượng).
3. Chạy 3 cái có chữ "Wipe..."( Lưu ý: di chuyển lên xuống bằng phím âm lượng, chọn chạy bằng phím SKY chứ không phải phím nguồn, cái phím bên dưới màn hình ấy, nếu chọn bằng phím nguồn sẽ xuất hiện tam giác vàng)
4. Kết nối điện thoại với máy tính =>Chạy Enable ums=> để nguyên đấy.
5. Vào máy tính, khi đó máy tính sẽ nhận bộ nhớ điện thoại như 1 ổ đĩa => Copy file "Update.zip" download được ở trên vào thư mục gốc điện thoại.
6. Quay lại điện thoại, rút cáp ra. Từ Recovery 3e còn nguyên ở trên, lại dùng phím âm lượng điều khiển lên xuống, chọn Apply update from external storage => Tìm đến file "Update.zip" vừa copy vào Đt ở bước 5 => Chọn "Yes..." và ngồi chờ.
8. Xong.

Read more: http://vegaviet.com/threads/2414/page-8#ixzz2nbTwBS88
laptop win 7 ko nhận bộ nhớ điện thoại. vào thì nó kêu format?? jup minh vs
con sky a820l của mình vào recovery ấn nhầm vào format da ta, sdcard, system rồi khởi động lên bị đứng ở logo sky vega rồi mấy bác. Em là SV nghèo mới mua máy cũ 2 hôm trước bác nào biết chỉ em với
keydangyeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mks2ck Giống mình rồi.. Sau khi đứng ở đó thì tắt cũng không được, chỉ có tháo pin nó mới tắt.
Nếu cắm sạc hoặc usb thì mở lên nó lại lên màn hinh có hình tròn và dòng chữ "The cable is connected" ở trên.

Ai biết cách chỉ giùm.
cam on bac rat nhiu em vua mj cuu duoc con 820 cua e neu co o can tho thj e moi a di cafe nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019