Cứu với !!! Iphone 5 lên ios 7.1 liên tục tự tắt máy và tự khởi động lại !!!

ThyThy1310
22/3/2014 3:39Phản hồi: 86
Tình hình là iphone 5 của mình lên ios 7.1 khi dùng fb và các app khác thì bị tình trạng tự tắt nguồn , hiện táo và tự mở máy xài bình thường xog tí bị típ ... Ngày bị 4 - 5 lần ... Mỗi lần bị là trong mục " Chẫn đoán và sử dụng dữ liệu " gửi về file panic có ghi time máy mình bị tình trạng trên
Trước mình xài 7.0.6 vẫn bình thường ... Từ khi up lên 7.1 thì bị vậy ...
Đã restore lại máy và cài 7.1 mới nhưng vẫn bị ... Ae tinhte nào có kinh nghiệm cho mình hõi máy mình bị phần cứng hay phần mềm vậy ???
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huyanh1311
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình bị mất camera và đèn pin khi up lên 7.1. Nhờ a e chỉ giáo giùm ah
@huyanh1311 up lại xem
huyanh1311
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vvvvvv Restore lại rùi cũng ko đc cụ ah? ko bít do phần cứng ko nữa
@huyanh1311 Tình trạng máy mình cũg mag đi restore và up lại nhưng vẫn vậy 😔( nge kĩ thuật bên cells kêu đợi bãn fix lỗi :( ko biết có phãi vậy ko ... Lo quá nên nhờ ae tinhte chĩ giáo
bị phần cứng
@vvvvvv Chủ yếu là phần nào bạn ? Máy mình xài kĩ lắm ... Không hề va chạm hay vô nước 😔
Mình thấy có rất nhiều bạn lên 7.1 bị restart lại máy giống bạn nên khả năng ko phải do phần cứng đâu . Cơ mà 5s thì ko bị
@kiddie007 Bị liên tục 1 ngày 4 - 5 lần luôn khôg bạn? Hay chĩ lâu lâu ? Máy mình xài kĩ ... Chưa va chạm bao giờ . Hôm đem ra cells nó coi nói là lỗi of ios 7.1 nhưng mình vẫn còn hoang mang lắm . Chĩ lo là bị phần cứng 😔
Dưới đây là file trong phần chẫn đoán và sử dụng dữ liệu gửi về máy mình mỗi khi bị tình trạng trên
Đưa máy về DFU (Factory mode restore ) , restore lại ban goc 7.1 . Nếu kok khả quan thì máy thay cục pin khác xem sao .
Lần trước mình đến cells kêu nó restore lại rồi mà về vẫn bị . Cho mình hõi là nếu cài ios thì ỡ đâu cài cũg vậy hay có chỗ cài đc còn chỗ cài thì bị lỗi ? Mình định đem máy sang cửa hàng khác cho nó restore cài lại lần nữa xem sao
@ThyThy1310 ko cần phải đem. k riêng gì 5S. cái 4/4S của tớ cũng đang bị tình trạng vậy. đèn flash mất liên tục.
Nếu gặp KTV giỏi , lành nghề thì 1 phát thôi họ sẽ làm nhanh , gọn và không lòng vòng , cứ theo các bước ấy mà xử lý . Gặp mình thì như ý mình mà làm thôi .
@anti-apple Bạn có biết phần chẫn đoán sử dụng trên máy không? Máy mình mỗi lần bị nv xog dzô phần đó là thấy có 1 file mới như hình nè
Bạn có máy tính thì tự down tự cài đi đem ra ngoài làm gì cho mất tiền. Bọn ktv nó nói bậy bạ lung tung lắm!
Thế này nhé, down bản 7.1 cho ip5 về sau đó đưa về DFU và shift + restore xong set new iphone.
Cài như thế xong nếu vẫn bị thì máy có vấn đề rồi vì chẳng ai bị như bạn hết

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
hung68
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hãy chờ bản fix, trên VTC2 đã nói nhiều về lỗi reset của IOS 7.1 rồi. Không phải lỗi phần cứng!
@hung68 Mà mình lo vì máy mình bị 1 ngày 4 - 5 lần lận. Khi mình xoá hết all ứng dụng thì nó đỡ bị hơn
@hung68 Bị mà nó có tự mở nguồn lại không bạn ? Hay mình bấm nó mới mở ? Của mình bị là nó tự tắt rồi tự mở luôn 😔(
RT có đúng bản 7.1 của máy bạn chưa ?
@Nhật Phương Mình cũg ko biết nữa . Đem ra cho mấy Ktv của cellphones làm rồi mang về bị tiếp 😔 vì mình k rành về phần mềm
sairy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nhật Phương Thánh ơi, không đúng firmware ai mà cho restore???
Ko ai bị giống mình hã ? Ai biết chính xác bệnh của em nó xin chĩ giáo 😔
Không bác nào giúp e sao 😔:(
thanhly179
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn xem mặt lưng IP5 ghi là A1428 hay A1429 (dòng chữ nhỏ nằm trên IMEI rồi sau đó tải FW 7.1 tương ứng với máy về máy tính sau đó về DFU và Restore theo hướng dẫn cơ bản trong box là được. Sau khi RS xong thì thử dùng các phần mềm cơ bản theo máy như duyệt web, nghe nhạc, nhắn tin gọi điện ABC các kiểu xem sao? Nếu ổn thì vào AppStore tải FB... bản mới nhất về chạy thử xem sao?
@levanloc1771981 Oặc. Bạn nói thiệt hay nói chơi vậy? Máy vẫn xài bthg chĩ có cái lâu lâu hay rs thui. Hizz. Bán thì tiếc quá mình mới xài có mấy tháng thui. Bán ko được bnhiu ...
@boygabg Máy bạn có bị gửi file panic giốnv mình ko? Nếu thay pin mà hết thì khoẻ quá rồi. Mình chĩ lo nó bị trên main ...
@ThyThy1310 Mai ghé mình thay thử pin giúp bạn là biết ngay.
@minhtienishop Thanks bạn, máy mình còn bão hành . Đễ mình mang đến nó coi sao. Àh, mà thay pin nó có bắt mình đễ máy lại k? Bên ngoài thì k sao chứ đi bảo hành e sợ nó giữ máy lại lắm
doanhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình thì từ lúc up lên bản 7.1 này thì wifi bắt kém lắm chán thế ko bít được

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Komang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có con ip5s lên 7.1 cũng bị reset tương tự như bạn nhưng mật độ có khi nhiều hơn, trước ở 7.0 thì không bị, cũng restore các kiểu vẫn ko ăn thua
@Komang Máy bạn đã khắc phục được chưa ?
kebipbom
ĐẠI BÀNG
10 năm
4s cửa mình sai 7.1 bình thường
nếu bị lỗi reset như vậy thì bạn nên tắt máy không xài nữa đợi FW mới hoặc có thông báo fix lỗi. Chứ đang lỗi FW máy tắt mở liên tục thì hư phần cứng nhanh hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019