Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cuxi, Luvias - hai xe tay ga mới của Yamaha

niky
2/8/2010 17:49Phản hồi: 43
Cuxi, Luvias - hai xe tay ga mới của Yamaha
Như vậy, theo sau những lời đồn thổi thời gian gần đây thì sáng ngày 2 tháng 8 qua, tại Hà Nội, Yamaha Việt Nam đã chính thức ra mắt hai mẫu xe tay ga mới của mình với tên gọi là: CuxiLuvias. Trong khi mẫu Cuxi là mẫu xe đầu tiên của Yamaha tại Việt nam tích hợp hệ thống xăng phun, mang thiết kế độc đáo, chủ yếu phục vụ các bạn nữ trẻ cá tính, năng động thì mẫu Luvias gần như là một phiên bản Nouvo LX thu gọn, động cơ chỉ là 125cc nhưng cũng được hướng đến phục vụ nữ giới.

Cuxi có trọng lượng chỉ 94 kg, sử dụng động cơ CVT 100cc, phun xăng điện tử FI, 4 thì, xylanh đơn, 2 van. Theo công bố thì Cuxi cho mức tiêu hao nhiên liệu hơn 50 km/lít xăng. Cuxi còn nhiều tính năng nổi bật như: đồng hồ kỹ thuật số có màn hình LCD, báo thay dầu (sau mỗi 1.000 km đi được), cốp xe rộng... Yamaha cũng lần đầu giới thiệu kiểu khóa 3G tích hợp trên Cuxi: Sau khi khóa cổ xong, người lái chỉ cần kéo khóa bên cạnh. Khi đó ổ khóa sẽ được che lại và bánh sau khóa cứng. Với việc khóa cả ba yếu tố một lúc, Cuxi tạo nhiều thuận tiện khi chủ nhân không cần phải thêm thao tác khóa phụ.

Còn Luvias được trang bị động cơ 125cc, 4 thì, làm mát bằng dung dịch với đường kính x hành trình piston là: 52,4 x 57,9 mm, tỷ số nén 10,9:1. Theo Yamaha với tỉ số nén này, Luvias sẽ có hiệu suất vận hành cao, linh hoạt hơn khi di chuyển trong nội thành. Nhờ trang bị hệ thống làm mát bằng dung dịch, hiệu suất động cơ cũng sẽ ổn định hơn khi sử dụng đi lại thường xuyên trong thành phố đông đúc, khi di chuyển với tốc độ cao cũng như khi leo dốc. Đồng thời, hệ thống làm mát nhờ đưa dung dịch di chuyển trong khối xylanh (dung dịch giảm nhiệt) cho phép hấp thụ một lượng đáng kể tiếng ổn động cơ.

Theo thông tin từ Yamaha Việt Nam:

• Giá cho Luvias là 26,4 triệu đồng. Từ tháng 8 đến tháng 10, Yamaha Việt Nam áp dụng mức giá ưu đãi 25,9 triệu đồng.
  • Cuxi sẽ có 4 màu Nâu - Đen - Trắng - Vàng, có thể thay đổi màu sắc dưới tác động của ánh sáng mặt trời, giá bán lẻ bao gồm VAT là 31,9 triệu đồng.
Yamaha Cuxi:

Yamaha Luvias:

Quảng cáo

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em Cuxi kia bán >30tr chắc ko ăn đc em Lead rồi. Chú Luvias thì giống Mio quá.
lead quá xấu,chỉ đc cái tiếng là hàng Honda bến máy lên vẫn có ng mua thôi.chứ mình thấy con Cũi này đẹp hoen nhiều ( đẹp hơn Lead thôi)
Luvias là bản nâng cấp của mio mà....
lacthuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
xe Yamaha Cuxi rat dep! nhưng ma yên sao mà ngắn quá, kiểu dáng cổ cổ nhìn hay hay! giống mấy chiếc vespa ngay xua quá
khanhbb7290
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cuxi kia, nhìn giống chaily.
Yamaha Luvias: đầu gần giống e bờ lết, đuôi thì gần giống novo, đoạn giữa giống honda lead 😃
hylan_metal
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thầy bói xem dzoi là đây! ha'ha'😁
luvias hao hao mio ..cuxi nhin hợp nữ
taysongmer
ĐẠI BÀNG
14 năm
luvias đèn xấu wa :|
có mấy mẩu xào qua xào lại thành mấy chiếc này
bantayden
TÍCH CỰC
14 năm
Vote 1 phiếu cho em Cuxi, hợp với mấy em Cute.......
MrActor
TÍCH CỰC
14 năm
CŨng na ná nhau cả chả có gì khác biệt lắm
Mr.Single
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cuxi - Cũ Xì.... ^.^
Càng ngày càng thấy thiết kế Góc cạnh ko nhỉ? 😃
SnowFox
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mỗi người một cách nhìn nhận, với mình thì 2 cái trên xấu hoắc !
Luvias VN là Mio 125 Thái đây mà. Lại thêm 1 chiếc từ bên Thái là 2 đèn về VN lại chỉ có 1 đèn...😔 Nhìn ngang và nhìn thẳng từ trước có vẻ hơi giống Honda Click i Thái nhỉ 😃 Thích chiếc này hơn Cuxi
con Cuxi này chắc đi theo con đường của Yamaha B&W quá , kiểu dáng khó gần , giá thì chát .
Năm ngoái thực tập ở Yamaha Town Thái Phiên bê em Cuxi này từ tầng 1 lên tầng 4 mệt lòi phèo
Bản demo màu xanh nước biển đẹp hơn mấy bản này
tên Cuxi nghe hãm quá nhỉ? nghe cứ như Cũ Xì 8-}
ko pit nhìn ở ngoài đẹp ko nữa,khi nào có tinhte làm 1 bài renew em nó nha
ky_kisken
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn chán nhỉ, cho chi em xài, tính đổi mà chả biết đổi em nào
bác nào bảo cuxi mà đẹp hơn LEAD thì mắt thẩm mỹ có vấn đề hoặc kém quá ,LEAD tuy ko đẹp nhưng được chuộng ,thiết kế bầu bầu ,chứ còn 2 cái thằng CUxi và Luvias này xấu tệ ,cuxi chỉ bán cho những người mua mà ko quan sát chứ 2 xe này ko có cưả so với AB và LEAD nổi rồi
Mỗi người 1 cách nhìn khác nhau chứ bác :playfull::playfull::playfull: em chưa nhìn thấy xe này bên ngoài nhưng nhìn trong ảnh thấy em lead còn thua xa
Lead chỉ thấy hợp cho mấy bò cô trên 35 thôi , Cuxi trẻ trung hơn
Con Cuxi bắt chước dòng piaggio hay sao í :T

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019