CyanogenMod chính thức cung cấp dịch vụ quản lý thiết bị trên bản nightly mới nhất

vuhai6
10/9/2013 14:14Phản hồi: 80
CyanogenMod chính thức cung cấp dịch vụ quản lý thiết bị trên bản nightly mới nhất
Tinhte_CyanogenMod Account_00.jpg
Mặc dù chỉ là bản rom cook, phát triển riêng bên cạnh các bản rom chính thức của hãng nhưng CyanogenMod đã thể hiện rõ sự chuyên nghiệp cũng như khả năng phát triển ổn định của họ. Mới đây nhất là việc chính thức cung cấp dịch vụ quản lý thiết bị tương tự như Android Device Manager của Google. Nếu bạn đang dùng rom CyanogenMod thì cần update OTA lên bản nightly mới nhất, nếu chưa dùng thì cần phải tải riêng rom mới và up cho máy của mình.

CyanogenMod cần phải cung cấp dịch vụ riêng bên cạnh dịch vụ Android Device Manager của Google bởi vì tính năng wipe máy từ xa. Nếu máy bạn đã thay recovery khác không còn dùng recovery gốc của máy, thì tính năng wipe data của Android Device Manager rất có thể sẽ không hoạt động được. Còn với CWM recovery và CyanogenMod Account thì tính năng wipe data sẽ hoạt động được, nó còn ổn định hơn hàng chính chủ của Google.

Sau khi đã đăng nhập CyanogenMod Account trên thiết bị rồi thì bạn có thể truy cập vào https://account.cyanogenmod.org để quản lý nó. Trong này bạn được cung cấp 2 dịch vụ chính là định vị thiết bị và wipe data từ xa. Mỗi khi lựa chọn dịch vụ nào thì cũng phải nhập lại mật khẩu để xác nhận.

Tinhte_CyanogenMod Account_01.jpg

Dịch vụ định vị giống với của Google Android Device Manager, sử dụng Google Maps, bên cạnh có thông tin của thiết bị.

Tinhte_CyanogenMod Account_02.jpg

Điều mình thích ở rom CyanogenMod đó là sự đơn giản, và tính ổn định. Đơn giản và từ đó bạn có thể thêm các bản mod, các tính năng khác bạn thích một cách dễ dàng. Rom CyanogenMod cũng có tính năng update OTA rất tốt, thông thường cứ vài ngày là có bản cập nhật mới, việc update được thực hiện tự động, dữ liệu không bị mất, hoàn toàn giống với việc bạn cập nhật bản nâng cấp mới từ hãng. Để cập nhật bản mới thì vào Cài đặt -> Giới thiệu -> CyanogenMod update

Tinhte_CyanogenMod Account_03.jpg
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là một team tuyệt vời, từ những ngày đầu mua điện thoại mình đã thấy họ trên XDA liên tục cập nhật các phiên bản Room và hỗ trợ rất tốt cho những người dùng Room Cook trên Android.
mrlink
TÍCH CỰC
11 năm
Chả bao h dùng room này . camera tồi tệ vãi
@mrlink cam của nó đúng là k ngon bằng cam gốc
DzatBuon
TÍCH CỰC
11 năm
@mrlink về lí thuyết thì cam sẽ phải tốt hơn nhưng đúng là thực tế thì rất xấu, những rom này cải thiện về quản lí bộ nhớ tốt.
mrlink
TÍCH CỰC
11 năm
@vuhai6 e thử hết rồi a ạ. oppo 5 CM 10.1 hay .2 đều cho chất lg ảnh ko dc như gốc :-<
@mrlink camera CM là cam original aosp mà bác. ko khác j stock rom của google. roms CM chỉ có khác biệt là khả năng tuỳ biến và độ ổn định vượt trội trong đám rom cook thôi. nó ko có mấy tính năng như của Sam hay Htc đâu 😁, vì rom CM build từ Aosp của google mà ra.

vs lại sắp tới Cm đag có chỉnh sửa, cải tiến cái camera, có nhiều tính năng hơn :D
Muốn xài mà máy mình nó không hỗ trợ mới đau chứ, Alcatel Idol 6030d
rom này tốn pin lắm😃
Ngon quá, team này đúng hỗ trợ còn nhanh hơn các hãng.
my_hope
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thêm sự lựa chọn cho người dùng android.các bản rom của họ luôn đc phát triển và hướng tới người dùng

Sent from my LG-F180 using Tinhte.vn
mình nhớ có bao giờ CyanogenMod làm việc trên xda đâu, trên xda toàn các lập trình viên tự do lấy nguồn cyanogen chế lại thôi, chất lượng đương nhiên kém hơn hẳn

chắc bạn đang dùng máy Hàn 😁
mrlink
TÍCH CỰC
11 năm
@princez HTC và h là oppo 😃 Rom CM camera ko bao h đẹp ! dc mỗi cái nhẹ , tích hợp thêm các function thì AOKP. nhưng camera ko thể chấp nhận dc 😃)
@Luigi_2 đương nhiên họ làm trên chính trang chủ cyanogenmod.org của họ chứ sang xda làm gì. Thực sự tất cả các topic gọi là official của cyanogen ở trên xda thực ra toàn là giới thiệu và link sang cyanogenmod.org, mình chưa thấy topic nào khác cả
quocthai75
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Luigi_2 Xda là một diễn đàn (giông như tinhte), CyanogenMod làm một (nhóm) Dev độc lập (giống các mem hay xào rom trên tinhte nhà mình)
pomnhim
TÍCH CỰC
11 năm
@princez
Mình khẳng định với bạn là chụp thì k xấu nhưng so với camera stock của hãng cụ thể là HTC mình đang xài thì khá là tối cho dù chụp ở ban ngày,thứ 2 nữa là hình ảnh khi chụp xong nhìn k thật cho lắm,hơi bị ngiêng ngiêng.
rom này tuyệt đấy. nhưng cơ bản mình vẫn thích xài rom stock hơn vì cái camera 😔
anobis2000
ĐẠI BÀNG
11 năm
L9 có bản 1009 rồi. Haha. Nhưng xài paranoid thích hơn 1 chút
😁 YEAH~ ...

Đây cũng là lí do mà, từ đây sắp tới mình sẽ... chẳng bao giờ dám xài ROM CM nữa =))
Chẳng Pai may han . ĐÓ la su that camera màu rất xau . Nếu mở camera truoc còn qua tồi tệ luôn . Rom ko
quocthai75
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thử chức năng xác định vị trí, nó đòi nhập pass mà không hiểu pass gì, đã thử nhập pass của acc CyanogenMod và pass Google trên máy thì đều báo lỗi...???
KulDuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quocthai75 Password của acc Cyangenmod
KulDuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang xài CM 10.2 (android 4.3) trên S3 thấy rất tốt, thích giao diện đơn giản gần với Android gốc.

Camera HAL đã cho chất lượng ảnh hơn nhiều.
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
hồi xưa rất thích rom cm nhưng giờ thích rom paranoid hơn,hjhj
protskysol
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng Rom CM thấy nhanh, mượt, máy nhẹ, rất tốt. Nhưng có 1 điểm rất ức chế so với Rom gốc là nó ko hỗ trợ chọn mạng chỉ 3G (WCDMA) nên mặc định máy chạy chế độ song song GSM/WCDMA, sóng rất chập chờn ức chế như iPhone. Có bạn nào biết cách khắc phục không?
KulDuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@protskysol Vào Quick Setting panel / Network mode / chọn các chế độ chuyển đổi 2G/2G+3G
protskysol
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KulDuc Đã thử tất cả nhưng vẫn không được bạn ạ, vẫn chập chờn sóng E sóng H
kunkute28
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này rất hay tiếc là các máy xách tay hàn quốc không thể dùng được
CM dạo này chả thấy đoái hoài j đến Nexus 4 nữa. Buồn thiu T.T
@vietthekid nexus 4 thì không biết, chứ nexus 7 thì mỗi ngày 1 bản ota mới 😆
quocthai75
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vietthekid mình đang chạy CM10.2 trên Nexus 4 bản office nightly vừa update tối qua (10/9/2013) mà..
http://get.cm/?device=mako
đây này...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019