Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cydia bị lỗi database

ducthinh234
2/4/2013 3:36Phản hồi: 45
mấy bác cho mình hỏi ko biết cydia của mình bị j mà từ hôm qua đến h toàn báo lỗi database

- wow, you exceeded the number of package names thí APT is capable of
- Problemwith Mergelist/var/lib/dpkg/status
-The package lists ò status file could not be parsed of opened
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Refresh phần Changes r Upgrade hết những ứng dụng đã cài trong Cydia xem hết k..
ko được bạn ơi mình cũng bị như trên khi add sources ,bây giờ cydia trống trơn
1. Sections => All Packages => Trống rỗng

2. Changes => Trống rỗng

3. Manage => Sources =>. Hiện dòng chữ Installed by Package và cũng trống trơn...
giờ ko thể add hay xoá sources được refest change cũng ko ăn thua,mạng bình thường ko thể xoá hay cài thêm app trên cydia nữa,ai giúp với,lỗi phát sinh khi add sỏuces gì gì đó mình ko nhớ
quả này thì bó tay rồi có thể bạn phải Rs lại máy rồi . mà Rs lại máy thì đồng nghĩa phải lên 6.1.3 nếu máy bạn là ip4s hoặc ip5 😔 bây giờ không hiện source thì biết cái gì mà xoá đi
Sao mà đen thế,cũng còn may là các phần mềm cài trên cydia k mất,chỉ là vào cydia ko thấy thôi.chả sửa đổi cũng lo cài thêm được.chờ ios 7 vậy
Ui may quá trời ,tớ dùng ifile vào xoá lung tung đi,thế nào vào cydia lại xoá được sources dù ko hiện gì nhiều hơn,thế là tơ xoá hết sỏuces đi,vào tap changes và refesh giờ ok rồi he he
hôm trước tớ cũng bị thế. xong mò vô itool vô xoá folder cydia luôn rồi jb lại như mới 😃
Hì không,dù sao cũng ko phải nhìn thấy cydia là xoá hết,tớ cũng có chọn lọc,có điều ko nhớ mình đã vào đâu để xoá và xoá những gì nữa.cũng gặp may,giờ lên 6.1.3 thì dùng iphone hơi phí.để tớ xem lại xem đã xoá những gì nếu nhớ ra sẽ viết lên vì mình thấy cũng có người bị mà ko ai biết xử lý
bác ơi update giúp em..em đagn bị lỗi này
khanhnq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng bị y chang ! potay !
bminhha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn reset lại máy mà không cần len 6.1.3.
Bước 1: Backup lại dữ lieu
Bước 2: Setting -> General -> Reset -> Reset All Content and Settings
Bước 3: Config lại máy
Bước 3: Jailbreak

Note: Cydia chỉ nên add những source tin tưởng, nhiều người sử dung. Ngoài resource mặc định mình chỉ sử dung duy nhất cydia.vn.

Nếu ai bài viết của mình có ích thì vào đây ủng hộ ios app của mình nhé:
http://www.tinhte.vn/threads/download-app-cho-iphone-ipad.2142593/
@bminhha
khanhnq
ĐẠI BÀNG
11 năm
buoc 3 và buoc 4 làm như thế nào hả bạn ! mình gà quá !
khanhnq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh đã sửa đc rui ! cám ơn các bạn đả quan tâm !
khanhnq
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng ifile xoá tất cả các file trong var/lib/cydia . xong dùng ifun chép file cydia_1.1.8_iphoneos-arm.deb vào thu mục cydia , xong install là kết thúc ! vô cydia lai là ngon lành ! mình đã làm nhu vậy đó !
sususocnau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo như bạn hướng dẫn thì mình đã làm lại và vào Cydia có dữ liệu lại rồi cám bạn nhé
bobocha
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn vào Cydia -> Sources -> Edit -> xoá xselize là xong. Mình làm theo cách này thì ok
@bobocha Cảm ơn Bro nhé! Loay hoay cả tuần trời mà ko dc. Mình ko nghĩ nó lại đơn giản thế này 😆 hehe. tưởng fai update lên ios7 rùi jailback lại đến khổ. trung thành vs iós6.1.1 =))
thuanott
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bobocha Cách của bạn rất hay,mình làm và đã thành công.1 thanks nha
@bobocha bac này phán wá chuẩn mình làm theo và rất ok tks bác
@Trần Hạo Nam No1 mình không thất cái xselize thì sao hả bạn
Các cách của các bác rất hữu dụng. Thanks nhiều..😁
Add Source nhiều sẽ gây ra lỗi Cydia...Xóa những source không cần thiết là xong...😁
có ai giúp mình caid lại cydia được không.01677566125
@phamthaik48 sài ispirit nha
máy jb rồi nhưng khi cài ứng dụng trên cydia xong vào cài đặt của máy không có là sao? bác nào giúp e với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019