Cydia cập nhật phiên bản 1.1.9 với thiết kế phẳng theo phong cách iOS 7

Duy Luân
25/12/2013 0:48Phản hồi: 161
Cydia cập nhật phiên bản 1.1.9 với thiết kế phẳng theo phong cách iOS 7

Nhóm phát triển Cydia mới đây đã phát hành phiên bản 1.1.9 cho ứng dụng của mình với giao diện theo phong cách phẳng của iOS 7. Khi chạy app lên bạn có thể thấy rằng icon trong Cydia hầu hết đã được làm phẳng, ngoài ra còn có tông màu xanh dương tương tự như các ứng dụng iOS 7 khác. Không chỉ thay đổi vẻ ngoài mà tính năng vuốt để chuyển giữa các trang nội dung với nhau giờ đây cũng có mặt trên Cydia. Ngay bây giờ khi chạy Cydia lên bạn sẽ nhận được thông báo về việc cập nhật, hãy chọn "Complete Upgrade" để app tự tải về và cài đặt phiên bản mới.

Đây là diễn biến mới nhất của cộng đồng jailbreak sau khi nhóm lập trình viên evad3rs bất ngờ tung ra công cụ cho phép hầu hết các thiết bị iOS 7 "vượt ngục", ngay cả những chiếc máy mới như iPhone 5s cũng có thể jailbreak được. Hiện nay hầu hết các tweak (tinh chỉnh hệ thống) có trên Cydia vẫn chưa tương thích với iOS 7 nên người dùng phải chờ một thời gian nữa để các lập trình viên cập nhật chúng.

Một vài hình ảnh về Cydia mới

161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

icon chưa phẳng, và còn một số lỗi nhỏ trên iPad.
Phẳng phẳng phẳng, ai cho iem lại cái bàn phím IOS từ thời IOS 6 đổ lại đi, gõ nhanh, chính xác và tự tin hơn hẳn 😃
@mimora172 Bởi mình mới kêu bạn xuống, nếu xuống được thì đâu bảo bạn xuống =)) troll thông minh thế kia. Tập bớt cái tính ăn thua đi, không lại ai đâu =))
@fRenzy từ trang 2--->6 mới đủ time cho bạn tìm hiểu là từ ios7 ko về đc ios6 hả =))
@mimora172 gõ nhanh hay chậm là do mình thôi, kiểu bàn phím IOS 6 hay IOS 7 cũng vậy, nói hình thức xấu hay đẹp thì còn đung' =))
wand
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fRenzy Chính xác là như thế với một số người trong đó có mình. Stick với mấy đời iphone 1 phần cũng vì cái keyboard layout. feedback sounds cũng quan trọng, lúc mute tiếng gõ khó thấy chậm hơn hẳn 😁
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái tab Cydia nhìn chưa thật sự đồng nhất với iOS 7.
Đứt cáp ngoài biển thì tải bằng niềm tin à? =)))
namttn
TÍCH CỰC
10 năm
Đợi hoàn thiện. Hóng tweak này, tuyệt quá.
flipcontrolcenter-jailbreak-tweak-to-customise-ios-7-control-center.jpg
namttn
TÍCH CỰC
10 năm
@trumsao Tên FlipControlCenter đó bạn. Nhưng mới test trên ipod. iphone phải đợi thêm chút .
namttn
TÍCH CỰC
10 năm
@bboyquay95 Đợi thêm ít bữa, mới có cho ipod thôi bác 😔
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@namttn Ngay từ hồi ios7 nó ra mà ko nhìn thấy cái on off 3G là em đã khó chịu lắm, và nghĩ ngay đến việc 1 ngày nào đó jailbreak đc thì sẽ có cái tweak hiệu chỉnh, thêm mắm muối, thay thế mấy cái ko cần thiết trên Control center, cho nó thành SBsettings luôn :vNếu mà vẫn có zephyr nữa thì tuyệt vời :x
chenjin0126
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bboyquay95 sources này tên là : rpetri.ch/pepo/
tweak tên: FlipControlCenter

chúc thành công
Mình đã jb ipad mini 2 4G, 3 lần đều k dc, đều treo ở quả táo và bị khởi động lại, hic
@bocap234vn Bạn Restore lại iPad qua iTune là đc, cho máy về DFU đấy
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
@bocap234vn Không biết có ai trả lời cho bạn chưa:

Nếu chưa thì: phiên bản 1.0 của công cụ jailbreak hiện thời bị lỗi trên hai loại máy là ipad mini Retina và ipad 2 wifi.

Tớ chạy ipad 2 và cũng đã jailbreak 3 lần mới được biết việc đó.

Nhóm đang làm việc để sửa lỗi.
@bocap234vn Khôi phục cài đặt gốc và làm lại. đc đó
E vùa up lên cái giao diện này. Giờ vào cydia thấy RÕ RÀNG trễ luôn. Bị delay thấy rõ. Chán 😔
cardinluu
ĐẠI BÀNG
10 năm
AppSys for ios 7 có rồi thì chiến game thôi 😆
chuẩn thì nên nói là "
Cydia cập nhật phiên bản 1.1.9 với thiết kế phẳng giống IOS 7 theo phong cách windowphone
;)
tamdong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@choijemun1 cái phẳng này công đầu thuộc về windows phone là đúng rồi còn gì.
@iamharrytn Giao diện của windows phone là giao diện metro được thiết kế theo phong cách phẳng chứ ko phải thiết kế phẳng là của windows. Hiểu hem
@tamdong Ờ thì công đầu. Rồi sao nữa?
tamdong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienbrand rồi một vài thằng mà ai cũng biết là ai, a dua
hóng 😃 khi nào ngon hẳn thì mình chơi , giờ đang thử nghiệm mà 🆒

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
Trên ipad4 Cydia rất hay bị đơ mặc dù đã update 😔
tình hình là tải không được vì ipad wifi, ko có 3g, đứt cáp mạng wifi cũng èo luôn..hicc. tiện cho hỏi mấy bác khi nào thì mấy ông nhà mạng sửa xong nhỉ cả tuần nay không làm ăn được gì. ngồi xem mấy bác up mà thèm...
Mr_Son
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đợi ứng dụng nhé
xkhoax
TÍCH CỰC
10 năm
đang tải nhé
iApples
TÍCH CỰC
10 năm
Vào Evansi0n down được bản 1.0.1 sao topic này lại là 1.1.9 nhỉ ?
@iApples 2 cái này khác nhau mà bác
@iApples Bạn dùng nick khác vào diễn đàn đi.
@iApples 1.1.9 là của Cydia trên iphone!
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Chưa thèm lên.
N.E.M
CAO CẤP
10 năm
yeah cuối cùng iphone 4 cũng có full màu không xám lét như hồi xưa nữa 😁

@N.E.M Bạn ơi nó có giật hơn không
N.E.M
CAO CẤP
10 năm
@duc[DHCD] lướt web và fb thì thấy chậm hơn, còn lại thì vẫn như bình thuờng
@N.E.M Bạn ơi sao mình cài hiddensetting ios7 mà không hoạt động ip4 ios 7.0.4
N.E.M
CAO CẤP
10 năm
@duc[DHCD] gỡ subtrate ra đi, rồi cài bootstrap và cài lại substrate rồi cài tiếp là đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019