Cydia cập nhật TSS Center mới

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu' bắt đầu bởi jeriophan, 9/4/13.

1. jeriophan

jeriophan Thành viên

Một chút thay đổi trên trang Home Cydia- kho ứng dụng Jailbreak, cụ thể có một TSS Center mới trên Cydia nơi thể hiện các SHSH và APTicket, trước đó TSS Center nằm ngay phía trên đầu của trang Home Cydia.
    Trên đầu trang Home Cydia không còn thể hiện các SHSH đã được lưu trước đó. [​IMG]
    Nếu muốn biết được các SHSH và APTicket được lưu các bạn phải bấm vào TSS Center để xem...tại đây nếu SHSH 6.1.3 mới nhất bạn chưa lưu, bạn dể dàng lựu SHSH bằng cách bấm vào Save 6.1.3 Now.[​IMG]
    Qúa trình lưu SHSH 6.1.3 đang diển ra.
    Và đây là kết quả, các SHSH được lưu sẽ được hiển thị phía trên cùng trong TSS Center.
    :
    noikhiepsokt, thanhbk, bangngocphiende2 người khác thích nội dung này.
  2. cong_namcam

cong_namcam Thành viên

Rất chi tiết cho ae nào thắc mắc ;)
  3. jeriophan

jeriophan Thành viên

theo mình thì rỏ ràng các SHSH từ 6.0 đến 6.1.2 thực sự mà các bạn lưu trước đó không khả dụng, có nghĩa là nó đã bị lỗi nên cái TSS Center mới không hiển thị, đều đó đồng nghĩa với việc không thể lấy các SHSH này Restore lại những FW nêu trên.
  4. vietnam_duy

vietnam_duy Thành viên

vẫn chưa hiển thị được shsh 6.1.3 dù làm y chang như trên cho iphone 4S
  5. gaukien

gaukien Thành viên

Down ishshit về, và lưu shsh cho chắc các bác
  6. jeriophan

jeriophan Thành viên

4S có save shsh cũng đâu tạo custom rs đc đâu bạn :D
  7. xuhariver

xuhariver Thành viên

thấy mất đi mấy cái sh, mà 4s hồi giờ lưu nhưng cũng giúp ích đc gì
  8. nguyenquachct

nguyenquachct Thành viên

vậy là những file sh từ 6.0 -> 6.1.2 trước đây đã lưu trên server và pc đều k sử dụng đc nữa hả bác????
  9. jeriophan

jeriophan Thành viên

nếu trc đây bạn lưu = ifaith thì h tạo custom sẽ ko bị dính soft DFU :D
  10. cauchu2512

cauchu2512 Thành viên

Mình lưu bằng ishshit thì sao hả bạn. Có dùng đc nữa ko
  11. nhatchimai

nhatchimai Thành viên

Mình đã từng lưu 6.1 và 6.1.2 bằng cả cydia, bản cũ vẫn hiện 6.1, 6.1.2 và 6.1.3 nhưng lần này vào cái TSS Center này thì ko thấy 6.1 và 6.1.2 nữa, chỉ có 6.1.3 đã lưu thôi là sao??? Có phải là lúc lưu 6.1 và 6.1.2 này bị lỗi nên nó xóa đi rồi phải không? Vì 6.1 và 6.1.2 khi hạ cấp bị DFU mà
  12. nhatchimai

nhatchimai Thành viên

À, hỏi ngoài lề một chút: E lưu cydia bẳng cả Tiny, kiểm tra bằng iFaith thì có một bản SHSH 6.1 không bị lỗi, liệu có thể về 6.1 cho IP4 không dính DFU bằng SHSH này không? (Vì e chưa thử, lần trước về 6.1.2 lưu bằng Cydia thì bị DFU 1 lần nên giờ dù kiểm tra SHSH6.1 lưu bằng Tiny thấy ko lỗi nhưng cũng ko dám thử nữa). E chưa thử vì dù sao IP4 vẫn JBT được, dùng tạm vẫn OK lắm...
  13. jeriophan

jeriophan Thành viên

\
    rỏ ràng các SHSH từ 6.0 đến 6.1.2 thực sự mà các bạn lưu trước đó không khả dụng, có nghĩa là nó đã bị lỗi nên cái TSS Center mới không hiển thị, đều đó đồng nghĩa với việc không thể lấy các SHSH này Restore lại những FW nêu trên.
    nhatchimai thích nội dung này.
  14. maimaibenbo

maimaibenbo Thành viên

hồi trc đc mà giờ hết đc rồi. Cái hồi ra 6.0. Có shsh mới rs lại đc 5.1.1 đó.
  15. nghia2918

nghia2918 Thành viên

Các bác ơi! Ip 4s đang ở 6.1.1, mà máy mau hết pin! Hao ram! Định RT lên 6.12 không biết có vấn đề j k? Các bác giúp với! Thank
  16. lamchanhuan

lamchanhuan Thành viên

bây giờ sao len dc 6.1.2 nữa bác lên 6.1.3 lun chứ
  17. leeyuong

leeyuong Thành viên

Bây giờ lên 6.1.3 luôn. K lên 6.1.2 đâu. Yên vị ở 6.1.1 đi

Sent from my iPhone using Tapatalk
  18. meovt

meovt Thành viên

cứ down cái ishsh về mà lưu cho nhanh
  19. nghia2918

nghia2918 Thành viên

Vay la gio may co bi truc trac j la len 6.13 luon ah! Khong RT lai 6.1.1 hay 6.12 dc ah!!!! Nguy hiem qua
  20. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

nếu giờ mà bạn dùng iFaith lưu shsh mà nó có lưu về cho bạn shsh 6.1 thì cái shsh đó xài được bạn nhé, còn cái shsh mà bạn lưu bằng TU thì bạn lưu nó ở thời điểm nào vậy? có 1 bạn đã dùng iFaith lưu shsh về và đã hạ về 6.1.2 thành công, vì bây giờ những shsh nào mà có lưu trên TSS Center thì iFaith sẽ lưu về máy tính, nếu iFaith nó lưu được shsh nào là shsh đó xài ok