"Cydia for Today" đã gộp chung vào topic JBU Redsn0w & Absinthe (10/7/2012)

cydiatoday
25/5/2012 18:37Phản hồi: 2.888
2.888 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ha7782
ĐẠI BÀNG
12 năm
SBsetting cài bình thường nếu báo đỏ down tiếp bao giờ đủ thì nó sẽ cài
Uwsng chụng check tài khoản trên sim QueryUSSD k biết sử dụng ok trên iPad2 5.1.1 k ạ
anhem có kinh nghiệm cho xin ý kiến
tks!
@bqtuanprosty Ok đó bạn, mình test rồi.

Vấn đề là Apple đang đối phó với Absinthe đấy, bạn cứ tần ngần nay mai Apple nó ra 5.2 hay 6.0 lúc đó tẩn ngẩn thì đã... quá muộn!
Lỗ hổng Exploit là gì vậy? Hihi đây chỉ là câu nói đùa thời thượng thôi.
"Bảng Phong Thần" là gì? Là bảng test Cydia tương thích FW.
Springboard là gì? Là màn hình các trang sau khi Slide to Unlock.
Chiến thôi! thanks bác nhé!
Sao hôm nay tinhte khó post quá, cứ bị Error phải post lại hoá ra dư!
hoanhduc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lổi 1 500 thì các pác cứ nhấn install hoài luôn đi, mổi lần cài xong 1 thứ của sbsetting thì nó sẻ bỏ qua và cứ mổi lần lổi thế là ta lại cài dc 1 phần nhỏ. Cài tới khi nào xong thì thôi....em cài dc sb rui..
hamsterip4
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanhduc2 minh cung ap dung cach do nen moi cai duoc, bay gio xong roi dang test
Bác Cydia ơi em hỏi câu hơi khó tí là bác "dự đoán" bao giờ có tools unlock cho các bb cao hơn 1.59.00 ạ :p
@Đồng Xuân Huy Chắc sẽ không có nữa vì từ hồi đó đến giờ gần 2 năm rồi còn gì?
Cập nhật các app cho 5.1.1 members đã test:
PowerCenter Pro, 5.1.1, 5.1, 5.0.1. 1.5 xSellize. Thao tác nhanh các ứng dụng của Settings trong Notifications. Return to Cydia>Icon Power Center.
ResetAllKiller, 5.1.1, 5.1, 5.0.1. 1.0.0-3 BigBoss. Làm mờ 2 nút Reset All Settings & Contants để máy JB không nhấn được.
iProtect, 5.1.1, 5.1, 5.0.1.2.7 xSellize. Khoá app mở bằng Password riêng. Restart Springboard. Icon iProtect.
iAppLocker, 5.1.1, 5.1, 5.0.1.2.0.1 ModMyi. Khoá app, mở bằng password tự đặt. Return to Cydia. Icon iAppLocker[/TD]. Hoặc:
AppLocker, 5.1.1, 5.1, 5.0.1. 2.1.3 xSellize. Khoá app mở bằng password.
f.lux, 5.1.1, 5.1, 5.0.1. 0.96 Cydia/Telesphoreo. Chuyển đổi gam mầu màn hình. Restart Springboard. Settings>f.lux. hoặc:
Color Profiles,5.1.1, 5.1, 5.0.1. 1.0 xSellize. Chuyển màn hình trắng vàng sang trắng xanh và nhiều mầu khác.
CleanStatus, 5.1.1, 5.1, 5.0.1. 0.9.8.4-1 ModMyi. Thay đổi và chuyển mầu icon trên Status Bars.
SiriGole. 5.1.1, 5.1, 5.0.1. 1.0-1 BigBoss. Nhấn giữ micro để thoát Siri, kéo trái đổi ngôn ngữ trong Settings/Siri, kéo phải xoá đàm thoại gần đây (hai options sau chỉ thực hiện khi Siri không nghe được).
iSHSHit. 5.1.1, 5.1, 5.0.1. 1.1.0 BigBoss. Lưu giữ SHSH blobs ngay trên iDevice, Cydia và email của bạn.
Bổ sung link cho Applocker. 2.1.3 xSellize của @cydiatoday:
http://modmyi.com/info/applocker.d.php. Applocker hay hơn iProtect và iAppLocker nhé.
Server Tinhte hôm nay bị lối post bài cứ báo Error nhưng vẫn thành công, ai không biết cứ post lại thành ra double! Chắc quá tải giống Cydia!
Các bạn post bài bị trùng vui lòng nhấn "Xoá" bài dư đỡ loãng topic, thanks.
Add source mà downloading mãi ko xong với xuất hiện dòng chữ báo lỗi đỏ thì có ảnh hưởng gì đến lúc cài packages sau này ko bác Cydiatoday :-s
@gadikiemtien Miễn thấy chữ Return to Cydia là xong tuy chưa load đủ data cho app trong repo thôi. Sau này nhấn Changes>Refresh là OK.
Add source mà downloading mãi ko xong với xuất hiện dòng chữ báo lỗi đỏ thì có ảnh hưởng gì đến lúc cài packages sau này ko bác Cydiatoday :-s
Trong powercenter Pro, cái data trong notification mình ấn nó không đc nhỉ, các cái khác thì vẫn ok.
Rán ngồi lì vs SBSeting...và cuối cùng cũng cài đc e nó🆒
Mình vừa install thành công SBSettings, 5.2.2 BigBoss kèm Activator nhé. Mất hơn 1 phút.

@cydiatoday uoc gỉ mình như anh ấy
@cydiatoday Bác ơi! E down về r nhưng h làm như thế nào để ra đc bảng như bác ạ? :d
@Andy_viet Tham khảo cài SBSettings:
http://www.tinhte.vn/threads/884926/

@Andy_viet Cái bảng này còn thiếu RemoveBG, tính năng rất quan trọng để tiết kiệm thời gian tắt app chạy ngầm. Bạn gạt ngang góc trái màng hình, bên dưới cột sóng nhà mạng. ;)
Winterboard 0.9.3905 nữa nè:

Mình không có yahoo, bạn cứ post lên đây đừng ngại, cũng là để giải đáp chung. Thân.
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@cydiatoday bác chủ ui bác có file .deb của những ứng dụng này k ? cho mình xin với. Cydia lỗi hoài chán thiệt

Remove Background SBSettings, 1.0-6 BigBoss. Thoát nhanh các app chạy ngầm trong AppSwitcher bằng nút RemoveBG trong SBSettings. Restart Springboard. SBSettings>Activator

Zephyr, 1.1.2-1 BigBoss. Thêm tuỳ chọn đa nhiệm cho Springboard như Multitasking Gestures. Restart Springboard. Settings>Zephyr.
@khocakeo Sorry mình không chơi file .deb vì thích test app mới support cho fw mới. Chắc bạn cũng rõ cài app hay file .deb không tương thích fw mới nhất thì sao rồi?
hoanhduc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nói mà... các bác cứ chày cốih oài là sẽ dc thôi ma

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019